• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TurboSim unlock FW 2.2.1 baseband 2.30.03

trajtjmtjnhsjj

hiện tại thì mấy loại sim này hoạt động tạm được trên mobi vietell còn vina thì hơi tệ !!!

manhdesign

mình đã thử trên sim vietell như cũng vậy,chưa thử trên sim mobi.chắc cũng vậy quá:-??

tam_kitty

[Sim ghép hiện tại bán đầy giá có 200k ah, nhưng mình khuyện các bạn đừng nên mua, mình cũng đã mua nhưng xài đc khoảng 3 ngày tự nhiên mất sóng, sau đó tháo miếng ghép sim ra chùi xài đc 5 ngày nữa thì cũng mất sóng và lấn này thì bó tay để nghe nhạc và xem phim thôi :(

manhdesign

268 tôn đức thắng: apple cho em xin số điện thoại của cửa hàng cái..em có việc muốn hỏi

panrai

Super V.I.P
sao khi mua XSIm thì vào máy làm đủ mọi cách cũng ko có sóng nửa,xin các bạn chỉ giúp em,hình của em đây:((

GHA

Bạn phải thử trên nhiều sim cua nhiều mạng khác nhau, cái nào OK thì minh sài thôi. Tôi đã dùng sim viettel 2 tháng nay rồi, ở Tp. HCM sóng tốt, mang về Đà Lạt không có sóng, phải sử dung sim khác của mang khác thi IP chạy được. Quay trở về Tp. phải lấy sim ra bỏ vào một điện thoại khác, gọi đi một cuộc cho chắc cú rồi bỏ trở lại IP thì OK. Nói ching Xsim cũng may rủi nhiều, nhưng tôi thấy sim còn mới (mới mua) chưa có dấu vết trên mặt sim thi IP dễ nhận dạng hơn.

Chỉnh sửa cuối:

THINK

tình hình là mình dùng X-sim cho bản 2.2.1 đc 2 tuần, xài ok lắm, nhưng hôm qua trên đường đi từ Đà Nẵng ra Huế chơi, ra đến Huế, lấy máy ra gọi đứa em, alo xong máy báo No Service..:)cứ tưỡng bị phần mềm, về up lại ROM xem sao, làm mãi vẫn kô đc, ra quán thử cái X-sim mới, ở quán có 2 loại : bỏ cái thứ nhất nó báo No Sim (mình dùng mạng Vinaphone), đến cái thứ 2 cũng vậy nhưng khi thay mạng Mobiphone vào thì ok 5 gạch, ...

...Trường hợp của mình có phải do X-sim của mình hỏng hay ko, đang xài ngon lành tự nhiên chuyển vùng cách có 100km mà nó out sóng,.. và trên thị trường có nhiều loại Xsim, mình nên chọn loại nào cho tốt???

Chỉnh sửa cuối:

Germaniteen

hiện thời giờ nếu mà lành nhất là mua cái đt cùi bắp xài, đợi khi nào có unlock iPhone soft thì xài! Hihi

THINK

hiện thời giờ nếu mà lành nhất là mua cái đt cùi bắp xài, đợi khi nào có unlock iPhone soft thì xài! Hihi

cũng đã mua 1 cái đt cùi bắp ^^, giá 250 K [8250] pin lên đến 4 ngày..^^ xài nt và aloo, .. chờ unlock chắc sang năm quá,.. ko nghe động tỉnh j:((

Germaniteen

cứ từ từ kiên nhẫn mới thấy cái giá trị của unlock chứ bạn, như hồi unlock 2.28 đó, chờ những 6 tháng trời! Sẽ unlock được thôi! mà nếu k chờ nỗi đổi con iPhone World đi, tha hồ up mà k sợ bị lock! :)

trajtjmtjnhsjj

tình hình này chắc đợi bản 3.0 ra xem có unlock đc ko chứ 2.2.1 coi bộ mấy bác kia pó tay rùi !!!!!!!!!!
Giải pháp tối ưu vẩn là xài sim ghép mà ngồi đợi !!!!!!!!

Germaniteen

Quan trọng là unlock cái baseband để xài phone thôi, chứ mà jailbreak thì okie hết mà! Ráng đợi thêm nữa! Chắc là dev team đợi ra bản 3.0 rồi unlock luôn 1 lần cho nó tiện! Hehe, vậy là phải đợi đến tháng 6 rùi!

trinhminhan

cũng may là em chưa bán cái n95 ko thui là em cũng long đong giống các bác rùi. hehehehe. trưng tủ kính rùi ngồi đợi thui. Xsim của em cũng thua. vì máy của em nó được lập trình có mỗi 2 chữ à. No service=))

Germaniteen