• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ultransn0w 0.93 - Unlock cho tất cả các Baseband từ FW 3.0

Status
Không mở trả lời sau này.

Nightmare

Vậy trong trường hợp đó máy mình có lưu SHSH của 3.1.3 thì có lên 3.1.3 để unlock hoàn toàn được ko vậy,chứ reboot ăn cáp hoài như này cũng ghét lắm T_T

bigtiger0905

Vậy trong trường hợp đó máy mình có lưu SHSH của 3.1.3 thì có lên 3.1.3 để unlock hoàn toàn được ko vậy,chứ reboot ăn cáp hoài như này cũng ghét lắm T_T
xài cái spirit để jailbreak 1 lần nữa là hết thôi bạn à.

vipboy_9x

Moderator
được bạn àh máy bạn đã có lưu File shsh của FW 3.1.3 thì bạn có thể restore lại FW 3.1.3 và dùng sprit để JB và unlock bằng ultrasnow 9.3 và tắt máy không bị treo cáp nữa.

xài cái spirit để jailbreak 1 lần nữa là hết thôi bạn à.
nếu đã JB bằng blackra1n trướt thì khi JB lại bằng sprit thì vẫn bị bạn nhé,bắt buộc phải restore lại và JB bằng Sprit thì mới hết được.

vipboy_9x

Moderator
chưa active được sao có thể unlock, chán ghê, phải ai cũng có 1 cái sim active đâu
bạn không active thì làm sao bạn sài mà nghỉ tới chuyện unlock hả bạn:-?
phải tự kiếm sim cho mình chứ ở đâu có sẵn được.

vandinhle

Trước đây khi xài 3.1.2 BB 04.26.08 unlock bằng ultrasn0w tuy có sóng nhưng tên Carrier không hiển thị đúng cho nên khi có blacksn0w ra mọi người đồng thanh lên 3.1.2 BB 5.11.07 ào ào. Sau đó hơi bị hối hận vì blacksn0w tùy thuộc hệ điều hành còn ultrasnow thì KHÔNG, do vậy khi có iOS mới thì ai đang là BB 04 unlock cái rụp còng BB 5.11.07 phải chờ cao thủ chỉnh sửa.

Nay ultrasn0w phiên bản mới chơi tuốt tuồn tuột từ 04.26.08 cho đến 05.13.04. Nhưng không biết lỗi hiển thị tên Carrier khi FW và BB không đồng bộ đã được fix chưa nhỉ ?
Chào bạn,làm sao có được Iso 3.1.2 BB 04.26.08 vậy? làm sao lên được Iso 3.1.2 BB 5.11.07 ?Bởi vì máy dù upgrade hay downgrade đều có BASEBAND 05.14.02 là sao ?,khong biết có fai máy mình BB góc 05.14.02.Bạn có cách nào đề downgrade BB thạnh 05.12.01 hay 05.11.07 không?Thanks

pandamiss

Chào bạn,làm sao có được Iso 3.1.2 BB 04.26.08 vậy? làm sao lên được Iso 3.1.2 BB 5.11.07 ?Bởi vì máy dù upgrade hay downgrade đều có BASEBAND 05.14.02 là sao ?,khong biết có fai máy mình BB góc 05.14.02.Bạn có cách nào đề downgrade BB thạnh 05.12.01 hay 05.11.07 không?Thanks
Chắc máy bạn đã úp lên ios 4.1 rồi nên BB mới là 05.14.02 . Và dù bạn có restore fw nào dưới ios 4.1 đi nữa vẫn giữ nguyên BB đó. Nên tạm thời làm ipod đi bạn chờ tool unlock mới thôi .

puccavn

Máy của em lên 4.1 nhưng modem FW vẫn là 5.13.04 nhưng không hiểu tại sao cài utrasn0w vào lúc nghe gọi đều không có tiếng. Míc và loa không bị vấn đề hỏng hóc gì.

kennypro

Máy của bạn bị giống mình lúc trước đó, thay mic và loa khác vào cũng không được, cuối cùng mới biết là ic âm thanh bị hư, thay mất 250k:|

chào các bác, cho e hỏi con Iphone 3G phiên bản lock của e dang chạy FW 3.1.3 báeband 06.15.00 ko biết có jailbreak được không , e tìm hoài mà không thây ai hướnda63n34 trường hợp này hết , mong các bác giúp đỡ

vipboy_9x

Moderator
chào các bác, cho e hỏi con Iphone 3G phiên bản lock của e dang chạy FW 3.1.3 báeband 06.15.00 ko biết có jailbreak được không , e tìm hoài mà không thây ai hướnda63n34 trường hợp này hết , mong các bác giúp đỡ
Bạn vào đây tải Tool này Về JB nhé,nhấp vào là chạy thui yêu cầu có cài itune nhé.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.