• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCweb 6.3 và 6.6 việt hóa, trang mở đầu việt nam (NEW)

Mr_Sulla

Ðã giúp nguÅi thì giúp cho trót nhe bån, mình xài 7610, cài bän 6.3 Æ trên chåy ngon lành, Ñáng tiÎc là lâu lâu låi mÛt trang mÆ ÑÜu tiÎng ViËt mà quay vÏ tiÎng Anh ko hà. Ai biÎt giúp dùm cho nó mãi là tiÎng ViËt yêu dÛu cûa nguÅi VN mình. Cám ¤n các bån nhÏu...
Cài lại. Dùng xplore vào thư mục !\System\apps\ucweb6-en\cddata. Xuống file lp_navi.cd_data.Ấn 6 tick vào ô read-only nhé bạn
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

hihoha

Well-Known Member
Ðã giúp nguÅi thì giúp cho trót nhe bån, mình xài 7610, cài bän 6.3 Æ trên chåy ngon lành, Ñáng tiÎc là lâu lâu låi mÛt trang mÆ ÑÜu tiÎng ViËt mà quay vÏ tiÎng Anh ko hà. Ai biÎt giúp dùm cho nó mãi là tiÎng ViËt yêu dÛu cûa nguÅi VN mình. Cám ¤n các bån nhÏu...

Bạn tải cái đính kèm sau về
giải nén chép đè vô đương dẫn: !:\System\Apps\UCWEB6-EN đảm bảo OK(cái này mình read-only ngay khi cài lần đầu)

quocminh123

ah tại bữa đó mình online bằng mobile, dùng 7610 cài font chuẩn của n70 (mình vừa down được trên diễn đàn), trên mobile mình xem rất chuẩn nhưng không ngờ lên đây nó ra thế này...sorry anh em! mình nhận được câu trả lời rồi, cám ơn các bạn. mình sẽ thử nó ngay bây giờ!

Whinny

Posted via Mobile Device mấy bác cho em hỏi sao em vào nó cứ khởi tạo... Hoài thế nhỉ, em đợi cả 1o mins chứ không ít.Ko đợi dc nữa em hủy. Thế là vào trang đầu của nó. Vào đây em gõ thử trang google nhưng kũng tương tự nó cứ: đang kết nối... hoài. Thế là sao nhỉ..Kòn trình duyệt của máy Em vẫn vào đc như thường..

Thich_Mobile

Posted via Mobile Device mấy bác cho em hỏi sao em vào nó cứ khởi tạo... Hoài thế nhỉ, em đợi cả 1o mins chứ không ít.Ko đợi dc nữa em hủy. Thế là vào trang đầu của nó. Vào đây em gõ thử trang google nhưng kũng tương tự nó cứ: đang kết nối... hoài. Thế là sao nhỉ..Kòn trình duyệt của máy Em vẫn vào đc như thường..

Do chưa bắt được GPRS nó mới vậy,hãy để nó khởi tạo cho đến khi báo thành công,đừng sốt ruột8-|

Whinny

Do chưa bắt được GPRS nó mới vậy,hãy để nó khởi tạo cho đến khi báo thành công,đừng sốt ruột8-|

Posted via Mobile Devicevâng kảm ơn bác nha.em đã đợi thiệt lâu và nó cho ra kết quả thjệt bất ngờ(^o^) : khởi tạo thất bại, và nó bắt em phải gọi đj đâu ý em chả gọi=không dùng được hả bác?.(+.~)

lecong1978

Posted via Mobile Devicevâng kảm ơn bác nha.em đã đợi thiệt lâu và nó cho ra kết quả thjệt bất ngờ(^o^) : khởi tạo thất bại, và nó bắt em phải gọi đj đâu ý em chả gọi=không dùng được hả bác?.(+.~)
Thường thường thì sóng gprs cũng ưa chập chờn hiện tựợng xãy ra này là bình thường nó báo kết nối kg thành công là lí do nó vẫn chưa bắt dc sóng . hãy khởi động lại điện thoại và vô uc khởi tạo lại lần nửa xem sao . Cũng có thể phải làm đi làm lại 2 . 3 lần đó rồi cũng sẽ thành công . chúc may mắn !

Whinny

Thường thường thì sóng gprs cũng ưa chập chờn hiện tựợng xãy ra này là bình thường nó báo kết nối kg thành công là lí do nó vẫn chưa bắt dc sóng . hãy khởi động lại điện thoại và vô uc khởi tạo lại lần nửa xem sao . Cũng có thể phải làm đi làm lại 2 . 3 lần đó rồi cũng sẽ thành công . chúc may mắn !

thanks bảc nha. Em kũng chẳng pít nữa.Em remove nỏ,và cài bản 7.0 beta của bác jimmy vào thì chạy ok.(?_?)

Posted via Mobile Device

betat

ai chỉ mình cách vô google.com.vn việt nam đi , sao mình vô toàn tiếng tàu:(

phuonxinh

ai chỉ mình cách vô google.com.vn việt nam đi , sao mình vô to�n tiếng tàu:(

cái này chỉ vào đc google china thôi , không vào dc google vn đâu. Nhưng vẫn search đc như thừơng, chẳng sao cả

Posted via Mobile Device

phuonxinh

ai chỉ mình cách vô google.com.vn việt nam đi , sao mình vô to�n tiếng tàu:(

cái này chỉ vào đc google china thôi , không vào dc google vn đâu. Nhưng vẫn search đc như thừơng, chẳng sao cả

Posted via Mobile Device

DreamLand

ai chỉ mình cách vô google.com.vn việt nam đi , sao mình vô toàn tiếng tàu:(
Bạn dùng bản 6.3 là có google tiếng Việt đó !
Còn các bản khác server China nên toàn tiếng China -> google in English thì ra tiếng Anh !
Lên trang chủ UCWeb có bản 6.3 vừa update lại tháng 11 này đấy bạn !

MaKimLien

Member
Đúng là trang đầu tiếng việt. Thêm 1 số công cụ tìm kiếm. Nhưng khi khởi tạo xong nhấn "đúng" rùi vào là trang ban đầu thay đổi. Toàn tiếng anh thôi ah. Nếu ko nhấn đúng. Sau đó thoát ra bằng cách giữ phím menu nhấn "c" thì vào trang đầu vẫn là tiếng việt. Nhưng khi lứơt mún trở về trang đầu nhấn phím 0 thì trang đầu thay đổi. Chuyển thành toàn tiếng anh.Mong các bro chỉ giúp lỗi này. em đang sài n70m
Posted via Mobile Device

tuanhien98

Bạn tải cái đính kèm sau về
giải nén chép vô đương dẫn: !:\System\Apps\UCWEB6-EN đảm bảo OK

Help me, mình dùng uc6.3 ở trên lần đầu cài rất ổn.Chép thêm ccdta vào nuột.Nhưng thế nào mình xoá đi bung ra xem rui cài lại thì báo" unable to read file" khởi động lại máy cài bản 6.3 lại vẫn bị thế.Mong a em giúp đỡ.Mình dùng N72

Posted via Mobile Device

DreamLand

Help me, mình dùng uc6.3 ở trên lần đầu cài rất ổn.Chép thêm ccdta vào nuột.Nhưng thế nào mình xoá đi bung ra xem rui cài lại thì báo" unable to read file" khởi động lại máy cài bản 6.3 lại vẫn bị thế.Mong a em giúp đỡ.Mình dùng N72

Posted via Mobile Device

Bạn cài lên thẻ nhớ ? Bạn không thể xóa thư mục UCWeb trong System/Apps?
Và khi bạn cài lên thẻ nó báo unable to read file -> bạn cài lên bộ nhớ máy thì OK phải không ?
Chỉ còn 2 cách rename thư mục UCWeb trong System, restart máy và cài lại UCWeb.
Hoặc Format thẻ nhớ là OK !

tuanhien98

Bạn cài lên thẻ nhớ ? Bạn không thể xóa thư mục UCWeb trong System/Apps?
Và khi bạn cài lên thẻ nó báo unable to read file -> bạn cài lên bộ nhớ máy thì OK phải không ?
Chỉ còn 2 cách rename thư mục UCWeb trong System, restart máy và cài lại UCWeb.
Hoặc Format thẻ nhớ là OK !

Đúng là mình cài trên thẻ nhớ nhưng mình remove là bay sạch ko còn thư mục UC trong sýtem nữa và 1 điều nữa là mình bung ra máy cũng báo lỗi đó. 4mat thẻ thì mình chưa thử.Mất thời gian nhỉ nhỡ 4mat máy nữa thì...Hjxhjx

Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Đúng là mình cài trên thẻ nhớ nhưng mình remove là bay sạch ko còn thư mục UC trong sýtem nữa và 1 điều nữa là mình bung ra máy cũng báo lỗi đó. 4mat thẻ thì mình chưa thử.Mất thời gian nhỉ nhỡ 4mat máy nữa thì...Hjxhjx
Posted via Mobile Device
chúng ta là dân dùng symbian, nếu thích khám phá PM thì đừng ngại chuyện format máy bạn ơi. Như mình nè formt máy hoài đấy bạn!

piore

Chủ tốp ơy, sao e kài xong thì nó thành uc 6.3 nguyên gốc thế? Anh giúp em nhé