• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCBrowser 8.3.0.133 Build12030218 2nd Private Test eng by pkb

Vutuanhiep

Mình dùng ucweb không download đươc các ưng dụng bạn ah?tòan thông báo ma lôi

Vutuanhiep

Vây thì chán qúa bạn ơi,mình tòan fải copy link vào opera thôi ,dùng opera thì tôn mb kinh khủng ,có cách nào đê tải bằng ucweb ko bạn

ShenTran

Vây thì chán qúa bạn ơi,mình tòan fải copy link vào opera thôi ,dùng opera thì tôn mb kinh khủng ,có cách nào đê tải bằng ucweb ko bạn

dùng trình duyệt mặc định xem sao :D

Vutuanhiep

bác nào có pm qgetmobile dùng đc không cho mình link vơi,mình đang dùng n5233 mình tải ơ pda vê khi mở tòan thông báo tập tin lỗi

jack_hunter97

ĐÂY NÈ cách tải uc nè , vô medi thấy chử down ( néu hk có thì load nhiều lần là đc ) , copy liên kết đã chọn ( ấn đè) , sau đó mở mục tải trên uc , copy địa chỉ vô khung dán đó và chờ nó tải thui , ai khó hỉu chồ nao pm mình chỉ

Khoaaaa

Active Member
Chán các bác thiệt,cứ mượt nhanh mới sài,v5 chả có cái nào nhanh mượt cả,tác giả mà nge mấy bạn nói vậy ,chắc ngỉ luôn,fần cứng fần mềm v5 thuộc dạng trung,ko thể đòi hỏi nhiều,với mình omini với uc là wá tốt rồi,cái nào nhah chậm bây giờ là vì tính năng chứ ko fải khả năng nửa,wa wá nhiều bản up rồi,op chậm hơn thì hảy coi tràng dàn chất lượng thế nào so với uc,và ngược lại củng vậy

Dragon459

Manager
Chán các bác thiệt,cứ mượt nhanh mới sài,v5 chả có cái nào nhanh mượt cả,tác giả mà nge mấy bạn nói vậy ,chắc ngỉ luôn,fần cứng fần mềm v5 thuộc dạng trung,ko thể đòi hỏi nhiều,với mình omini với uc là wá tốt rồi,cái nào nhah chậm bây giờ là vì tính năng chứ ko fải khả năng nửa,wa wá nhiều bản up rồi,op chậm hơn thì hảy coi tràng dàn chất lượng thế nào so với uc,và ngược lại củng vậy
:D Khá đồng ý với ý kiến này. có nhiều điều mem k tự hài lòng thì phải.
Phần mềm có tốt mà k đồng nhất với phần cứng thì cũng thế.
Mà vấn đề của V5 bây giờ lại là nằm ở phần cứng

jack_hunter97

:D Khá đồng ý với ý kiến này. có nhiều điều mem k tự hài lòng thì phải.
Phần mềm có tốt mà k đồng nhất với phần cứng thì cũng thế.
Mà vấn đề của V5 bây giờ lại là nằm ở phần cứng
em nghĩ vô mạng nhanh hay chậm chủ yếu do nhà mạng chứ nhỉ ? còn về mượt mà thì uc và opera = nhau nhưng nếu lướt opera mà vô trang nặng thì độ mượt giảm xíu , hình ảnh và độ sáng của opera nhìn sang nhưng muốn chọt qua trang số 2 thì nút hơi nhỏ , dùng uc thì khác hẳn 1 số thao tác nhỏ dễ làm nhưng tiếc google tìm hơi dở thua xa opera , mình nghĩ uc và ope hình như 2 cặp vk,ck bổ sung khuyết điểm cho nhau để rồi mà khắc phục thiếu xót

Dragon459

Manager
em nghĩ vô mạng nhanh hay chậm chủ yếu do nhà mạng chứ nhỉ ? còn về mượt mà thì uc và opera = nhau nhưng nếu lướt opera mà vô trang nặng thì độ mượt giảm xíu , hình ảnh và độ sáng của opera nhìn sang nhưng muốn chọt qua trang số 2 thì nút hơi nhỏ , dùng uc thì khác hẳn 1 số thao tác nhỏ dễ làm nhưng tiếc google tìm hơi dở thua xa opera , mình nghĩ uc và ope hình như 2 cặp vk,ck bổ sung khuyết điểm cho nhau để rồi mà khắc phục thiếu xót
Cũng do phần mềm nữa chứ. Mình ví dụ như Vì sao người ta lại hay so sánh là chorme hay firefox duyệt web nhanh hơn đó thôi.
Trên điện thoại cũng thế.

vietgianga15

Nhanh,mượt
1: Phần cứng của máy (v5 chúng ta thì chấp nhận thôi :( )
2: Do phần mềm nữa chứ,nếu ko thì thằng Uc vs Op sao có thể đc nhiều người tin dùng trong khi có hàng tá trình duyệt khác.
3: Do nhà mạng hoặc sóng tại khu vực.Cái này ức chế nhất nè.1 dạo ko biết chỗ mình sửa đường dây hay sao đó mà mạng 2G ko lết đc luôn trong khi qua chỗ khác chạy ko thua 3G >.<
Tóm lại là cái nào cũng quan trọng.Anh em khó tính,kén chọn cũng đúng thôi :D