• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[UIQ3.0] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG 3G

quochai_012

mình là thành viên trung thành của uiq. dạo gần đây mình thấy bên s6 v3 có rất hiều ứng dụng hay nhưng uiq không có các bác có thể sữa đổi những ứng dụng này cho uiq hay không????mình nghĩ chác không khó lám, các bác cố gắng nha.
một vấn đề nữa là hiện nay viettel đã cung cấp mạng 3G. một trong những tình năng hay nhất la coi tivi nhưng đòi hỏi máy phải có Reoneplayer nhưng rất tiếc các máy uiq 3 như p990, p1 không có.các bác có thể viết giúp anh em uiq chương trình hỗ trợ coi ti vi 3G được không.
cuối cùng chúc các bác sức khỏe và thành công!!

Last edited by a moderator:

at007

hi bác...bản thân P9 và P1 coi tv không có j khó khăn cả.CT media của máy có thể xem TV online của mạng 3G.giống hồi xưa coi TV trên pda.vn vậy.bác coi lại FW của máy bác mới nhất chưa nếu chưa thì Up cho e nó.con P9 của em vẫn đang hoạt động tốt các dich vụ 3G của vinaphone.

quochai_012

cảm ơn bác at07!em đã thử rất nhiều lần nhưng vẫn không xem được bác ah.e đã gọi hoi tổng dài 1818 của viettel và nhận được câu trả lời là cần có reaplayer mới coi đươc. thực sự 3G của viettel không coi được bằng các chương trình của máy.máy em đã updata fiwere mới nhất R6E28 rồi.nhờ bác giúp một lần nữa!!!

zerolenovo

p990i sử dụng dịch vụ 3g của vina và cả viettel đều rất tốt. tốc độ lướt web cực kì nhanh. xem video không bị dựt. không cần cài chương trình mặc dịnh trong máy vẫn xem được

quochai_012

xem video thì ok nhưng mà xem tivi như vtv1, vtv3,htv7...... thì không được.bạn thử chưa? cho mình biết kết quả với nha

hdgv

p990i sử dụng dịch vụ 3g của vina và cả viettel đều rất tốt. tốc độ lướt web cực kì nhanh. xem video không bị dựt. không cần cài chương trình mặc dịnh trong máy vẫn xem được

Giúp mình với, mình dùng 3G của viettel k được, bảo phải chọn UMTS trong mobile network mà mình không thấy (mình dùng P1i)!

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
Giúp mình với, mình dùng 3G của viettel k được, bảo phải chọn UMTS trong mobile network mà mình không thấy (mình dùng P1i)!

Làm gì có UMTS ở đây, vào Control panel/ Connections/ Mobile network/ More chọn GSM/3G network bấm Done là xong. Mấy em trên tổng đài nó chỉ dc huấn luyện hướng dẫn cài đặt cho Nokia thôi, chứ cho SE mà dòng UIQ là mấy em nó bó toàn thân :D.

Posted via Mobile Device

at007

cảm ơn bác at07!em đã thử rất nhiều lần nhưng vẫn không xem được bác ah.e đã gọi hoi tổng dài 1818 của viettel và nhận được câu trả lời là cần có reaplayer mới coi đươc. thực sự 3G của viettel không coi được bằng các chương trình của máy.máy em đã updata fiwere mới nhất R6E28 rồi.nhờ bác giúp một lần nữa!!!

FW của bác đúng là mới nhất rồi.bác xài viettel nên em ko test được jum bác.Đúng là P9 xem TV bằng reaplayer cái này là chương trình mặc định của máy rồi bác yên tâm.chắc để bác nào cũng dùng Viettel rồi cho kq thử có khi TV online của nhà mạng hoạt động chưa ổn định:(

Whinny

mình cũng vậy mình dùng 3gvina nó cũng bảo chọn UMTS trong mobile network mình cũng chẳng tìm thấy nó ở đâu cả .:-?
có lúc xem đc 1 lúc nhưng giựt kinh khủng cứ 2s lại tải bộ đệm:(
chịu lun chắc chưa cài đc cấu hình 3G:D
Pro nào ra tay giúp với !;;)

nguyendoanto

xem video thì ok nhưng mà xem tivi như vtv1, vtv3,htv7...... thì không được.bạn thử chưa? cho mình biết kết quả với nha
coi tivi bình thường bạn à. mấy bồ cho hỏi sao vô xem ti vi một tí nó bị ' Dump file cre*' là sao vậy. đã hard restart máy rồi mà vẫn vậy

Posted via Mobile Device

quochai_012

mình đã format may và cài lại nhưng vẫn không xem được. nói chung là mình đã thử đủ mọi cách rồi mới cầu cứu các bạn đó. viettel 3G coi qua trang mobitv.vn các bác thử kiểm tra dùm nha!!!!1

oldtrafford

Làm sao biết máy mình đã cài đặt xong 3g nhỉ :-?? ? Mình đã đk thành công và cấu hình mobilenetwork rồi, vào lướt web thì thấy tốc độ vẫn chậm như GPRS. Cột sóng vẫn như bình thường chứ ko thấy hiện chữ 3G, mình dùng W960i ko biết còn phải làm gì để có thể sử dụng 3g nữa ko?

hdgv

Làm gì có UMTS ở đây, vào Control panel/ Connections/ Mobile network/ More chọn GSM/3G network bấm Done là xong. Mấy em trên tổng đài nó chỉ dc huấn luyện hướng dẫn cài đặt cho Nokia thôi, chứ cho SE mà dòng UIQ là mấy em nó bó toàn thân :D.

Posted via Mobile Device

mình cũng đã làm như bạn nhưng k được, máy chỉ thấy mạng GSM thôi, không thấy 3G đâu cả, mình vô chọn 3G only thì máy báo no network... :((

vudungbg2877

Mình dung 3g từ hồi vi na mới có đến giờ có sao đâu. Bạn kiểm tra sóng mạng 3G xem. Nếu có cột sóng của 3G thì xem bt, nếu k xem được, bạn coi lại các bước cài đặt xem. Trước khi đăng kí và sử dụng 3G được,nhất thiết phải cài đặt thành công cấu hình GPRS

hdgv

Mình dung 3g từ hồi vi na mới có đến giờ có sao đâu. Bạn kiểm tra sóng mạng 3G xem. Nếu có cột sóng của 3G thì xem bt, nếu k xem được, bạn coi lại các bước cài đặt xem. Trước khi đăng kí và sử dụng 3G được,nhất thiết phải cài đặt thành công cấu hình GPRS

máy mình dùng GPRS lâu rồi mà. chọn mạng 3G thì báo no network! hay chỗ mình chưa có sóng nhỉ?????? nhà mạng bảo phủ sóng buôn ma thuột rồi mà??????? :-/

NokuaN70

Well-Known Member
mình cũng đã làm như bạn nhưng k được, máy chỉ thấy mạng GSM thôi, không thấy 3G đâu cả, mình vô chọn 3G only thì máy báo no network... :((

Báo No Network là không có sóng mạng 3G rùi, Đồng Nai đang thử nghiệm 3G mà chiều hôm qua chỉ test dc Video Call xong rồi cái biểu tượng 3G nó lặn mất tăm không thấy sủi bọt luôn hic hic, về nhà thì có, từ sau 11h đêm thì 3G lại OK, chắc vịtteo nó chơi tui...

Posted via Mobile Device

boozi

Kinh nghiệm mình dùng 3G
- Sóng khi mới triển khai rất chập chờn, nên không vào được chưa chắc phải do lỗi cài đặt máy mà lỗi mạng, phải bình tĩnh thử thôi:)
- Khi thử lúc đầu, chuyển sang chọn 3G only (P1i: Control panel, Connections, Mobile Network, More, GSM/3G network...). Có thể bị chập chờn sóng và không gọi, nhắn tin được đâu, nghịch xong lại chuyển về GSM, khi nào nhà mạng ổn định thì để chế độ cả hai
- Để coi TV, phim thì phần mềm media phải chạy được streamlines. Máy SE mặc định, của Nokia thì vào Realplayer->Option->Setings->Streamning
đặt lại
->Proxy: No
->Network:
Access piont: chọn Vinaphone GPRS (hoặc kết nối 3G của bạn)
Online time: Unlimited
UDP port: Lowest: 6970, Highest: 32000
Các dòng khác chặc cũng tương tự, mày mò thôi