• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB-6.3 [Sever VN] VI by LQT kèm Video HD tải trên mediafire.com ! [26/07/2010]

Thangnd31082

xin cho mình hỏi nhiều lúc mình đow tren media ucweb 6.3 va 7.3 thỉnh thoảng bị lỗi là chỉ đow được khoảng vài tram kb rồi báo hoàn tất trong khi dung lượng tải về là gần 20mb.mở ra thì báo lỗi,ai khắc phục được cái này không nhỉ

dùng thủ thuật TRÊN UC6.3 như đã HD mới tải được tại MF . UC 7.3 thì bó tay hoàn toàn .

Thangnd31082

Sẽ test lại thử coi !

Đã test cho anh em , vẫn tải bình thường nhé ! Test hôm qua ngày 19/08/2010, còn đây là kết quả :

hugon72

Đã test cho anh em , vẫn tải bình thường nhé ! Test hôm qua ngày 19/08/2010, còn đây là kết quả :

như vậy là sài thêm cái trình duyệt nữa hả bro.thêm cái ucweb7 tách lấy link hả,chứ ucwb6 pó tay link ra la javascripts..

Thangnd31082

như vậy là sài thêm cái trình duyệt nữa hả bro.thêm cái ucweb7 tách lấy link hả,chứ ucwb6 pó tay link ra la javascripts..

UC WEB 6 cũng lấy được Link thậm chí còn tốt hơn UC 7 ! TIện đang mở cái UC 7 nên làm luôn cho nah em thôi !
Khi vào mediafire mà không hiện click here to Start download thì nhấn phím "*" trên bàn phím vài lần là OK ! Bài #1 có nói rồi mà !

t8ax

sao lại phải cực nhọc dùng UC 6.3 rồi UC 7.4 để down mediafire trong khi mình có thể dùng Opera Mini down dễ dàng nhỉ :|

JS_AnhTuan

Active Member
sao lại phải cực nhọc dùng UC 6.3 rồi UC 7.4 để down mediafire trong khi mình có thể dùng Opera Mini down dễ dàng nhỉ :|

đó là những máy có ram lớn thôi. Nhưng uc đâu fải chỉ dùng để down trên mediafire đâu, nó trở nên quá quen thuộc với symbian rồi.

t8ax

hì.. tại dùng OM quen rồi nên thấy nó tiện dụng hơn UC, quen với phím tắt + giao diện hơn đơn giản hơn UC.. :|

stupid1314

Đúng là Opera hay hơn UC, nhưng UC thì mình thấy hok thấy tốn ram chút nào còn khi khởi chạy Opera thì nó ngốn hết ram luôn. Nhưng khi khởi chạy xong thì cũng bớt xuống còn 50%. Với lại Opera có thể phóng to thu nhỏ và coi toàn trang đựợc, còn UC thì .......

baeanhvaem

Tùy chọn>chế độ duyệt>phóng to.xem zoom thua opera ko?:D
P/s:6.3 vẫn là pản UC đỉnh nhất.

hugon72

UC WEB 6 cũng lấy được Link thậm chí còn tốt hơn UC 7 ! TIện đang mở cái UC 7 nên làm luôn cho nah em thôi !
Khi vào mediafire mà không hiện click here to Start download thì nhấn phím "*" trên bàn phím vài lần là OK ! Bài #1 có nói rồi mà !
trùi,nếu ,mà ucweb 6 mở được ko nói làm gì,ko mở bđc mới nói,như thang nói thì mình đã áp dụng từ lâu rồi

hugon72

ở đây đang bàn uc mà.nếu down chấp op 1 lít máu lun á .ehhehe

prettyboy247

hix trước mình dow theo hướng dẫn rất tốt bây giờ không hiểu sao hay bị dow được vài chục kb là báo tải xong,trong khi đó file là mấy mb lận,mở ra thì báo tập tin bj lỗi

hugon72

hix trước mình dow theo hướng dẫn rất tốt bây giờ không hiểu sao hay bị dow được vài chục kb là báo tải xong,trong khi đó file là mấy mb lận,mở ra thì báo tập tin bj lỗi
xóa đi cài lại uc là được,mình hay bị nên dùng cách này là okie

AlyCuong

Active Member
sao trang tìm kiếm của bản này lại không có Google nhỉ? mình cài vào chỉ có 2 trang tìm kiếm của tàu.

Chỉnh sửa cuối:

nhipdieu2910

UCWEB-6.3 [Sever VN] VI by LQT kèm Video HD tải trên mediafire.com ! [26/07/2010]

Mặc dù các bản UCWEB đang ra phiên bản mới một cách chóng mặt nhưng UCweb 6.3 vẫn giữ một vị trí quan trọng trong lòng người "hâm mộ"
Kể từ khi rộ lên phong trào đổi sever cho UC , đã rất nhiều bản UC sever China được đổi thành sever VN. Ý tưởng đổi sever cho UC 6.3 phiên bản UC pro với tính năng hỗ trợ tải trực tiếp trên MF đã thai nghén từ lâu nhưng nay mới bắt tay vào làm thử và kết quả trên cả mong đợi !
Kết quả là ngay sau khi quá trình khởi tạo kết thúc danh sách các trang web VN hiện ra không hề thua kém các bậc đàn em của nó hiện nay là UC 7.2 hay mới nhất là UC 7.3.1.56

Tiện lợi của việc đổi sever lần này là giúp cho người sử dụng có nhiều trang web để lựa chọn hơn ở trang mở đầu, nhưng đó cũng chưa là gì cả, cái đáng kể nhất là anh em có thể dùng thoải mái mà không sợ bị gọi lai trang đầu tiếng Anh như phiên bản VI trước đó sever Indonesia và đặc biệt hơn là tính năng tải trực tiếp tại MF vẫn còn nguyên vẹn qua đó khẳng định là Khả năng tải tại MF của UCweb không phải do sever quyết định mà là do đặc thù của các phiên bản UC. Nói dài dòng quá, thôi thì mời anh em ngự lãm:

1. Đây là ảnh minh họa sau khi chuyển sever và khởi tạo xong với trang đầu y hệt UC 7.2.2 Final VN

2. Còn đây là minh họa và cũng là hướng dẫn tải tệp dung lượng 4,48 MB trên MF

Khi tải tệp trên đây đã may mắn không gặp sự cố không hiện "click here to start download"
3. Còn đây là minh họa và cũng là hướng dẫn tải tệp dung lượng 9,18 MB trên MF qua đó khẳng đinh những phàn nàn tại topic HD tải tại MF trước nay của các bạn chẳng qua là chưa làm đúng hướng dẫn !

Tải tệp trên này thì không còn may mắn như trên nữa, đã bị gặp sự cố không hiện
"click here to start download" mình đã xử lý trên video bằng cách nhấn phím * ( chức năng refresh ) để tải lại 4 lần thì em nó đã chịu hiện, có thể bạn sẽ phải bấm nhiều hơn 4 lần nên lưu ý nhé, khi tải trên MF bạn chú ý nên để chế độ phóng đại để loại bỏ lỗi xuất hiện tới 10 dòng "click here to start download"
P/S :
- Anh em nào đang dùng bản cũ 6.3 VI by me mà muốn tận hưởng cảm giác khởi tạo với Sever VN thì phải gỡ bỏ bản cũ và cài bản mới này vào nhé !
- Anh em nào hiếu kì xem cho biết thì có thể cài đè lên bản cũ cũng được sau đó tải File lp_navi.zip về giải nén được file lp_navi.cd_data và chép đè tệp này vào đường dẫn !:\Private\A0079AF\cddata nhé ( trong đó "!" là nơi chọn cài UCWEB6.3 VI ) để có trang dầu TV mà không cần khởi tạo nhé ! ( trang đầu này lấy từ máy chủ 401 đó _ nó bị lỗi 1 số chữ ở tiêu đề ( xem ảnh thấy liền) mình đã Fix lại anh em khởi tạo xong thì chép đè file lp_navi.cd_dta vào đường dẫn đã chỉ ra ở phần chú ý dưới đây nhé)
- Số anh em còn lại trung thành với En muốn có trang đầu VN hoành tá tràng một chút thì chỉ việc chép đè file sau khi giải nén tệp lp_navi.zip như HD trên là OK ! ( mình làm cách này )
- Anh em không dùng miễn cho ý kiến tại đây --> Cảm ơn nhiều !
_ Hướng dẫn thủ công kèm ảnh tại đây, anh em nào không rõ có thể vào tham quan thêm !

Chào bạn phần mềm ucweb với sever tiếng việt của bạn rất hay nhưng tiếc rằng thiếu chức năng xoay ngang màn hình ,nếu bạn sửa dc lỗi này thì tốt quá

JS_AnhTuan

Active Member
Chào bạn phần mềm ucweb với sever tiếng việt của bạn rất hay nhưng tiếc rằng thiếu chức năng xoay ngang màn hình ,nếu bạn sửa dc lỗi này thì tốt quá

Uc 7.0 trở đi mới xoay đc bạn ah. Làm ơn đừng Quote bài dài như vậy nữa b nhé.

JS_AnhTuan

Active Member
bạn ơi mình có bản uc6.3 sever china vẫn xoay màn hình dc ma , bạn xem lại di
sửa dc lỗi do thi hay quá

mình ko biết nữa. Mình chưa thấy bản 6.3 có chức năng đó. Bạn nhờ mod LQT giúp cho. Chúc may mắn.