• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tử vi v2.0 beta!!!

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyendanghung

Trời, 2 thằng em sinh đôi sau em xem theo cha thì cầm quyềnh hết:(. Còn tính theo mẹ thì Vo duyen. Vậy tính theo cha hay theo mẹ là đúng đây huynh shogunr1:-/25

shogunr125

Trời, 2 thằng em sinh đôi sau em xem theo cha thì cầm quyềnh hết:(. Còn tính theo mẹ thì Vo duyen. Vậy tính theo cha hay theo mẹ là đúng đây huynh shogunr1:-/25
Theo Mẹ là chính. Nếu trúng chữ Cầm quyền theo Cha thì ko sao. Tuy nhiên muốn tốt hết thì nên tính theo cả Cha nữa.
Chúc vui!
Vo chồng em sinh 84 hết, chọn sinh con năm 2012 ( thìn) sao Ct tính ra tuổi con em là -3???
- 3 có nghĩa là 3 năm sau thì thằng cu mới ra đời... :D
Cái này dùng để tính trước xem con sinh năm nào cho tốt đó mà.

Chỉnh sửa cuối:

longpl

Active Member
Chào bạn shogunr125 !

bạn ơi xem theo Cha , theo Mẹ là xem ở đâu ? nó có 3 màu nên chưa hiểu .Nhờ bạn giúp đỡ .Xin

cảm ơn .

Chỉnh sửa cuối:

longphibaccai

em thấy cũng hay hay, nhưng sao cái này bói khác mấy ông thầy bói thế nhỉ?Em đi xem bói đến mấy thầy, thầy nào cũng nói gần giống nhau, nhưng khi bói cái của bác shogunr125 thì khác quoắt à,chắc phải đợi phiên bản chính thức xem thế nào? Không biết khi nào cho ra lò zậy bác shogunr125?

nguyendanghung

Theo Mẹ là chính. Nếu trúng chữ Cầm quyền theo Cha thì ko sao. Tuy nhiên muốn tốt hết thì nên tính theo cả Cha nữa.
Chúc vui!
"Cầm quyền" tính theo mẹ là chính, vậy còn mấy cái khác cũng tính theo mẹ là chính luôn hả anh shogun? tại sao lại tính theo mẹ là chính mà ko theo cha là chính zậy?:-??

shogunr125

Chào bạn shogunr125 !

bạn ơi xem theo Cha , theo Mẹ là xem ở đâu ? nó có 3 màu nên chưa hiểu .Nhờ bạn giúp đỡ .Xin

cảm ơn .

3 màu là để cho dễ nhìn thôi. Xem theo Cha/Mẹ là xem con khi sinh ra theo Cha/Mẹ được chữ gì?Tốt hay xấu? Bạn phải chọn năm sinh của Nam/Nữ trước rồi xem được.

em thấy cũng hay hay, nhưng sao cái này bói khác mấy ông thầy bói thế nhỉ?Em đi xem bói đến mấy thầy, thầy nào cũng nói gần giống nhau, nhưng khi bói cái của bác shogunr125 thì khác quoắt à,chắc phải đợi phiên bản chính thức xem thế nào? Không biết khi nào cho ra lò zậy bác shogunr125?

Khác chỗ nào vậy bạn? Mình thu thập từ sách vở ra mà, ko thể khác được, phiên bản chính thức cũng vậy, may ra chỉ có ... thiếu so với ở ngoài thôi :D

"Cầm quyền" tính theo mẹ là chính, vậy còn mấy cái khác cũng tính theo mẹ là chính luôn hả anh shogun? tại sao lại tính theo mẹ là chính mà ko theo cha là chính zậy?:-??

Chủ yếu là tính theo Mẹ, bởi vì Mẹ là người trực tiếp sinh ra ta mà!

Lesangmd

Bác shogunr125 xem xem tại sao em bói cho hơn mấy chục người theo phần mềm của Bác mà chỉ thấy mỗi cảnh li hợp , mất nhà mất cửa , ...không thôi !
Ít ra thì cũng phải có chút "Tích cực" hóa một tí chứ !:D Cứ toàn chê bai thía này thì chắc dịch vụ coi bói của em ...mất thị phần quá trời luôn ah!:D:-??=))

shogunr125

Bác shogunr125 xem xem tại sao em bói cho hơn mấy chục người theo phần mềm của Bác mà chỉ thấy mỗi cảnh li hợp , mất nhà mất cửa , ...không thôi !
Ít ra thì cũng phải có chút "Tích cực" hóa một tí chứ !:D Cứ toàn chê bai thía này thì chắc dịch vụ coi bói của em ...mất thị phần quá trời luôn ah!:D:-??=))

Vậy phải xem lại độ "mát tay" của bạn như thế nào chứ! :O
Sao mình xem cho người ta thấy toàn tốt ko à? Độ chính xác của phần mềm này ko phải do chủ quan của mình quyết định, mà dựa trên cơ sở tài liệu thu thập được. Chẳng qua là làm biếng nhớ, làm biếng tính toán cho nên mình lập trình để tra cho nó nhanh thôi. Thay vì ôm 1 đống sách vở, cái này chỉ cần mở máy lên, mọi lúc, mọi nơi... tiện lợi vô cùng. Phiên bản full sẽ bổ sung thêm nhiều cách xem về Vợ - Chồng nữa, cứ việc tham khảo nhé.
PS: soft này thực sự có ích cho những ai tin vào tử vi và ... chưa lập gia đình thui. Nếu có rồi thì chỉ nên xem phần Con cái và Bản thân (sẽ có trong phiên bản full) thôi nhé! :))
Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

anhthai

sao em k thay dng linhk?

Sau hơn 02 tháng chậm trễ, hôm nay mình mới hoàn thành phiên bản Tử vi v2.0 beta Đây là phiên bản tiếp theo của phiên bản Tử vi v1.0
Mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp của các bạn (về nội dung cũng như giao diện) để mình có thể sớm đưa ra phiên bản FULL. Cảm ơn các bạn rất nhiều!
Hướng dẫn: Các bạn tải phần mềm về (chỉ 1 file exe duy nhất) chạy trực tiếp trên PPC hoặc PC đều được. Chú ý: Phải cài NetCF.
Lưu ý: Các bạn chọn năm sinh phải chú ý đúng tuổi theo Can - Chi của mình! Nếu không phải chọn lùi lại 1 năm.
Chúc các bạn vui khi sử dụng chương trình!

hidden content may not be quoted

em da thank rồi sao không hiện đường link?

salemgtvt84

Một cách đơn giản nhất là ấn vào phím "Quote" ở dưới bài viết, tìm đến Link, thường nằm trong 2 chữ [HIDE]...

mrcom98

Xem xong chương trình của bạn Shogunr125 ;Vợ chồng thì lục đục, con cái thì hư đốn. Chán. Có lẽ phải bỏ cả cuộc đời để chiêm nghiệm về kết quả tử vi này. Dù sao cũng rất cám ơn bạn đã có phần mềm tra cứu "hữu ích" này.
Mình vẫn thích cách nói của bạn NNCuong, đó là chỉ vận mệnh. Bản thân thì mình nghĩ trong bản Full, nếu có thể bạn nên có hướng giải hoặc làm giảm những điều xấu đi, vì k có ai là tốt hết hoặc xấu hết cả. Lúc thế này, lúc thế kia, trong tốt có xấu, trong xấu có tốt như hình Âm Dương vậy. Và điều quan trọng hơn cả, là khi mình có hướng giải hạn hoặc làm giảm những điều xấu, vô hình chung ta đem đến cho người sử dụng phần mềm niềm tin vào cuộc sống. Mình nghĩ, trong phần mềm cũng nên có những điều hướng thiện và có giá trị nhân văn.

thelord

Nếu chi em sinh dôi thi sao?

Bác cho hỏi nếu chị em sinh đôi ma chị minh lại sinh sống ở nước ngoài thì se tính ntn? có bị ảnh hưởng về mặt địa lý đến kết quả giải đáp ko hả Bác ?

nncuong

Administrator
Xem xong chương trình của bạn Shogunr125 ;Vợ chồng thì lục đục, con cái thì hư đốn. Chán. Có lẽ phải bỏ cả cuộc đời để chiêm nghiệm về kết quả tử vi này. Dù sao cũng rất cám ơn bạn đã có phần mềm tra cứu "hữu ích" này.
Mình vẫn thích cách nói của bạn NNCuong, đó là chỉ vận mệnh. Bản thân thì mình nghĩ trong bản Full, nếu có thể bạn nên có hướng giải hoặc làm giảm những điều xấu đi, vì k có ai là tốt hết hoặc xấu hết cả. Lúc thế này, lúc thế kia, trong tốt có xấu, trong xấu có tốt như hình Âm Dương vậy. Và điều quan trọng hơn cả, là khi mình có hướng giải hạn hoặc làm giảm những điều xấu, vô hình chung ta đem đến cho người sử dụng phần mềm niềm tin vào cuộc sống. Mình nghĩ, trong phần mềm cũng nên có những điều hướng thiện và có giá trị nhân văn.

Đây là lý do mà tôi không đưa bình giải của bộ Lịch Phù Đổng (chứ không phải là không làm được). Muốn bình giải được thì không chỉ là 1 vài tham số đâu, nhiều thứ lắm lại còn sự cảm nhận nữa. Hơn nữa tôi thích theo phép biện chứng, tức là mọi thứ do mình gây ra, xem bói là chỉ để xem những yếu tố tiềm ẩn của bản thân để chọn cách sống cho phù hợp :D

shogunr125

Tôi đoán rằng bạn đã tra cho chính bạn. Đúng ko? Nếu bạn tra ra kết quả tốt thì tôi tin rằng bạn sẽ ko nói như vậy!!! Bạn đừng đưa ra nhận định 1 cách "chủ quan" như thế. Bản thân phần mềm này chỉ là những công thức, những dữ liệu được thu thập từ dân gian, sách vở... mà thôi. TÔI XIN NHẮC LẠI RẰNG ĐỘ CHÍNH XÁC CỦA PHẦN MÊM NÀY KO PHẢI DO TÔI - SHOGUNR125 NÀY QUYẾT ĐỊNH!!! Vì thế tôi ko thể làm theo ý bạn - đưa vào toàn điều tích cực được, tôi tôn trọng sự khách quan, tài liệu thu thập như thế nào, tôi đưa như thế đó (cùng một phần tôi đã phải tham khảo rất nhiều nguồn khác nhau, chỉ đưa khi đã kiểm tra khi tất cả các nguồn đó ra cùng 1 kết quả thôi). Bạn hiểu chứ?

nncuong

Administrator
@mrcom98: Đã nói rồi mà, chỉ sử dụng phần mềm để tham khảo, đừng bao giờ đặt nặng tính đúng sai ở đó. Nếu tốt thì nên phát huy, còn nếu xấu thì tìm cách khắc phục. Cách khắc phục tốt nhất là bạn hay coi nó như là một thử thách mà bạn phải vượt qua, còn lại nó chẳng tồi tệ đến mức như thế :)). Nếu phần mềm có đưa ra hướng giải quyết cũng chỉ là tự vỗ về an ủi chứ đâu có thật :D, không tin PM cho tôi nhé >:)

Status
Không mở trả lời sau này.