• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UCWEB6.3.EN.Final[VI]byLQT+Trang đầu Việt Nam+Tải File tại Media fire???

Thangnd31082

UCWEB 6.3.EN.Final [VI] by LQT​
Nhiều anh em rất chuộng tên này, nên nay rảnh rỗi đem ra Việt hóa và Fix trang đầu Tiếng Việt cho anh em mặc dù biết là có một số bản Việt hóa từ rất lâu rồi, tiện thể trao đổi thêm với anh em về việc : " Có hay không việc dùng thủ thuật để tải tệp tin tại Mediafire.com bằng UCWEB các phiên bản?" Anh em dùng thử và nêu ý kiến nhé !

Đính kèm tập tin cho anh em test trước, sẽ cập nhật ảnh trong giây lát !​

Vấn đề 2 : "Có dùng UC6.3 tải file từ Mediafire hay không?" thì đây là câu trả lời thứ nhất ( ảnh chụp trước khi Việt hóa) :

P/S: Sorry anh em ! Đóng gói vội nên để lại mất tiêu File MOD Tiếng Việt trang mở đầu. Anh em tải thêm File lp_navi.cd_data đính kèm , dùng Xplore chép đè vào E:\Private\A0079AF\cddata nhé ! Sẽ đóng gói lại trong thời gian sớm nhất !

Anh em thân mến ! Mình đã xem lại tệp tin đóng gói rồi ! File Mod trang đầu TV vẫn còn đó nhưng khi ta khởi tạo xong một cái là UC mặc nhiên truy cập lại trang đầu Tiếng Anh ( Hiện tượng này cũng đã có khi cài trên v2 với trang đầu tiếng Trung ). Anh em không tin có thể thử bằng cách :
1.Xóa đi cài lại UC6.3, khi máy yêu cầu khởi tạo bạn chọn điểm truy cập xong thì đừng cho nó khởi tạo mà chọn "Hủy" bên góc phải màn hình khi đó trang đầu là TV.
2. Thoát ra , vào lại UC , khởi tạo thành công 1 cái là trang đầu thành EN luôn --> Bó tay.
3. Người TQ Quả là thông minh , đến giờ vẫn chưa có ai Fix nổi trang đầu cho UC7, riêng thằng UC6 này thì người VN thông minh hơn ở chỗ tải File Lp_navi.cd_data đính kèm của mình rồi chép đè vào thư mục E:\Private\A0079AF\cddata như hướng dẫn trên là có trang đầu TV ngay nhé !
4. Do bọn chúng quá thông minh nên anh em sao lưu tệp này dự phòng khi "trái gió dở trời" đem ra sử dụng nghen !

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Do bài trên đã quá nhiều ảnh để tránh load trang chậm sau này , câu trả lời thứ 2 )|( chụp sau khi Việt hóa sáng nay) xin mạn phép pót ở đây:

Vậy theo bạn " Có hay không việc dùng thủ thuật để tải tệp tin tại Mediafire.com bằng UCWEB các phiên bản?" Câu trả lời cuối cùng mình đang nắm giữ , anh em test thử đi nhé , chỉ biết cùng giờ ngày hôm qua khi UC6EN tải File ầm ầm trên mediafire.com thì UC7EN khi truy cập vào mediafire.com của chúng ta hiển thị kết quả này :

Chỉnh sửa cuối:

thanhquang123

Sao em kô thâý cái pic minh hoa trang dau là tiêng viêt ta,chi thây môi cái BOOKSMARK...?Có thât là làm dc trang dau tiêng viêt kô huynh ? Trc h em chi biêt có bãn 6.7 làm dc thôi.
Posted via Mobile Device

DinhTuan

Sao em kô thâý cái pic minh hoa trang dau là tiêng viêt ta,chi thây môi cái BOOKSMARK...?Có thât là làm dc trang dau tiêng viêt kô huynh ? Trc h em chi biêt có bãn 6.7 làm dc thôi.
Posted via Mobile Device
may ban 6.x de viet hoa trang dau la chuyen nho nhu con tho dang an co o trong gio ban ah

Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Posted via Mobile Device

Bản này 6.3 mà em ! Làm dễ như trở bàn tay, nhưng người liệt thì chịu.:D
HÌnh minh họa thứ 3,4,5,6,7 đều là minh họa cho trang đầu TV như em, chỉ mỗi hình thứ 8 là chụp cái Bookmark ấy chứ

may ban 6.x de viet hoa trang dau la chuyen nho nhu con tho dang an co o trong gio ban ah

Posted via Mobile Device

Đúng vậy từ 6.7 trở đi không làm nổi nữa ! Tuy nhiên cái đáng bàn ở đây là : Tải được tại MF không thôi ????

thanhquang123

Vay la MOD dc homepage 100% viet nam nhu ban 6.7 luon ha huynh ? Neu dc thi hay wa, trc h em chi biet moi 6.7 lam dc deu do.
Posted via Mobile Device

khanhdbp

mình đang test, nhưng cú thank chủ top đã, mình chỉ cần nó down đc trên media, là hạnh phúc rồi !

DinhTuan

Bản này 6.3 mà em ! Làm dễ như trở bàn tay, nhưng người liệt thì chịu.:D
HÌnh minh họa thứ 3,4,5,6,7 đều là minh họa cho trang đầu TV như em, chỉ mỗi hình thứ 8 là chụp cái Bookmark ấy chứ

Đúng vậy từ 6.7 trở đi không làm nổi nữa ! Tuy nhiên cái đáng bàn ở đây là : Tải được tại MF không thôi ????
minh van tai tren MF binh thuong vo thu thuat down nhu truoc ban ah

Posted via Mobile Device

thanhquang123

mình đang test, nhưng cú thank chủ top đã, mình chỉ cần nó down đc trên media, là hạnh phúc rồi !
Tu 6.01 den 6.5 server EN down tren MF bang thu thuat rat OK.Hoac Operamini cung dc do,tu khi MF doi thay giao dien viec down tren MF va 4Share rat on dinh ko bi han che IP nhu luc trc nua.
Posted via Mobile Device

DinhTuan

Hompage van la EN ma huynh...?
Posted via Mobile Device
do la do bon ucweb update trang dau cho cac phien ban cua no,do ban ah,cai nay minh nghi phai bung file viethoa lay file co chu navi gi do,chep vao thu muc usdata trong o minh cai,ban xoa may file bat dau bang int...luon di. Minh ngi vay,chu minh chua lam

Posted via Mobile Device

khanhdbp

Tu 6.01 den 6.5 server EN down tren MF bang thu thuat rat OK.Hoac Operamini cung dc do,tu khi MF doi thay giao dien viec down tren MF va 4Share rat on dinh ko bi han che IP nhu luc trc nua.
Posted via Mobile Device

bác cho em hỏi, thủ thuật, là cách làm ntn vậy ?

thanhquang123

Muon down dc file phai dung thu thuat ban ah.Co phai ban nhap truc tiep vao dong <click to download here> luon phai ko ? Nhu the la hong rui.Day ne: #7 vao no thui xog chon dong thu 2 <Da chon URL> rui #3 no se hien ra link ma ban da chon.Ban cu nhap vao no va Copy cai link do bang phim but chi xog rui vo Quan ly tai ve tim muc <Tac vu> ay va lai an phim but chi Paste vao cai link ma ban da Copy.Co vay thui ah :D Chuc ban thanh cong !
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

khanhdbp

Muon down dc file phai dung thu thuat ban ah.Co phai ban nhap truc tiep vao dong <click to download here> luon phai ko ? Nhu the la hong rui.Day ne: #7 vao no thui xog chon dong thu 2 <Da chon URL> rui #3 no se hien ra link ma ban da chon.Ban cu nhap vao no va Copy cai link do bang phim but chi xog rui vo Quan ly tai ve tim muc <Tac vu> ay va lai an phim but chi Paste vao cai link ma ban da Copy.Co vay thui ah :D Chuc ban thanh cong !
Posted via Mobile Device

ô, hay thật, mình hiểu rồi, ấn thank nào, mình trước cũng dùng cách này, cho kái pm j` j` đó, mà mình quên tên rồi, đuôi *.jar đó, những ko down đc !

khoa123

6.5 vh cũng có rồi,down trên mediafire tốt lun. Và trang chủ cũng tv lun. Có lun liên kết pdaviet dô nhanh cực. Nên xài 6.5 cho ổn định.
Link http://files.myopera.com/tar21/Games/UCWEB6v6.5.S60v3.SymPViet.sis

hvnh

6.5 vh cũng có rồi,down trên mediafire tốt lun. Và trang chủ cũng tv lun. Có lun liên kết pdaviet dô nhanh cực. Nên xài 6.5 cho ổn định.
Link http://files.myopera.com/tar21/Games/UCWEB6v6.5.S60v3.SymPViet.sis
um ,dạo này mình dùng bản 6,5 cũng down tốt trên mediafire nếu cài thêm bản 7.0 ENG :-? ko thể hiểu nổi lun :-??,bản6.5 việt hóa kia bị lỗi khi mở link trong cửa sổ mới (phím tắt là 1 ->1) là nó thoát ra lun nên mình dùng bản tiếng anh nhưng vẫn có trang mở đầu là pdaviet

khoa123

um ,dạo này mình dùng bản 6,5 cũng down tốt trên mediafire nếu cài thêm bản 7.0 ENG :-? ko thể hiểu nổi lun :-??,bản6.5 việt hóa kia bị lỗi khi mở link trong cửa sổ mới (phím tắt là 1 ->1) là nó thoát ra lun nên mình dùng bản tiếng anh nhưng vẫn có trang mở đầu là pdaviet

chắc máy anh bị gì ấy,em ấn 12 cái cửa sổ nó báo ko cho ấn tiếp nè :D

Thangnd31082

Hompage van la EN ma huynh...?
Posted via Mobile Device

Sorry anh em ! Đóng gói vội nên để lại mất tiêu File MOD Tiếng Việt trang mở đầu. Anh em quay lại bài #1 Tải thêm File lp_navi.cd_data đính kèm , dùng Xplore chép đè vào E:\Private\A0079AF\cddata nhé ! Sẽ đóng gói lại trong thời gian sớm nhất !

Cập nhật :

Anh em thân mến ! Mình đã xem lại tệp tin đóng gói rồi ! File Mod trang đầu TV vẫn còn đó nhưng khi ta khởi tạo xong một cái là UC mặc nhiên truy cập lại trang đầu Tiếng Anh ( Hiện tượng này cũng đã có khi cài trên v2 với trang đầu tiếng Trung ). Anh em không tin có thể thử bằng cách :
1.Xóa đi cài lại UC6.3, khi máy yêu cầu khởi tạo bạn chọn điểm truy cập xong thì đừng cho nó khởi tạo mà chọn "Hủy" bên góc phải màn hình khi đó trang đầu là TV.
2. Thoát ra , vào lại UC , khởi tạo thành công 1 cái là trang đâu thành EN luôn --> Bó tay.
3. Người TQ Quả là thông minh , đến giờ vẫn chưa có ai Fix nổi trang đầu cho UC7, riêng thằng UC6 này thì người VN thông minh hơn ở chỗ tải File Lp_navi.cd_data đính kèm của mình rồi chép đè vào thư mục E:\Private\A0079AF\cddata như hướng dẫn trên nhé !
4. Do bọn chúng quá thông minh nên anh em sao lưu tệp này dự phòng khi "trái gió dở trời" đem ra sử dụng nghen !

Chỉnh sửa cuối: