• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ultransn0w 0.93 - Unlock cho tất cả các Baseband từ FW 3.0

Status
Không mở trả lời sau này.

Satan

có 1 vấn đề là cuộc gọi đến lâu lâu không nhận đc! 3G Lock FW 3.1.3! chắc phải lên 4.0 thôi! :D

doananhtai

và ultransn0w 9.3 này đã fix lỗi hiện thị Carrier rất tốt hehe

Bạn show 3.1.3 BB 5.12.01 rồi bạn nói fix lỗi hiển thị Carrier ?
Trước đây 3.0.1 và 4.26.08 unlock bằng ultrasn0w đâu có lỗi hiển thị
Chỉ khi 3.1.2 mà chơi 4.26.08 mới bị lỗi mà thôi.

Tóm lại FW + BB đồng bộ thì làm sao mà bị lỗi hiển thị được.
Chỉ muốn biết là FW CAO + BB THẤP có bị lỗi hiển thị không thôi...

xuan_thanh_8388

Lạy chúa tôi, hôm nay em hack được con 3G, nâng lên OS 04 lại còn unlock cho thằng bạn cùng phngf nữa. Sóng đầy up sao mà sướng thế!!! Cảm ơn anh em nhiều nhé!!!!

datvt

Chỉ ih mà :(,coi bootrom cũ,mới của 3Gs là nhiêu mới dám up cho máy bà chị chứ.... thành chặn giấy là bả giết chết :))

Của mình tuần 49 là bootrom mới mà unlock bình thường có sao đâu bạn !

Thông tin máy mình nè !

3GS 32GB lock
BB : 5.12.01
Model : MC134FB
Serial : 88949

Sướng quá máy sóng sánh căng đét rồi ! he he

huyetthi

Của mình tuần 49 là bootrom mới mà unlock bình thường có sao đâu bạn !

Thông tin máy mình nè !

3GS 32GB lock
BB : 5.12.01
Model : MC134FB
Serial : 88949

Sướng quá máy sóng sánh căng đét rồi ! he he
Bạn up fw 3.1.3 mà có phải ios 4 đâu?

datvt

Vâng em vẫn để 3.1.3 miễn là có sóng để dùng bình thường là sướng lắm rồi ,chỉ vì thằng bạn "thông minh" đưa lên 3.1.3 suốt từ hôm chung kết C1 đến giờ mới được xài đó ạ ! :D

huyetthi

Vâng em vẫn để 3.1.3 miễn là có sóng để dùng bình thường là sướng lắm rồi ,chỉ vì thằng bạn "thông minh" đưa lên 3.1.3 suốt từ hôm chung kết C1 đến giờ mới được xài đó ạ ! :D

^_^. Dưng mà ng ta hỏi up len ios 4 cho 3gs bootroom new mà bạn !

cuong195

anh em ơi ! máy mình ip 3gs 3.1.3 bb 5.12.1
Model MB496B
seri 88916....
Van dang dung wifi nghe nhac youtube binh thuong . mỗi tội chưa JB và unlock
Các bước JB va unlock thế nào chỉ cho mình kĩ nhé. mình sợ làm linh tinh toi con máy CHẾT
^^ Cả ơn cả nhà

vipboy_9x

Moderator
anh em ơi ! máy mình ip 3gs 3.1.3 bb 5.12.1
Model MB496B
seri 88916....
Van dang dung wifi nghe nhac youtube binh thuong . mỗi tội chưa JB và unlock
Các bước JB va unlock thế nào chỉ cho mình kĩ nhé. mình sợ làm linh tinh toi con máy CHẾT
^^ Cả ơn cả nhà
dùng sprit để JB và Vào cydia tìm Ultransn0w 9.3 để unlock bạn nhé.

cuong195

Vipboy ơi, mình tìm trên thì toàn thấy SPIRit cho 3GS World thôi ,máy mình là bản Lock mà phải làm sao

vipboy_9x

Moderator
Vipboy ơi, mình tìm trên thì toàn thấy SPIRit cho 3GS World thôi ,máy mình là bản Lock mà phải làm sao
Sprit dùng để JB chứ không phân biệt World hay lock.cứ dùng ok không ảnh hưởng gì hết.

cuong195

... máy mình đã hiện trở lại nhưng vẫn chưa unlock được và 1 chuyện nũa khi khong bị qua táo , mình đã không vào lại được cydia. Nó cứ báo loading data rồi tự động nhảy ra ngoài , mình đã Spirit lại nhưng vẫn vậy. Xin giúp đõ

Status
Không mở trả lời sau này.