• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB-6.3 [Sever VN] VI by LQT kèm Video HD tải trên mediafire.com ! [26/07/2010]

Thangnd31082

UCWEB-6.3 [Sever VN] VI by LQT kèm Video HD tải trên mediafire.com ! [26/07/2010]

Mặc dù các bản UCWEB đang ra phiên bản mới một cách chóng mặt nhưng UCweb 6.3 vẫn giữ một vị trí quan trọng trong lòng người "hâm mộ"
Kể từ khi rộ lên phong trào đổi sever cho UC , đã rất nhiều bản UC sever China được đổi thành sever VN. Ý tưởng đổi sever cho UC 6.3 phiên bản UC pro với tính năng hỗ trợ tải trực tiếp trên MF đã thai nghén từ lâu nhưng nay mới bắt tay vào làm thử và kết quả trên cả mong đợi !

Kết quả là ngay sau khi quá trình khởi tạo kết thúc danh sách các trang web VN hiện ra không hề thua kém các bậc đàn em của nó hiện nay là UC 7.2 hay mới nhất là UC 7.3.1.56

Tiện lợi của việc đổi sever lần này là giúp cho người sử dụng có nhiều trang web để lựa chọn hơn ở trang mở đầu, nhưng đó cũng chưa là gì cả, cái đáng kể nhất là anh em có thể dùng thoải mái mà không sợ bị gọi lai trang đầu tiếng Anh như phiên bản VI trước đó sever Indonesia và đặc biệt hơn là tính năng tải trực tiếp tại MF vẫn còn nguyên vẹn qua đó khẳng định là Khả năng tải tại MF của UCweb không phải do sever quyết định mà là do đặc thù của các phiên bản UC. Nói dài dòng quá, thôi thì mời anh em ngự lãm:

1. Đây là ảnh minh họa sau khi chuyển sever và khởi tạo xong với trang đầu y hệt UC 7.2.2 Final VN

2. Còn đây là minh họa và cũng là hướng dẫn tải tệp dung lượng 4,48 MB trên MF

Khi tải tệp trên đây đã may mắn không gặp sự cố không hiện "click here to start download"

3. Còn đây là minh họa và cũng là hướng dẫn tải tệp dung lượng 9,18 MB trên MF qua đó khẳng đinh những phàn nàn tại topic HD tải tại MF trước nay của các bạn chẳng qua là chưa làm đúng hướng dẫn !

Tải tệp trên này thì không còn may mắn như trên nữa, đã bị gặp sự cố không hiện
"click here to start download" mình đã xử lý trên video bằng cách nhấn phím * ( chức năng refresh ) để tải lại 4 lần thì em nó đã chịu hiện, có thể bạn sẽ phải bấm nhiều hơn 4 lần nên lưu ý nhé, khi tải trên MF bạn chú ý nên để chế độ phóng đại để loại bỏ lỗi xuất hiện tới 10 dòng "click here to start download"

P/S :
- Anh em nào đang dùng bản cũ 6.3 VI by me mà muốn tận hưởng cảm giác khởi tạo với Sever VN thì phải gỡ bỏ bản cũ và cài bản mới này vào nhé !
- Anh em nào hiếu kì xem cho biết thì có thể cài đè lên bản cũ cũng được sau đó tải File lp_navi.zip về giải nén được file lp_navi.cd_data và chép đè tệp này vào đường dẫn !:\Private\A0079AF\cddata nhé ( trong đó "!" là nơi chọn cài UCWEB6.3 VI ) để có trang dầu TV mà không cần khởi tạo nhé ! ( trang đầu này lấy từ máy chủ 401 đó _ nó bị lỗi 1 số chữ ở tiêu đề ( xem ảnh thấy liền) mình đã Fix lại anh em khởi tạo xong thì chép đè file lp_navi.cd_dta vào đường dẫn đã chỉ ra ở phần chú ý dưới đây nhé)

- Số anh em còn lại trung thành với En muốn có trang đầu VN hoành tá tràng một chút thì chỉ việc chép đè file sau khi giải nén tệp lp_navi.zip như HD trên là OK ! ( mình làm cách này )

- Anh em không dùng miễn cho ý kiến tại đây --> Cảm ơn nhiều !

_ Hướng dẫn thủ công kèm ảnh tại đây, anh em nào không rõ có thể vào tham quan thêm !

Chỉnh sửa cuối:

0938399557

Mình rất thíc bản 6.3 này nhưng có 1 lỗi bạn xem có sửa được ko là khi lướt web khoảng 10p thì Pm này nó bắt xác nhận điểm truy cập từ đó trở về sau cứ khoảng 3>4p nó lại bắt xác nhận 1 lần như vậy thì để tải những file lớn từ 30M thì luôn luôn phải túc trực bên ĐT vì ko xác nhận điểm truy cập thì nó sẽ ngưng down ngay.Thank

Thangnd31082

Mình rất thíc bản 6.3 này nhưng có 1 lỗi bạn xem có sửa được ko là khi lướt web khoảng 10p thì Pm này nó bắt xác nhận điểm truy cập từ đó trở về sau cứ khoảng 3>4p nó lại bắt xác nhận 1 lần như vậy thì để tải những file lớn từ 30M thì luôn luôn phải túc trực bên ĐT vì ko xác nhận điểm truy cập thì nó sẽ ngưng down ngay.Thank

Bạn vào cài đặt--> Cài đặt mạng---> Kết nối mặc định ( tại đây chọn kết nối của bạn : Dùng GPRS thì chọn GPRS, dùng Wifi thì chọn Wifi) Là OK

Tuy nhiên mình dùng ngay cả khi để kết nối tùy chọ cũng không thấy có hiện tượng này, bạn gỡ nó ra và cài lại xem nhé !
Cũng lưu ý là sau khi dùng khoảng hai ba tháng đột nhiên nó giở chứng tải tại MF File chỉ có mấy Kb , mở ra là được một trang ảnh của web Mediafire, khi đó bạn chỉ cần gỡ bỏ và cài lại là OK ( KHÔNG CÀI ĐÈ NHÉ )
PM này rất hay đấy , nhưng nó có thể load dc video ko pac ! Thanks

Xem Video trực tuyến thì không , tải File video chia sẻ thông qua các host như MF thì OK !

zidane89

Hay quá! Dùng chung luôn với Ucweb 7.3. Có cách nào sửa lỗi font chữ ở trang đầu không hả bác?

Thangnd31082

Đã fix lại lỗi hiển thị trang đầu tiếng Việt sau khi khởi tạo, anh em quay lại bài #1 để tải lại tệp lp_navi.zip về chép đè vào nhé !

songtoan93

Ko hiểu sao mấy hôm nay mình ko đc trên MF bằng uc nữa, khi di chuyển con trỏ đến chữ "click here...." để copy link thì chỉ copy đc 1đoạn mã java scrip chứ ko phải là link down. Vậy là sao hả mấy bác? Có ai bị giống mình ko?

cuongsaker1306

Ko hiểu sao mấy hôm nay mình ko đc trên MF bằng uc nữa, khi di chuyển con trỏ đến chữ "click here...." để copy link thì chỉ copy đc 1đoạn mã java scrip chứ ko phải là link down. Vậy là sao hả mấy bác? Có ai bị giống mình ko?

bạn dùng opera mini mà copy link

JS_AnhTuan

Active Member

sao fải cần opera làm gì cho nặng bạn có thể cài ucweb 7.3 kèm cụng đc. Mình vận copy bt mà, b làm đúng hd ko vậy.

JS_AnhTuan

Active Member
Mà sao em ko thấy thư mụci:\Private\A...97 đâu vậy a thắng. Thấy a...79 thôi, nhưng e chép ko thấy nó đè lên file nào cả.

khanhdbp

Không hiểu các bác có bị dính lỗi này không. Chứ 2 hôm nay rồi, em ko thể post bài trên pdaviet đc khi online bằng mobile. Không hiểu sao, em không thể đăng nhập đc, nó cứ trơ ra, mỗi lần ấn đăng nhập, và ghi nhớ. Em đã thử với UC 6.3 và 7.3 , cả opera luôn. nên đành dùng PC để viết comment này vậy :(

JS_AnhTuan

Active Member
hình như ucweb lỗi, mình down ở mediafire không tối được chỗ click download gì cả

hugon72

hình như ucweb lỗi, mình down ở mediafire không tối được chỗ click download gì cả
hình như ko down được nữa bro à,media giờ chạy file down có đoạn script quảng cáo nên ko copy link được toàn thấy javescript,chán quá chắc vào trang chủ media kiện quá.

cucthemat

hình như ko down được nữa bro à,media giờ chạy file down có đoạn script quảng cáo nên ko copy link được toàn thấy javescript,chán quá chắc vào trang chủ media kiện quá.

đúng rồi giờ ko tải đc nữa!

Thangnd31082

Mà sao em ko thấy thư mụci:\Private\A...97 đâu vậy a thắng. Thấy a...79 thôi, nhưng e chép ko thấy nó đè lên file nào cả.

bạn chép đè tệp này vào đường dẫn !:\Private\A0079AF\cddata nhé ( trong đó "!" là nơi chọn cài UCWEB6.3 VI )

đúng rồi giờ ko tải đc nữa!

Sẽ test lại thử coi !

khanhdbp

Không hiểu các bác có bị dính lỗi này không. Chứ 2 hôm nay rồi, em ko thể post bài trên pdaviet đc khi online bằng mobile. Không hiểu sao, em không thể đăng nhập đc, nó cứ trơ ra, mỗi lần ấn đăng nhập, và ghi nhớ. Em đã thử với UC 6.3 và 7.3 , cả opera luôn. nên đành dùng PC để viết comment này vậy :(

Sao mà mãi, em vẫn ko thể đăng nhập vàp 4rum đc nhỉ :(

khanhdbp

Ak, cuối cùng mình cũng đã hiểu lý do vì sao, ko thể đăng nhập. Lý do là lỗi, khi mình để chế độ vừa màn hình khi đăng nhập. Nếu để phóng lớn, rồi đăng nhập, chuyển qua vừa màn hình, là dùng như bình thường, giờ lạo đc post bài tên mobile rồi, vui gê :D

prettyboy247

xin cho mình hỏi nhiều lúc mình đow tren media ucweb 6.3 va 7.3 thỉnh thoảng bị lỗi là chỉ đow được khoảng vài tram kb rồi báo hoàn tất trong khi dung lượng tải về là gần 20mb.mở ra thì báo lỗi,ai khắc phục được cái này không nhỉ