• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB-7.2.2.51-401-27-10071 chính thức Từ trang chủ của UC[19/07/2010] !

Thangnd31082

UCWEB-7.2.2.51-401-27-10071 chính thức Từ trang chủ của UC[19/07/2010] !
Trang chủ UC đã ra bản cập nhật chính thức của bản 7.2.2.51
Anh em có thể chọn dòng máy và tải về từ đây:

http://www.uc.cn/English/download_v.shtml#index

Uploaded with ImageShack.us

Mình đính kèm bản dành cho N95 sever VN cho anh em tải về !

Anh em test thử và cho ý kiến tại topic này !​

Còn đây là kết quả test của mình : Mọi thứ đều rất tuyệt ngoại trừ mấy chỗ trong RSC dịch hơi chuối !

Uploaded with ImageShack.us

Chỉnh sửa cuối:

leminhhai111

Có anh em nào đang xài bản này mà không thích cách dich của nó khi dùng Mobihex để sửa RSC thì anh em có thấy điều lạ nào không vậy

leminhhai111

Lạ gì vậy bạn ? Có thể chia sẻ cho mọi người không ?

Cũng không có gì lạ lắm. không hiểu sao mà mình sửa nó mỉnh chả có lưu lại gì mình thoát ra không chọn lưu gì hết >> vô uc thì thấy nó đã lưu lại nhửng gì mình đã sửa cho dù mình không chọn lưu

Thangnd31082

Cũng không có gì lạ lắm. không hiểu sao mà mình sửa nó mỉnh chả có lưu lại gì mình thoát ra không chọn lưu gì hết >> vô uc thì thấy nó đã lưu lại nhửng gì mình đã sửa cho dù mình không chọn lưu

Bạn dùng mobihex phải không ? Chú ý cái nút cuối cùng "Tự động lưu" nếu nó bị tích vào thì bạn sửa tới đâu nó lưu tới đó ! Di chuyển hộp sáng xuống đó và bỏ dấu tích đó đi là OK !

Thangnd31082

Cac bản gốc China bao giờ cũng đi trước 1 bước. Bản này có thể dùng song song với bản 7.3 hôm qua đó. Bạn có thể cài.

cuongsaker1306

Không thể bạn ạ ! Chưa có bản UC nào có thể vượt mặt UC 6.3 về điểm này !

Bạn có thể dùng Opera hay Bolt 2.1.1 cũng khá tốt khi tải trên MF

nhầm rồi anh ơi bản 7.2 unofficially 401 VN này tải MF ngon lành trong khi phiên bản quốc tế 352 thì ko thể.
Khi tải nó chỉ chạy kb thôi chứ ko như v6.3 hiển thị số kb tải/tổng số kb của file.
E thử nhiều tập tin rồi và kết quả là remove gấp 6.3 hehe
bản này hình như down đc theme đấy, thấy nó dùng Google dịch chuối quá thay hết lang Eng cho luột. ^^

hugon72

Ai nói j thì nói 6.3 vẫn kool nhất,dùng quen và dễ sài.7.2 ko mượt hơn 6.3(do với n96).Mf chỉ là tầm tay.chỉ sợ đang down rớt link coi như down lại (file lớn 200mb).

Bo0Bo0

Bản 7.2 chính thức này thay thế cho 7.0.41 trước trên trang chủ đúng k anh Thangnd
Để e remove 7.0.41 final đi

Thangnd31082

@to Bo0Bo0 : Chính xác, remove đi thôi.

@to cuongsaker1306 : Để mình test lại, qua test bản sever VN và inđo đều bị lỗi 4497 khi tải tại MF

@to hungcuonglove : hỗ trợ Flash để chơi 1 số game trực tuyến do UC cung cấp khi dùng bản 7.3 CN

cuongsaker1306

Vâng, e dùng Opera Mini tắt chế độ xem mobile đi rùi vào link MF muốn tải, copy link download rùi paste vào Uc download ngon lành.

0o__o0

Tập tành Việt hóa lại bản 7.2 và Add thêm 15 themes để thay đổi khi nhàm chán
Click Thanks ủng hộ nhé:p

Thangnd31082

Vâng, e dùng Opera Mini tắt chế độ xem mobile đi rùi vào link MF muốn tải, copy link download rùi paste vào Uc download ngon lành.

Phát kiến mới đây !
Còn đây là sự so sánh về việc tải cùng một File trên MF ( cùng một cách lấy link theo thủ thuật cũ) giữa UC 7.2 VN và UC 6.3 Việt hóa ! MỚi quay được trên mobile , anh em từ từ thưởng thức và rút ra nhân xét nhé !

Qua đây chắc anh em cũng đã biết được thằng nào ngon hơn rồi chứ