• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tư vấn về Wireless

andrey

Chào tất cả
Tui có cái laptop va khi nao đến trường hoạc là đến nha ai có Wireless Internet thì tui có thể tìm và giùng. Nhưng mà cái BAR (signal) rat là yếu. Neu mà o trường thì la 5-bar signal, còn khi o nhà thì chỉ có 1-2 bả thôi. Cho nen hay bị mất Internet Connection.
Có bác Nào giúp làm sao mà BOOST (Tang Cường) cái signal(bar) lên được kô?
thanks

PhamDung

Chắc do bạn ở hơi xa bộ phận phát sóng, việc tăng sinal lên thì chỉ mua thêm thiết bị, nhưng thường nơi phát nó gắn chứ mình là người dùng thì chắc pó tay ^ ^

andrey

ok, tui mới hỏi được về mua cái Linksys wireless-G rangebooster/speedbooster. Các bác nghĩ sao ?

NguyenDucDung

cái này thì cũng đổ dùng trong nhà thôi mà, phải mua cái gọi là "external" anten và lắp nó vào nóc nhà hay gì đó tương tự :D

NguyenDucDung

hahah, bác Duc Dung không giúp mà còn nói lung tung vậy

bó tay
bạn chẳng hiểu cái gì cả lại còn bảo người ta nói lung tung
tôi sẽ xóa hết những bài tôi đã post trong topic này X-( X-(

biokiller

chắc bác mua nhầm cái router dỏm áh,nếu xài trong nhà ko thì sao sóng yếu đc,bác thử vào manage device coi cái driver wireless của bác dòng nào rùi update bản mới nhất cho nó thử coi,e mới up,chạy ngon cực

phandai

ok, tui mới hỏi được về mua cái Linksys wireless-G rangebooster/speedbooster. Các bác nghĩ sao ?

bó tay
bạn chẳng hiểu cái gì cả lại còn bảo người ta nói lung tung
tôi sẽ xóa hết những bài tôi đã post trong topic này X-( X-(

các bác đừng nóng thế, chắc có lẽ là tại không hiểu ý nhau mà thôi
Theo mình nghĩ chắc có lẽ Andrey bị nhầm hoặc là nói không rõ ý, vì muốn tăng cường tín hiệu phát ra thì bạn phải gắn thiết bị booster vào nguồn phát, mà tín hiệu bạn nhận được ở nhà là từ chính nguồn phát tại nhà bạn hay là chỉ là xài ké của hàng xóm?

andrey

OK, chác là kô hiểu nhau.
Bây giờ tui xin giải thíc.
Tui có cái Laptop. Nhà thì kô có Internet. Nhưng mà có thể Tìm (search) xem là các nhà bên cạnh có hay kô. Tui có tìm được vài nhà có. Nhưng mà Signal thì chỉ là 1 bar - rất là yếu. Bây giờ có cách nào mà Tăng cái signal lên không ?
Nếu mà có gì sai sót, mong các bác thông cảm

funnykids

Định trả lời, đọc bài cuối xong thì chả muốn trả lời nữa. Bạn xin phép người ta chưa mà dùng net nhà người ta ? Sorry nếu làm phật ý.

PhamDung

Nói chung mua thiết bị tăng sóng gắn ở nhà là OK. Nó giống như brige hay switch (hup) á.

Ra hàng hỏi nó là nó đưa cho bạn ngay

atomcuibap

đúng rồi đó nhưng củng tùy vào cục phát của nhà người hàng xóm nửa bác à. theo em biết thì nếu của D-Link thì có cục tăng công suất còn các thằng khác thì không bác à.

Wantoknow

OK, chác là kô hiểu nhau.
Bây giờ tui xin giải thíc.
Tui có cái Laptop. Nhà thì kô có Internet. Nhưng mà có thể Tìm (search) xem là các nhà bên cạnh có hay kô. Tui có tìm được vài nhà có. Nhưng mà Signal thì chỉ là 1 bar - rất là yếu. Bây giờ có cách nào mà Tăng cái signal lên không ?
Nếu mà có gì sai sót, mong các bác thông cảm
Vấn đề của bác thì cả 2 bác Dung đã trả lời rồi, tuy nhiên nếu tính vấn đề kinh tế thì không đáng phải đầu tư như vậy, với số tiền đó thì bác làm luôn 1 acc cho rồi :D. Tui mà là hàng xóm của bác thì bác cứ gọi là :(:)(:)((