• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ucweb - GIỚI THIỆU CÁC PHIÊN BẢN

JokerB

b-) Có thể nói đây là bản mod ucweb 6.3 với:
+start page của 6.5
+search engine 6.5
+thêm proxy function
+thêm shortcut ở home page :)
+fix icon như IE

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
Bác arsene008 cho em hỏi cái, bản này là bản hôm nọ em gửi cho bác, bác mod lại icon với cả thêm shortcut ở home page hả bác. Hay bản khác vậy? Nếu là bản em gửi thì bác làm thế nào vậy? Chỉ em với :)

JokerB

Thực ra đây k phải là bản bạn share mình.Với bản đấy mình cũng đã thêm shortcut nhưng k thích bản đấy vì nó còn lỗi mà lại là chinese server nên còn k bằng 6.3 vì thế mình up 6.3 ,bản này k có lỗi mà eng server ,bạn cứ thử vào chastesager.blogspot.com bằng bản này và 6.5 bạn đưa mình là thấy rõ mà.Còn thêm shortcut thì sửa trong cddata đc mà,mình có sẵn rồi,chỉ phả overwrite thôi,nếu sửa thì mở ở dạng hex là sửa đc thôi.
Posted via Mobile Device

AquaSta

Moderator
Thực ra đây k phải là bản bạn share mình.Với bản đấy mình cũng đã thêm shortcut nhưng k thích bản đấy vì nó còn lỗi mà lại là chinese server nên còn k bằng 6.3 vì thế mình up 6.3 ,bản này k có lỗi mà eng server ,bạn cứ thử vào chastesager.blogspot.com bằng bản này và 6.5 bạn đưa mình là thấy rõ mà.Còn thêm shortcut thì sửa trong cddata đc mà,mình có sẵn rồi,chỉ phả overwrite thôi,nếu sửa thì mở ở dạng hex là sửa đc thôi.
Posted via Mobile Device

Ờ, cám ơn bạn, mình biết cách sửa rồi. Nhưng bạn có biết cách thêm vào các mục ví dụ như History, hoặc Other giống như Shortcut đó không? Mình thử nhưng chưa có kết quả gì, thay đổi cái sẵn rồi thì không khó lắm :-?

tohoai90

tại sao mình download đc máy chục kb thì dùng lại vào nó báo là download finish là sao nhỉ.

JokerB

Ờ, cám ơn bạn, mình biết cách sửa rồi. Nhưng bạn có biết cách thêm vào các mục ví dụ như History, hoặc Other giống như Shortcut đó không? Mình thử nhưng chưa có kết quả gì, thay đổi cái sẵn rồi thì không khó lắm :-?
đọc bài này nhé, đây là cách thêm shortcut đấy :) cũng dùng hex thôi mà;)

NGUYENTRANDUNG

ai lap topic vao giup voi

Online bằng điện thoại đúng không? Ucweb 6.6 đã có bản fix lỗi khi nhập địa chỉ bị out + mod lại phần Download manager và English server rồi. Chờ đi bạn ko xa nữa nhóm SymPViet sẽ làm thịt nó thui àh:D :D :D

tohoai90

đúng vậy.mình cũng không thấy chỗ down ở đâu cả.
Posted via Mobile Devicechỗ nút 5 chiều đó bác bấm phím * down* rồi nhấn nút * center* là down dó. Mà tui down đc mấy chục kb thì nó dừng lại à.

JokerB

ucweb 6.6 eng (no bug)

Mình up lên đây bản 6.6 eng (chinese server)
Hiz định up bản việt hóa cơ nhưng mất cả sáng nay ngồi việt hóa mà cuối cùng lại lỗi nên thôi up bản tiếng anh đã, để ai việt thì việt :(