• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tự thay vỏ của O2s - nhờ các bác chỉ giúp

vqscorpions

hi bros
tình hình là em muốn thay cái vỏ cũ của chú em BA cho nó mới, vỏ mới cũng mua rẻ mà bên em thì không có dịch vụ thay cái này (có thì cũng đắt hơn mua máy khác luôn).

Nhưng chưa biết nên tháo lắp theo trình tự ntn, có gì phải lưu ý, nhờ các bros đã làm chia sẻ giúp.
Thanks nhiều

vettau

bạn mua lấy 1 bộ tovit dùng cho ĐT( hoặc mượn của ai có) dễ thôi mà trong các loại PPC thì O2S thay vỏ rất rễ tuy nhiên bạn cần khéo léo một chút khi tháo nắp 2 cái Cab màn hình và Main, nhất là khi kéo chúng vào để nắp ốc vít cẩn thận không nó kẹp vào cái góc cạnh của bộ xương trượt bên trong là gây rách Cab đó, mà rách Cab thì chỉ có thay cả màn hình luôn!

Vỏ O2s bên đó rẻ lắm àh, bây giờ ở VN không có vỏ 02s đủ bộ (xịn) Tết về nước bạn mang ít về bán giá ưu đãi cho anh em PV được đấy:):):)

vqscorpions

cảm ơn bác đã chỉ giúp em. Nếu có thể, bác cụ thể chỉ giúp em nên thao tác trình tự ntn không?

em không ngại và cũng đủ độ khéo để thử sức, vì em cũng đã tháo lắp thành công chú ATT Tilt và tất cả các loại laptop từ trước tới giờ em dùng rồi :))

nếu chỉ riêng cái vỏ (không có nút) thì giá hợp lý thôi bác ạ. Chỉ cỡ 12usd trở lại thôi ạ.

vettau

cảm ơn bác đã chỉ giúp em. Nếu có thể, bác cụ thể chỉ giúp em nên thao tác trình tự ntn không?

em không ngại và cũng đủ độ khéo để thử sức, vì em cũng đã tháo lắp thành công chú ATT Tilt và tất cả các loại laptop từ trước tới giờ em dùng rồi :))

nếu chỉ riêng cái vỏ (không có nút) thì giá hợp lý thôi bác ạ. Chỉ cỡ 12usd trở lại thôi ạ.
:)giúp thế nào đây, máy quay thì không có (nếu có mình tháo nắp máy mình cho bạn xem luôn) diễn giải thì e là không đầy đủ và không cắt nghĩa được.
nêu có đủ độ khéo thì tin là bạn làm được( vì nó rễ lắm) chỉ một lần thôi đảm bảo bạn nhắm mắt cũng tháo nắp không sai chi tiết nào cả, như trên mình đã nói là chỉ cần chú ý đến 2 sợi cab, có thêm nữa thì cái Rung khi nắp vỏ ngoaì cùng vào thôi, chúc thành công:)
12$ kể cũng rẻ đấy nhỉ nhưng mà có cả Xương trượt không? nếu có cả các phím cứng thì ngon nhì, thay vào thành mới đét đèn đẹt:)

conan0211

Member
dễ lắm.
mình tự mày mò cũng bung e nó ra đưộc,
gỡ pin ra,
gỡ 4 con ốc đằng sau,2 con hông,lôi cái lưng ra,
gỡ cáp,và 2 cái jack cắp gì đó,3 con ốc phía trên rồi nhấc cái bo nhẹ lên nhìn bên dưới có 2 socket cap,lấy cái thanh đút vô nấy nhẹ văng ra,
gỡ 2 con ốc sau lưng,trượt lên hết gở tiếp 2 con dưới,vậy là xong rùi,
mấy cái còn lại dễ lắm

vqscorpions

dễ lắm.
mình tự mày mò cũng bung e nó ra đưộc,
gỡ pin ra,
gỡ 4 con ốc đằng sau,2 con hông,lôi cái lưng ra,
gỡ cáp,và 2 cái jack cắp gì đó,3 con ốc phía trên rồi nhấc cái bo nhẹ lên nhìn bên dưới có 2 socket cap,lấy cái thanh đút vô nấy nhẹ văng ra,
gỡ 2 con ốc sau lưng,trượt lên hết gở tiếp 2 con dưới,vậy là xong rùi,
mấy cái còn lại dễ lắm

thanks bác nhé. Em sẽ chiến đấu với nó. Con 02 thì em đã bung ra hết rồi, chỉ còn 02s thì chưa dám :D

@Vettau: thanks bác.
bộ vỏ chỉ có cái vỏ trên và bộ nút thì rất đắt, tới hơn $30 cơ bác ạ.
Cái nút sao mà nó chát thế k bít.
Còn nếu chỉ riêng có cái vỏ mặt (Faceplate) thì như em đã nói, nó rẻ thôi.

IIs là chiếc mà mình thấy dễ tháo nhất đó, yên tâm đi, chú ý cái cap màn hình và bàn phím thôi. Khi muốn tháo ra bạn nhớ đẩy cái lẫy đen lên và trượt màn hình ra thì dễ tháo cáp hơn.

HaiNamDHKTruc

ôi,không có máy ảnh,không là chụp hình cho bác xem rồi.Cẩn thận chút thôi bạn ạ.Khi tháo main ra nhớ tháo cái socket bàn phím, không giựt 1 cái là đi luôn bàn phím đó.Sau khi tháo ốc main,trượt cơ lên cho cable màn hình nó lỏng ra rồi mới gỡ main nha.Sau đó lấy móng tay cậy 2 cái socket man hình ra là ok rồi,chỉ có chỗ đó cần cẩn thận thôi.