• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[UIQ3.0] OMAI KARAOKE 750 Bài Việt+Anh (BẢN PDAVIET Ở TR.5)

CongVoi

Super V.I.P
Thế thì còn gì bằng, PV's Mem sẽ chờ bản PV-Karaoke for UIQ 3.0 của bạn. Chúc bạn thành công nhiều.....!!! =D> =D>
PS: Thế phần data bài hát có được Update thêm ko bạn, nếu Update thì update bằng cách nào?
:-??

Em trả lời nhanh thật :)):))

CongVoi

Super V.I.P
Thì em ở Topic nãy giờ có đi đâu đâu, hic hic, nghe tin này mừng wa ^ ^

Sản phẩm được mang tên PV luôn là hơi bị quý.UIQ mình ít tạo đc sản phẩm riêng quá,nhìn s60 và PCC mà thèm :((

O9xx19xx29

Thế thì còn gì bằng, PV's Mem sẽ chờ bản PV-Karaoke for UIQ 3.0 của bạn. Chúc bạn thành công nhiều.....!!! =D> =D>
PS: Thế phần data bài hát có được Update thêm ko bạn, nếu Update thì update bằng cách nào?
:-??

PV-Karaoke for UIQ 3.0

Data nếu có mới thì update đựoc ngay tuy nhiên chế data gồm 2 phần
+ add lời vào nhạc midi ( bên đó họ làm 1 người mất 2 ngày mới được 1 bài nên chúng ta bỏ qua bước này mà xem ở omaitek.com có bài nào thì lấy bài đó - hiện có tổng cộng hơn 400 bài Việt và hơn 300 bài Eng. Nếu mà tính cả công thuê ông nhạc sĩ gõ midi thì mất 3 ngày mới được 1 bài ). Còn bài midi thường các bạn copy vào thì sẽ ko có lời nên ko hiển thị karaok được
+ khi có sẵn thêm bài midi chuẩn đã add lời thì cho vào thư mục cùng với các bài khác và nhớ chỉnh sửa lại file MANIFEST có trong META-INF

Hiện nay tất cả các bài nhạc đã add vào đây nên các bạn ko cần add thêm nữa.

Cả nhà xem thử nhé - sau này ai muốn chỉnh gì thì chỉ cần làm mấy file .PNG thay thế cho mấy file có sẵn trong img là được

Chú ý: link rapid sau có thể down trực tiếp ko cần acc nhé vì là link mình đã để chế độ Share trực tiếp
Pass: PDAVIET
Mã:
http://rapidshare.com/files/163035614/PDAVIET-KARAOK-2VERSION.rar

Last edited by a moderator:

AndyLe114

bản chế này có update thêm nhạc ko vậy bạn??mình thấy dung lượng nó vẫn vậy ah

calvinklein87

bạn muốn đổi hình nền,cái này không khó,bạn dùng WinRar giải nén ra,hình nền Win nó nằm trong thư mục imgs ,bạn có thể dùng một hình nền khác theo ý mình,dùng PS hay chương trình xử lí ảnh nào cũng được resize hoặc Crop hình nền đó thành 232x246 px đổi tên thành bg chép đè vào thư mục imgs .nhớ hình nền phải đuôi.PNG nhé.cuối cùng đóng gói file lại cũng bằng chương trình Winrar và đuổi đuôi thành.Jar để cài vào máy.
EX: mình nói cách làm để mỗi người tự làm hình nền theo ý của mình chứ mỗi người mỗi ý không biết đường nào mà lần
:D

em có thắc mắc thế này!!!
em đã chuyền hình bằng đúng kích cỡ đã nén bằng winzar nén xong nó ra .rar sau đó em đuổi đuôi thành jar cho vào dt thì nó ko đoc được..và thấy tăng từ 3mb lên 6 mb mấy lun...mặc định chương trình karaoke chỉ 3 mb mấy thui...
em gửi file hình này lên ai đổi cho em cái nén dùm em lun chỉ việc cho vào dt cài la ok(nếu giải like rõ càng tốt thank) đổi hình khác khè bạn bè đó ma`:D
cho em hỏi karaoke tự chế của bác 09xx j đó có j mới ko?? có cập nhật bài mới ko?vd vol32? mình muốn cập nhật bài hát vào đó thì làm sao???
jup dùm em nha
sửa cho em tấm hình vào phần karaoke mới nha.bản tự chế đó

at007

ăn theo phong trào karaoke phiên bản PDAViet:p ,mới tỉa mấy tấm hình làm nền cho karaoke;;) và có cả icon mới nữa,icon mặc định xí quá^^.ai thích thì lấy nhé.
PS:
+ đối với hình nền,dùng Winrar mở file gốc lên vào folder imgs del cái bg.png cũ đi add cái bg.png mới vào.xong đem vào phone cài bình thường.
+ còn icon chỉ cần chép đúng đường dẫn sau
X:\PRIVATE\10003A3F\IMPORT\APPS\NonNative\Resource \

Chỉnh sửa cuối:

O9xx19xx29

em có thắc mắc thế này!!!
em đã chuyền hình bằng đúng kích cỡ đã nén bằng winzar nén xong nó ra .rar sau đó em đuổi đuôi thành jar cho vào dt thì nó ko đoc được..và thấy tăng từ 3mb lên 6 mb mấy lun...mặc định chương trình karaoke chỉ 3 mb mấy thui...
em gửi file hình này lên ai đổi cho em cái nén dùm em lun chỉ việc cho vào dt cài la ok(nếu giải like rõ càng tốt thank) đổi hình khác khè bạn bè đó ma`:D
cho em hỏi karaoke tự chế của bác 09xx j đó có j mới ko?? có cập nhật bài mới ko?vd vol32? mình muốn cập nhật bài hát vào đó thì làm sao???
jup dùm em nha
sửa cho em tấm hình vào phần karaoke mới nha.bản tự chế đó
+bạn đọc về phần cập nhật ở mấy bài trước nhé ( nói chung là bất khả thi trừ khi có nhạc midi có sẵn lời rồi - tốt nhất là họ có bao nhiêu bài mình cuỗm cả rồi add hết vào đây ) - đến thời điểm hiện tại là update số bài mới nhất rồi đó - sạch cả web của omaitek luôn
+ ảnh thì bạn mở file karaok của mình bằng winrar - sau đó kéo thả ảnh vào đúng thư mục của nó là xong ( chú ý là định dạnh png nhé - ghi đè lên ảnh gốc )

huyenbeo

em ngố ! cho em hỏi cái soft này hát theo nhạc và lời thôi à ? có ghi âm được tiếng hát của mình không vậy ?;)

O9xx19xx29

Thực ra mình có thử với 6 béo - nghĩa là vừa chạy chương trình này vừa chạy chương trình thu âm của máy - tuy nhiên chất lượng thì.... ko chấp nhận được
he he

huyenbeo

Thực ra mình có thử với 6 béo - nghĩa là vừa chạy chương trình này vừa chạy chương trình thu âm của máy - tuy nhiên chất lượng thì.... ko chấp nhận được
he he

thế à ? em cứ tưởng vừa hát vừa thu được giọng của mình thì pro quá ! dù sao soft này cũng rất hay :p
Ah tiện thể cho em hỏi cái này cài tốt đối với W610i chứ ??? :-/