• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[UIQ3.0] THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN SỬ DỤNG 3G

quang2001

Các anh cho em hỏi cái W950i của em nếu đăng kí 3G thì có dùng 3G modem được như lúc dùng GPRS ko? Em thấy thú vị mỗi cái này nên tò mò. Nếu ok đăng kí luôn.
GPRS thì em dùng nó làm modem bình thường ko biết 3G có được ko nữa.
Anh nào cài rùi cho em kinh nghiệm với. Thanks all

GPRS bạn đã dùng được rồi thì 3G cũng như vậy thôi, 3G hơn ở chỗ là tốc độ tốt hơn GPRS.

19toan74

p990i của mình xem tivi 3G mobifone cũng rất mượt, cũng may là cột sóng ở gần nhà, video call cũng được luôn

19toan74

Có bác nào xem tivi được trên p1i chưa, mạng viettel ? cho moi người biết với

P1i bạn của mình xem được tốt bạn à còn hơn cả p990i của mình ấy chứ, chỉ có điều VT trừ tiền kiểu gì mà nhanh hết lắm đó

tuan_tu

các bác ơi, em cài đặt 3G xong rồi nhưng mà bật web browser lên thì nó toàn báo là "could not locate remote server", bây giờ phải làm sao để xem được hả mọi người ?

19toan74

các bác ơi, em cài đặt 3G xong rồi nhưng mà bật web browser lên thì nó toàn báo là "could not locate remote server", bây giờ phải làm sao để xem được hả mọi người ?

nếu đã đăng ký gói cước thành công rồi thì tắt wep đi 5 phút sau mở lại phải vào vùng phủ sóng 3G đó là điều bắt buột

hungbc

mình xài p1 cũng không xem tv của viettel được , xem video clip thì được ,không hiểu tại sao nữa , bro nào chỉ mình cách khắc phục với

hungbc

P1 xem video online bằng thắng media viewer , nhưng khi xem tv của vịtteo thì nó load tới tết công gô cũng kg lên hình nữa, có khi bị treo máy luôn.

Whinny

P1 xem video online bằng thắng media viewer , nhưng khi xem tv của vịtteo thì nó load tới tết công gô cũng kg lên hình nữa, có khi bị treo máy luôn.

Chuẩn luôn... Vẫn cứ phải restart đều đều... Cà thằng mobi lẫn vina đều vậy :)) :))

Posted via Mobile Device

ugly_benny

mình gọi video call của mobi dc rồi , nhưng hình ảnh nhận dc bị vỡ, và tiếng bị méo. có ai giống vậy ko :(

phamxuanphucuong

đương nhiên rùi bạn làm sao mà thấy rõ đc chứ đg truyền kô đc tốt cho lém việt nam mà làm cái gì cũng vậy hết à chỉ bắt chước người ta thui chứ chất lượng thì còn thiếu nhìu lém nói chung là có đc cũng là 1 điều tốt rùi

phamxuanphucuong

mình xài g900 nè thì cũng coi tivi bằng media view mà đâu có thấy gì đâu bình thường mà bạn xem lại máy nhé mà mình cũng xài viettel nữa nè thấy ổn chúc vui

thanhquang123

đương nhiên rùi bạn làm sao mà thấy rõ đc chứ đg truyền kô đc tốt cho lém việt nam mà làm cái gì cũng vậy hết à chỉ bắt chước người ta thui chứ chất lượng thì còn thiếu nhìu lém nói chung là có đc cũng là 1 điều tốt rùi

Nói nhu ban thì cung không Ðúng tùy vào nσi phu sóng thôi .mình call video thì bình thuσng nhung xem tv thì bó tay

phamxuanphucuong

máy mình là G900 nè coi tivi của viettel vô tư bác nào cần hướng dẫn cài cấu hình để coi tivi đc thì pm cho mình nhá Y! của mình nè phamxuanphu_cuong hoặc có gì thì liên lạc bằng sđt ở chữ kí của mình đó

vodanhpl01

các bác ơi giúp em với tình hình là em dùng con p9 để sài mạng 3g của vinaphone nhưng không hiểu tại sao chỉ dùng khoang 5>>10 phút là bị sập nguồn
mong các bac chỉ giáo

LOC9493

hì mình đang muốn biến con p990i thành úb 3g để lên net cho lẹ, mà kết quả thì tốc độ cực chậm 50kb/s :((, ae nào biết cách chỉnh khác thì share mình với thanks nhìu

vodanhpl01

dễ thôi bạn
bạn cài pc suite cho máy rồi đồng bộ hóa với máy tinh
sau đó chọn mạng 3g là xong
p9 sẽ trở thành model