• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UC Player 2.3.14 VI Phần mềm xem video đa định dạng ( 02.04.11)

hymalaia1

Em thấy cái này rất hay thử việt hóa, hôm nay post lên cho anh em chung vui, em thấy nó xem video khá hay, thậm trí còn hay hơn smartmovie( ý kiến cá nhân);;), mod thấy có rồi thì xóa topic hộ em nhé
và hình ảnh:

Tính năng mới ở UC Player 2.3.14:
¤ cảm ứng hỗ trợ
¤ Tăng cường hệ thống giải mã, giao diện điều khiển, địa phương xem video
¤ tăng vẽ cài đặt chế độ (vì không tương thích trên một số điện thoại di động, bản vẽ có thể không được bình thường, bạn có thể chuyển sang chế độ vẽ)

Tối ưu hóa:
¤ Video tải về hỗ trợ
¤ Smooth phát, hỗ trợ độ phân giải lớn
¤ Phát dễ dàng hơn
¤ Tăng tốc mở file
¤ Tối ưu điểm truy cập lựa chọn
¤ Cập nhật kiểm tra

Sửa lỗi:
¤ QQ màn hình splash vấn đề
Vẽ ¤ chế độ unsupport
¤ Tập tin kết hợp
¤ vấn đề toàn màn hình
¤ các vấn đề về kết nối

Hỗ trợ các định dạng video:
MP4,.. AVI,. flv,. WMV, .3GP, .3GPP,. MKV,. RM,. RMVB,. F4V,. RM, vv

Hỗ trợ các thiết bị:
¤ Series 60 3rd edition
¤ Series 60 phiên bản 5
¤ Symbian ^ 3
link:
http://www.mediafire.com/?xu9i5sspzukxx0j
chúc anh em vui vẻ

Darkandsnow

cái này có hay bằng core player ko? Mà bác nào có core player cho s60v5 ko? Cho mình cái link với.

Khoaaaa

Active Member
Bản này chạy bất ổn hơn bản en,soft này củng đơn giản nên sài en củng dc,thank pro

Dragon459

Manager
Bản này chạy bất ổn hơn bản en,soft này củng đơn giản nên sài en củng dc,thank pro
bất ổn chô nào thế.úp mở quá nhở.làm các ae phân vân ghê.
mà thôi,khỏi nói nhiều.dow về xài rồi tính
vọc nhầm hơn vọc sót:)):))

hung160990

nếu cái này mà so sánh chỉ hơn smartmovie 1 tý thì mình thấy cũng k có gì hay
bởi vì bản thân mình thấy smartmovie dùng rất chán :(
nếu cái này mà xem được mọi định dạng flv, wmv thì thấy phải ngon hơn rất nhiều đấy chứ

votinh484

nếu cái này mà so sánh chỉ hơn smartmovie 1 tý thì mình thấy cũng k có gì hay
bởi vì bản thân mình thấy smartmovie dùng rất chán :(
nếu cái này mà xem được mọi định dạng flv, wmv thì thấy phải ngon hơn rất nhiều đấy chứ

cái này xem video chất lượng cao xem rất mượt, kô bị giật hình giống smartmovie. Mặc dù ucplayed có hỗ trợ flv, wmv... Nhưng mà xem giật hình lắm. Mà mình nhớ kô lầm thì đã có người post PM này rồi thì phải.

hung160990

thế thì bản thân trình mặc định của symbian vẫn xem nét đấy thôi
mình tìm mà chưa có phần mềm nào xem flv ngon cả
vè clip down trên mạng toàn flv

hymalaia1

thế thì bản thân trình mặc định của symbian vẫn xem nét đấy thôi
mình tìm mà chưa có phần mềm nào xem flv ngon cả
vè clip down trên mạng toàn flv

Mấy pồ yêu cầu cao quá. Máy mình là điện thoại. Mà lại cứ yêu cầu xem flv nuột. Xem được là hay rồi. Còn giật thj chắc là độ nén của video cao, converter nhẹ đi

nghia_kn

mình đang dùng bản tiếng an . thấy cái này là trình xem video rất tốt , ngày mai sẽ về dùng bản việt hóa cảu bác . thanks

votinh484

Mấy pồ yêu cầu cao quá. Máy mình là điện thoại. Mà lại cứ yêu cầu xem flv nuột. Xem được là hay rồi. Còn giật thj chắc là độ nén của video cao, converter nhẹ đi

nói như bác thà em converter sang mp4 coi cho nó đã (và hiện tạ mình cũng down video trên youtube toàn là flv nên mình converter sang mp4 để xem) chứ mà giảm độ nén của flv xuống thì xem mờ lắm. Mà có bác nào muốn down video tren youtube.com mà định dạng video là mp4 thì mình chỉ cho.

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
Mình củng ko biết fải nói rỏ ra sao,nhưng cảm thấy nó ko chạy trơn như bản en,lúc đó chạy kèm với ucweb có thể mới khởi động mà ram thấp wá nên ....
Vôtinh cho bài hướng dẩn và soft luôn nha,thank nhiều chủ pic và bạn,hiện tại củng dùg jetuadio và total conver video,nhưng chất lượng hình ảnh khá thấp

votinh484

Mình củng ko biết fải nói rỏ ra sao,nhưng cảm thấy nó ko chạy trơn như bản en,lúc đó chạy kèm với ucweb có thể mới khởi động mà ram thấp wá nên ....
Vôtinh cho bài hướng dẩn và soft luôn nha,thank nhiều chủ pic và bạn,hiện tại củng dùg jetuadio và total conver video,nhưng chất lượng hình ảnh khá thấp

Bạn xen bên s60v5-ky thuật và sử dụng ở trang cuối bài pm biến phim thanh phim Hd ở trang cuối mình có up link pm flv converter to mp4 rùi đó. Tùy độ nét của video mà bạn có thể cover sang độ nét tương ứng. Còn mà bạn mún down video trên youtube thì bạn chỉ cần thêm chữ kiss truớc đường link của video đó ví dụ www.kissyoutube.com/... Máy tính bạn phải hỗ trợ java scrip

Khoaaaa

Active Member
Ok,thank bạn nhiều nha,mình củng conver dc mp4 rồi nhưng ko biết chỉnh thông số sao cho chất lượng

huyhieu901

cái này coi giật lắm conver sang mp4 coi cũng đẹp mà nét lắm mình xài 5233 conver sang mp4 của iphone coi net lắm nhưng dù sao cũng thank pro

Khoaaaa

Active Member
Nói như pro củg nhứ ko,có nhu cầuthì người ta mới viết ra chứ,mà ko fải ai củng có điều kiện conver,điển hình là mình,dow phim trên net đả lâu,mà ngồi conver nửa thì.

Nói như pro củg như ko,có nhu cầu thì người ta mới viết ra chứ,mà ko fải ai củng có điều kiện conver,điển hình là mình,dow phim trên net đả lâu,mà ngồi conver nửa thì.

hymalaia1

Nói như pro củg nhứ ko,có nhu cầuthì người ta mới viết ra chứ,mà ko fải ai củng có điều kiện conver,điển hình là mình,dow phim trên net đả lâu,mà ngồi conver nửa thì.

Nói như pro củg như ko,có nhu cầu thì người ta mới viết ra chứ,mà ko fải ai củng có điều kiện conver,điển hình là mình,dow phim trên net đả lâu,mà ngồi conver nửa thì.

cũng tuy thôi pạn ah. Còn tùy vào phần mềm convert. Có những soft cv rất nhanh mà. Cái này hay ở chỗ là mình có thể xem được nhiều mp4 code khác mpeg4 của v5, và nhẹ hơn

lebonghoatan

sao ko có phần mền nào xem dc video dạng .avi ah mấy ban? Mỗi lần xem làm biếng convert quá.
UC vs SM đều ko hỗ trợ, vào xem nó báo ko có codec cho dạng video mjpg, mà rõ ràng đuôi là .avi mà