• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tự lấy file Cer_Tiếng Trung - Anh - Việt!

Status
Không mở trả lời sau này.
Đầu tiên các bác vào đây http://cer.s603rd.cn/

Nhập số imei của máy các bác vào cái ô 手机串号(*#06#查看): 验证码: và nhập cái số ở bên cạnh vào ô bên cạnh đó. Xong nhấn cái nút bên cạnh luôn

Ngày hôm sau các bác cũng vào http://cer.s603rd.cn/ và làm tương tự như vậy và nó sẽ đưa bạn đến cái link có file .cer.

Sign theo hướng dẫn.

Chúc các bạn vui vẻ với phone của các bạn.

=D>=D>=D>

Bản tiếng Anh: Thanhdhl2003

Bản tiếng Việt

Last edited by a moderator:

MinhThang

Manager
Hướng dẫn rất đầy đủ, mình cũng đã đăng ký 1 vé, mai sẽ xem kết quả, các bạn cần Cer thì làm theo hướng dẫn, không post bài Spam nhé! nếu chính xác sẽ đưa lên chú ý. Giờ tạm thời Close.

MinhThang

Manager
Mình đã lấy được file CER trên trang này, rất đơn giản, còn CER có dùng được hay không thì không biết, vì máy mình đã Hack. Các bạn thử xem sao nhé, chúc thành công.

bca258nt

Bạn vanty200419_mobile lấy hộ mình cer với Imel của mình là 359542014318479 mình không thể nào đăng ký được mặc dù đã làm theo hướng dẫn của bạn, nó toàn báo lõi gì tiếng hoa mình không hiểu gi. Cảm ơn nhiều nha!

MinhThang

Manager
Bạn vanty200419_mobile lấy hộ mình cer với Imel của mình là 359542014318479 mình không thể nào đăng ký được mặc dù đã làm theo hướng dẫn của bạn, nó toàn báo lõi gì tiếng hoa mình không hiểu gi. Cảm ơn nhiều nha!

Bạn đọc bài 1 làm theo hướng dẫn, rất đơn giản mình đã làm được. Bạn hãy đọc thạt kỹ vì chẳng phải thao tác nhiều.=D>

lyakhuong

ua mà lấy cái này để dùng làm j thế anh có ai biết ko chỉ mình với cài đặt lám sao thế em sai 5320

spiderman_anhvu

ua mà lấy cái này để dùng làm j thế anh có ai biết ko chỉ mình với cài đặt lám sao thế em sai 5320

Lấy file cer để sign các ứng dụng trước khi cài vào máy dùng hệ điều hành symbian v3 bạn ạ. Bây giờ muốn hack phone cũng phải sign ứng dụng hack rồi mới cài vào máy được. Cái này đã bản đến nhiều rồi, bạn search trên forum nghiên cứu nhé :)

trung_bi

huhu các bác ơi em đã down về okei rồi ạh ấy nhưng mà có bác nào dạy em cách dung file cer với hixx em không biết là phải nhét nó vào đâu để cài nữa ạh ! các bác chỉ dùm em với em đang dùng chú E 63 ạh !!!!!!!!!
thanks mọi người lắm ạh

tsthanhhai

File cer thì lấy được, nhưng sign thì ko!!! Có bạn nào sign thành công ko!

LeHai85

File cer thì lấy được, nhưng sign thì ko!!! Có bạn nào sign thành công ko!

anh vào phàn add phần cần sing...rồi vào menu sing nhé cài dặt phai cer cho nó..rồi ấn ..GO..là ok nhé
..................

thank công 90% thì phải

mình làm 3 con test có cái được có cái không thì kết quả là :n95.n82,5800,e71

báo lỗi tất cả các phần mền này với các máy..
5800 và e71 (new)
Psiloc.Xelnex.Lite.v1.01.S60v3.SymbianOS9.1.Unsigned.
n82
Chinesechess.sis..báo lỗi
Psiloc.Xelnex.Lite.v1.01.S60v3.SymbianOS9.1.Unsigned.
......
nhưng phần mền trên hình cài vào máy đã hack thì vô tư.
.

tsthanhhai

Mình sign = BiNPDA SiGNSiS v0.1 trên PC. File key của BinPDA lun. pass 0000 có sign được ko vậy bạn.

LeHai85

Mình sign = BiNPDA SiGNSiS v0.1 trên PC. File key của BinPDA lun. pass 0000 có sign được ko vậy bạn.

mình cũng thử rồi nhưng không được sao lạ thế nhỉ .(còn trên mobile thì sing thoải mái)
không biết ai làm theo cách của bạn thành công chưa chỉ cho anh em biết .

bạn qua đây làm theo cách này này..mình vừa test trên con e71 ok..bạn nhớ cài phần mền sing ỏ bài trên vào máy rồi sing 2 phai cài đặt....rồi làm theo hướng dẫn nhé.
đến bước -Bạn chạy chương trình HelloOx (con Trâu ấy) mà đã Intall ,Chờ nó sẽ tự động load tất cả và Done là Ok (nó sẽ chạy không báo dừng lại và done đâu bác ạ(đã test trên e71).cứ để nó chạy khoảng 5-10phut nếu nó không dừng lại thì bạn ấn xong bằng tay nhé .xong rồi thì vào thử cài đặt mấy phần mền xem kết quả thế nào nhé báo lại nhé.mình làm ok trên con e71

http://pdaviet.net/showpost.php?p=585831&postcount=120

Chỉnh sửa cuối:

dinhhaiyt

em đã lấy đc file cer,đã Sign đc nhưng khi install thì báo lỗi chứng chỉ hết hạn.Mặc dù file cer của em cấp chứng chỉ từ 9/2/09 đến 9/2/2012.Chỉnh lùi lại 1 tháng thì báo thiết lập ngày giờ sai.E test trên 5800,còn với E71 thì ok

ngocthuan_info

Mình đã test thành công. Thanks bạn nhiều nhé. Nhưng chỉ sign được trên mobile thôi, còn trên máy tính thì potay.

MinhThang

Manager
Mình đã test thành công. Thanks bạn nhiều nhé. Nhưng chỉ sign được trên mobile thôi, còn trên máy tính thì potay.

Chính xác là vậy vì Cer này chỉ Signd được trên pm kèm theo, đã tích sẵn file key của nó.=D>

anhtungtrang1

Đầu tiên các bác vào đây http://cer.s603rd.cn/

Nhập số imei của máy các bác vào cái ô 手机串号(*#06#查看): 验证码: và nhập cái số ở bên cạnh vào ô bên cạnh đó. Xong nhấn cái nút bên cạnh luôn

Ngày hôm sau các bác cũng vào http://cer.s603rd.cn/ và làm tương tự như vậy và nó sẽ đưa bạn đến cái link có file .cer.

Sign theo hướng dẫn.

Chúc các bạn vui vẻ với phone của các bạn.

=D>=D>=D>

Bản tiếng Anh: Thanhdhl2003

Bản tiếng Việt

mình tải về đươc rồi nhưng kô sing được.mà phai nó gởi cho mình tan 24kb.mình thử sing fial cer kô phải của máy mình thì điược.mà mấy fial đó toàn mấy kb.buồn quá.đọi 1 hôm nó gởi cho thì lại kô sing được.

Status
Không mở trả lời sau này.