• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tự động lưu vào ổ D khi nhận bluetooth

hieusaco

Các bạn tải file đính kèm về, giải nén ra và cài đặt vào máy. Cần phải mod để cài các file sis không cần sign nhé. Sau khi cài xong thì khi máy nhận qua bluetooth sẽ tự động ghi vào D:/inbox (khi nhận lần đầu tiên máy sẽ tự động tạo folder inbox ở ổ D và ghi vào chứ không cần phải tạo). Khi nhận file sẽ có thông báo "save to messaging failed" nhưng không ảnh hưởng gì cả.

Bảnmới nhất là bản 1.01, các bạn tải bản đó nhé. Ai đã cài bản cũ thì gỡ ra rồi cài bản mới nhé, bản này sửa thông báo lỗi khi nhận file qua bluetooth

Chỉnh sửa cuối:

tommynguyen1961

hay lắm bạn hiền. Cái này là nhược điểm của p990 khi nhận bluetooth giờ thì ko còn sợ khi nhận file dung lượng lớn rồi.
nhưng sao ko cài được vậy nè.
This software has already installed.

Chỉnh sửa cuối:

tommynguyen1961

Các bạn tải file đính kèm về, giải nén ra và cài đặt vào máy. Cần phải mod để cài các file sis không cần sign nhé. Sau khi cài xong thì khi máy nhận qua bluetooth sẽ tự động ghi vào D:/inbox (khi nhận lần đầu tiên máy sẽ tự động tạo folder inbox ở ổ D và ghi vào chứ không cần phải tạo). Khi nhận file sẽ có thông báo "save to messaging failed" nhưng không ảnh hưởng gì cả.

CÀI VÀ NÓ CỨ BÁO ĐÃ CÓ RỒI KO CHO CÀI VÀO NỮA LÀ SAO VẬY BRO? (THIS SOFTWARE HAS INSTALL IN YOUR DEVICE)

rokky

a trai e cài vào được rồi nhưng ko có tác dụng gì hết ??? ( ko thấy mục inbox đó khi bắn bluetooth)

Có cần restar phone ko a ???8-|

kingofsea

mình làm thành công rồi lưu rất là nhanh. các bạn lưu ý là khi bạn xài ngôn ngữ là tiếng anh thì mới xài đc chương trình này.còn tiếng việt thì vẫn chậm như thường thôi

hieusaco

CÀI VÀ NÓ CỨ BÁO ĐÃ CÓ RỒI KO CHO CÀI VÀO NỮA LÀ SAO VẬY BRO? (THIS SOFTWARE HAS INSTALL IN YOUR DEVICE)
Anh thử cài lại xem, trước đây anh đã mod cái nào giống vậy không? nếu vẫn thấy bị vậy thì anh thử kiểm tra trong ổ C: xem nếu có file quabexlistner.rsc thì xóa đi rồi cài lại: anh xóa ở C:\resource\apps\quabexlistner.rsc. (anh có thể copy lại trước khi xóa cho chắc ăn)

huynhminhhung

PM này chạy ngầm trong máy phải ko bạn ?

tommynguyen1961

Anh thử cài lại xem, trước đây anh đã mod cái nào giống vậy không? nếu vẫn thấy bị vậy thì anh thử kiểm tra trong ổ C: xem nếu có file quabexlistner.rsc thì xóa đi rồi cài lại: anh xóa ở C:\resource\apps\quabexlistner.rsc. (anh có thể copy lại trước khi xóa cho chắc ăn)

Trong máy anh đâu có file nào tên như vậy đâu.
Anh sơ bị tình trạng giống chương trình cài icon iphone cùa cong voi lần trước cugn4 y chang như vậy.
Congvoi nói là do anh ko sử dụng chương trình cáo biệt sign nên ko cài vô dc.Anh chỉ xài sign 20 năm thôi vì chương trình kia cài vô là ko cài dc cái gì cả.
Anh mê và chờ chương trình này lâu lắm rồi, ráng cứu anh với.

hieusaco

Trong máy anh đâu có file nào tên như vậy đâu.
Anh sơ bị tình trạng giống chương trình cài icon iphone cùa cong voi lần trước cugn4 y chang như vậy.
Congvoi nói là do anh ko sử dụng chương trình cáo biệt sign nên ko cài vô dc.Anh chỉ xài sign 20 năm thôi vì chương trình kia cài vô là ko cài dc cái gì cả.
Anh mê và chờ chương trình này lâu lắm rồi, ráng cứu anh với.
Cái này mọi người đều dùng phần mềm cáo biệt nên cài dễ dàng, anh cài phần mềm cáo biệt phiên bản 1.1 cũng không được ạ. Em thấy phần mềm 1.1 đã sửa lỗi của phiên bản 1.0 rồi nên anh thử cài bản đó xem có được không?

kalongka

pm cáo biệt là gì vậy bạn cho mình link để cài nó được ko? cám ơn bạn nhiều!
Posted via Mobile Device

huyenbeo

Cái này dành cho p990i à? dùng giao diện tv thì không sử dụng được à?thử xem cái nào hi vọng thành công,chứ nhiều lúc bực mình vì file lưu vào inbox của máy,thank bạn nhiều lắm.
còn cái này là thế nào? mình chưa hiểu lắm (Cần phải mod để cài các file sis không cần sign nhé.)

hieusaco

Cái này dành cho p990i à? dùng giao diện tv thì không sử dụng được à?thử xem cái nào hi vọng thành công,chứ nhiều lúc bực mình vì file lưu vào inbox của máy,thank bạn nhiều lắm.
còn cái này là thế nào? mình chưa hiểu lắm (Cần phải mod để cài các file sis không cần sign nhé.)

Dùng được cho P990 bạn à. Dùng giao diện tiếng việt thì chậm hơn so với tiếng anh thui chứ không phải là không chạy được. Còn việc mod để cài file sis là vì đây là phần mềm được bảo vệ, phải cài phần mềm cáo biệt sign (như phía trên) thì mới phá được lớp bảo vệ của nó - hiểu nôm na là vậy

namthebells

mình cài soft vào rồi nhưng khi vào phần remove thì thấy nó báo dung lượng cài đặt là 0 kb như vậy là đâu có cài được phải không bạn mình remove đi cài đặt lại nó vẫn như cũ không có gì thay đổi hết đng chờ các pro giải quyết :D :D :D

ntdieu

Mình cài rồi, dung lượng báo cũng 0 kb, nhưng vẫn chạy tốt. Có lẽ do file cài đặt chỉ 2 kb nên khi cài rồi nó chỉ chiếm vài byte nên nó báo 0 kb. Có thể bạn phải khởi động lại máy mới có tác dụng

hieusaco

Mình cài rồi, dung lượng báo cũng 0 kb, nhưng vẫn chạy tốt. Có lẽ do file cài đặt chỉ 2 kb nên khi cài rồi nó chỉ chiếm vài byte nên nó báo 0 kb. Có thể bạn phải khởi động lại máy mới có tác dụng

Uh, đúng rồi. Cái này nhẹ nên nó chiếm ít dung lượng. Bạn cài xong phải khởi động lại nó mới tác dụng