• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB - Trình duyệt web, các phiên bản (cập nhật 23.07 #269)

H4TLove

Hay quá ! Vừa tối hôm qua vẫn còn thấy bản 6.03 nay đã có bản 7 òi ! :D

DinhTuan

em hỏi bác tí nữa trên máy bác down nó có hiển thị tổng dung lượng file down không .e v dụ (325kb/1M85 )không khi down ơ media .em down được rùi nhưng nó không hiển thị tổng dung lượng mà down về bao nhiu nó báo bấy nhiu và time down từ lúc bắt đầu đến cuối vẫn là 00.00.00
dau tien la chuc mung ban.thu 2 la truoc gio minh down tren MF thi khong hien thoi gian down va tong dung luong down ban ah

Posted via Mobile Device

maseco

Member
Khoái bản này down video trên youtube về không cần convert cũng tốt và nhanh nữa

DinhTuan

bản 6.3 hiển thị đầy đủ bác à
minh cung khong de y ki lam.luc truoc xai 6.5 khong co nhu ban 7.0. Minh cai lai 6.3 thu xem. Ban 7.0 nay load 1 so trang luc duoc luc khong,ra man hinh trang

Posted via Mobile Device

DinhTuan

Khoái bản này down video trên youtube về không cần convert cũng tốt và nhanh nữa
ban vo trang m.youtube.com hay youtube.com. Minh vo coi co thay cho nao download dau ban.

Posted via Mobile Device

q630666

Vừa test xong.Cảm giác rất tốt.hiển thị rõ những trang tiếng việt.Mình dùng bản 6.5 VH thì ko vào đc nhưng bản này thì vào ngon ơ.Các bạn nhìn hình dưới rồi cho mình hỏi chút nhé.
Đây là hình test bản UC7 này :

Còn đây là hình test bản 6.5

Các bạn cho tớ hỏi là làm cách nào để add thêm cái chỗ PDAVIET Forum ở bản 6.5 vào bản 7.0 trên để vào PV cho nhanh nhỉ?

Hướng dẫn tải file trên mediafire:

c1:đưa chuột vào dòng Click here to download rùi bấm menu ->phím 4 (công cụ) -) phím 5(bản 6.5) hoặc 6(bản 6.1) để hiện thông tin trang ->có 2 url của link và của trang ,chọn và copy url link ,mở quản lý tải về, chọn menu ->tải về mới và paste vào để nó tải thui.

c2:Các bạn đừng click trực tiếp vào chữ Click Here To Download mà làm theo cách sau:
1. Di chuyển thanh sáng đến dòng chữ Click Here To Download nhưng đừng có dại gì mà Click vào nó.
2. Bấm tổ hợp phím # + 7 để mở lệnh Sao chép -> Chọn dòng thứ 2 Liên kết được chọn. Để sao chép liên kết của nó.
3. Tiếp tục với tổ hợp phím # + 3 để mở Clipboard . Dòng đầu tiên chính là liên kết vừa sao chép được. Các bạn sao chép liên kết này.
4. Có liên kết rồi tiếp tục. Vào Trình tải về -> Menu -> Tải về mới -> dán liên kết này vào nó sẽ chạy ầm ầm. Xem có vẻ như là giống với click trực tiếp nhưng kết quả lại khác đấy.
Các điều cần chú ý. : Có thể không có tác dụng khi đã click trực tiếp. Nếu trước dòng Click Here To Download có dòng chữ nho nhỏ như puplic.... gì đó thì các bạn làm mới lại cho nó mất đi.
Các bạn cho tớ hỏi thêm về cái thủ thuật này với.Trên đây toàn dùng phím mà máy mình là E71 nên nó chuyển thành chữ nên chẳng biết đằng nào mà lần.Các bạn chỉ tớ bằng chữ đc ko.Thủ công cũng đc.Phím tắt cũng đc.

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Vừa test xong.Cảm giác rất tốt.hiển thị rõ những trang tiếng việt.Mình dùng bản 6.5 VH thì ko vào đc nhưng bản này thì vào ngon ơ.Các bạn nhìn hình dưới rồi cho mình hỏi chút nhé.
Đây là hình test bản UC7 này :

Còn đây là hình test bản 6.5

Các bạn cho tớ hỏi là làm cách nào để add thêm cái chỗ PDAVIET Forum ở bản 6.5 vào bản 7.0 trên để vào PV cho nhanh nhỉ?

Bung cái file sis ra mà xem rồi làm theo nha em.=D>=D>=D>

songtoan93

Bản này cài song song đc với các bản khác, lại có thêm 2 bộ máy tìm kiếm là Yahoo và Bing. Quá good!
Posted via Mobile Device

maseco

Member
ban vo trang m.youtube.com hay youtube.com. Minh vo coi co thay cho nao download dau ban.

Posted via Mobile Device
down ở youtube ở mục video phí dưới đó bác .vậy lâu tới giờ bác xài uc mà chưa bít down về à e hướng dẫn nhé . Trước hết vào youtube ở dưới nhé chờ nó chạy xong kéo xuống dưới cùng có chữ mobilet/desktop và chọn desktop nó sẽ sang trang có hình ảnh,nhắp vào 1 video bất kỳ nó sẽ hiện ra dòng chữ xác nhận liên kết .viết y nguyên dòng đó xuống ô vuông phía dưới và nhắp vào ô supbit .xong mún tìm 1 video nhạc e v dụ akira phan thì vào ô tìm kiếm phía trên gõ vào .chọn video mình thích nhăp vào kéo xuống dùng #7 dòng trên cùng copy URL rùi để đó
vào menu-window-new window gõ keepvid.com . Xác nhận dòng chữ như ở trang youtube cho nó chạy dán cái URL hồi nãy đã #7 ấy vao ô download ở trang keepvid và nhấn down chờ chạy xong kéo xuông tim chữ download (240x320)màu xanh lá cây nhấp vao đó và ban biết tiếp theo phải lam gì.nếu down lần 2 thì đổi tên file down nhé. Phù mệt wá post = dt phê lun

thien13311

Active Member
Bạn chọn PC Download rồi khai báo vài thông tin là được. Wap Download mình cũng chỉ thấy 6.3

Posted via Mobile Device

Mình thì vào bằng Ucweb việt hoá sao chọn xong thì cho link download UCWEB-7.0.0.41-352-28-09122817 nè. Không cần đến PC!

Posted via Mobile Device

maseco

Member
Bổ sung thêm nè khi down video ở youtube về nó sẽ có đuôi là flv dùng core player thưởng thức nhé kiepngheo88

traicauhd

Sao phải dùng phần mềm đó dùng quản lý file cuả máy cũng mở được mà

MinhThang

Manager
Bổ sung thêm nè khi down video ở youtube về nó sẽ có đuôi là flv dùng core player thưởng thức nhé kiepngheo88

Xem bằng pm Youtube thấy có quá nhiều Clip hay, mà khong biết Down thế nào? vào trên UC thì nó ra trang của CN.:|

dothatdie88

down ở youtube ở mục video phí dưới đó bác .vậy lâu tới giờ bác xài uc mà chưa bít down về à e hướng dẫn nhé . Trước hết vào youtube ở dưới nhé chờ nó chạy xong kéo xuống dưới cùng có chữ mobilet/desktop và chọn desktop nó sẽ sang trang có hình ảnh,nhắp vào 1 video bất kỳ nó sẽ hiện ra dòng chữ xác nhận liên kết .viết y nguyên dòng đó xuống ô vuông phía dưới và nhắp vào ô supbit .xong mún tìm 1 video nhạc e v dụ akira phan thì vào ô tìm kiếm phía trên gõ vào .chọn video mình thích nhăp vào kéo xuống dùng #7 dòng trên cùng copy URL rùi để đó
vào menu-window-new window gõ keepvid.com . Xác nhận dòng chữ như ở trang youtube cho nó chạy dán cái URL hồi nãy đã #7 ấy vao ô download ở trang keepvid và nhấn down chờ chạy xong kéo xuông tim chữ download (240x320)màu xanh lá cây nhấp vao đó và ban biết tiếp theo phải lam gì.nếu down lần 2 thì đổi tên file down nhé. Phù mệt wá post = dt phê lun

cam on su nhiet tinh cua ban nha,h minh moi biet do

Trungls

Mình thì vào bằng Ucweb việt hoá sao chọn xong thì cho link download UCWEB-7.0.0.41-352-28-09122817 nè. Không cần đến PC!

Posted via Mobile Device

Mình thì cái link PC Download down được trên điện thoại mà.

Posted via Mobile Device