• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB-7.2.2.51-401-27-10071 chính thức Từ trang chủ của UC[19/07/2010] !

Thangnd31082

UCWEB-7.2.2.51-401-27-10071 chính thức Từ trang chủ của UC[19/07/2010] !
Trang chủ UC đã ra bản cập nhật chính thức của bản sever EN 7.2.2.51-401-27-10071
Anh em có thể chọn dòng máy và tải về từ đây:

http://www.uc.cn/English/download_v.shtml#index

Uploaded with ImageShack.us

Mình đính kèm bản dành cho N70 sever VN cho anh em tải về !

Anh em test thử và cho ý kiến tại topic này !​

Chỉnh sửa cuối:

manhtu

Giờ có phải bản Việt hóa nữa đâu mà post vào Mục S60 - ỨNG DỤNG VIỆT HÓA vậy anh
Phân loại dòng máy khi download chỉ là để biết xem dòng máy nào được tải xuống nhiều để còn hỗ trợ tiếp các phiên bản về sau thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Giờ có phải bản Việt hóa nữa đâu mà post vào Mục S60 - ỨNG DỤNG VIỆT HÓA vậy anh
Phân loại dòng máy khi download chỉ là để biết xem dòng máy nào được tải xuống nhiều để còn hỗ trợ tiếp các phiên bản về sau thôi.

Chính xác , cái này nên pót ở mục S60- ứng dụng tuy nhiên Anh em thích phần mềm tiếng Việt hay vào mục này tìm kiếm nên pót ở đây cho tiện theo dõi ! Cảm ơn manhtu nhiều ! Cái này mình sẽ hội ý với các ĐHV khu vực để xử lý !

Còn đây là kết quả test của mình ( trên v3) : Mọi thứ đều tương đối tuyệt ngoại trừ mấy chỗ trong RSC dịch hơi chuối ! Tin là v2 cũng thế !

Uploaded with ImageShack.us[/CENTER]

manhtu

Còn đây là kết quả test của mình ( trên v3) : Mọi thứ đều tương đối tuyệt ngoại trừ mấy chỗ trong RSC dịch hơi chuối ! Tin là v2 cũng thế !

Như vậy là tốt rồi. Nước ngoài dịch thì làm sao mà chuẩn với ngữ cảnh sử dụng của người Việt nam được. Ăn nhau là ở các tính năng mới, tốc độ...
Hiện tại thấy chỉ có Photobook của LCG dịch dịch tiếng Việt là chuẩn.

Thangnd31082

Như vậy là tốt rồi. Nước ngoài dịch thì làm sao mà chuẩn với ngữ cảnh sử dụng của người Việt nam được. Ăn nhau là ở các tính năng mới, tốc độ...
Hiện tại thấy chỉ có Photobook của LCG dịch dịch tiếng Việt là chuẩn.

Cái này mình tin là do người Việt mình cung cấp bản dịch tay cho UC thôi ! Tuy nhiên nghe nói để được đối tác chấp nhận không phải dễ, có những cái anh em mình tưởng là đơn giản nhưng thực tế lại khác ( ý nói quy trình dịch khá "gò bó" )
Hình như cái Photobook đó là do TuanSymbian (VIP ở GSM và mem ở PDA ) dịch thì phải

Đã hội ý với ĐHV khu vực thống nhất pót các PM nước ngoài mà có phiên bản tiếng Việt trực tiếp tại box Việt hóa cũng được, ngoài ra anh em cũng có thể pót tại box phần mềm ứng dụng cũng xong, do đó anh em nào còn băn khoăn thì giải tỏa nhé !

hongle516

Dịch chắc không bằng mấy pro ở box VIỆT HÓA mình dịch đâu nhỉ? Xin hỏi các pác là có thể lấy bản dịch của mấy bác thay vào phiên bản này được không vậy? Nếu được thì chỉ bảo tỉ mỉ cho em chút nha, em gà lắm. Thanks các bác nhiều.
Cái này không cần font đa ngôn ngữ đâu nhỉ

cute09

Copy file rsc của bản việt hóa vào đó bạn.
Bung file cài đặt do pdaviet việt hóa.Lấy 2 file ucbrowserEn.Rsc và file UCBrowserEn_CAPTION.Rsc trong thư mục ucbrowserEn.Chép 2 file này theo đúng đường dẫn vào nơi bạn cài .Ok

hongle516

Copy file rsc của bản việt hóa vào đó bạn.
Bung file cài đặt do pdaviet việt hóa.Lấy 2 file ucbrowserEn.Rsc và file UCBrowserEn_CAPTION.Rsc trong thư mục ucbrowserEn.Chép 2 file này theo đúng đường dẫn vào nơi bạn cài .Ok

Bung file như thế nào vậy bạn??? Hướng dẫn tỉ mỉ dùm mình chút, mình gà lắm. Thanks bạn nhiều :)

cksovhl

Member
Bung file như thế nào vậy bạn??? Hướng dẫn tỉ mỉ dùm mình chút, mình gà lắm. Thanks bạn nhiều :)

Trên PC thì bạn dùng phần mềm unmakesis, trên mobile thì dùng SISBOOM (bung và đóng gói file sis)

Chỉnh sửa cuối:

phuonxinh

Các bạn ko làm vậy đc đâu. Lý do là rsc việt hóa của bản office chinese và rsc của bản này ko giống nhau về số lượng string,...
Hiện tại mình đã edit xong rsC của bản này, chỉnh sửa ,tích hợp thêm một vài thứ đã pack rùi nhưng còn ít gprs quá nên ko up lên đc,...

manhtu

Đã dịch lại ngôn ngữ tiếng Việt, fix để chạy cùng với UC 6.3, 7.3 (china)
Vẫn tích hợp 2 ngôn ngữ Việt - Anh
Lần đầu dịch UC nên chỗ nào chưa chuẩn ae thông cảm, có những chỗ thấy để tiếng Anh hay hơn nên vẫn giữ nguyên.

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

phuonxinh

Đây là gói sis gồm có splash, tệp Lang đã edit lại ,1 tệp giao diện.
Anh em tes thử...

hongle516

Đã dịch lại ngôn ngữ tiếng Việt, fix để chạy cùng với UC 6.3, 7.3 (china)
Vẫn tích hợp 2 ngôn ngữ Việt - Anh
Lần đầu dịch UC nên chỗ nào chưa chuẩn ae thông cảm, có những chỗ thấy để tiếng Anh hay hơn nên vẫn giữ nguyên.

DOWNLOAD

manhtu dùng font vn2in1 phải không? Như vậy thì sao chạy được 7.3 China hay vậy bạn?

manhtu

Lãng phí gprs quá, chỉ up 1 file rsc lên thôi có phải tốt hơn không.
Nếu thấy lãng phí thì mình nghĩ bạn đừng nên lướt web làm gì. Up hẳn phải cài để cho tiện sử dụng, up file ngôn ngữ lên sau mỗi lần cài đặt lại phải copy vào ah
manhtu dùng font vn2in1 phải không? Như vậy thì sao chạy được 7.3 China hay vậy bạn?

mình cũng ko biết là font của mình tên gốc là gì nữa, ko phải vn2in1 thì phải, size ~53kb, bình thường thì dùng font gdr thôi, khi nào dùng UC 7.3 thì mới dùng font china