• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ultrasnow 0.9 Unlock 3GS & 3G OS 3.0 Fix các lỗi cơ bản

dothanhtrung

Dựa trên mã nguồn purplesn0w của Kid hacker Geohot. iPhone Dev team đã cho ra đời Ultrasn0w 0.9 sẽ làm việc trên cả hai iPhone 3G và 3GS 3.0. Tuyệt vời nhất là Ultrasn0w 0.9 đã sửa chữa hầu hết tất cả các vấn đề mà từ trước đến nay chúng ta khi unlock đã gặp.

Để dùng ultrasn0w 0.9 bạn Add http://repo666.ultrasn0w.com trong cydia và sau đó cài đặt,nâng cấp Ultrasn0w 0.9 như đã dùng với các bản trước.

Đã Test và thấy ko còn lỗi như: hao pin, wifi, chuông... =D>

tinhmc2003

không hiểu sao mình không add được suoth này, chỉ cài được trên HHVN hay apple9.com thôi,có ai bị như mình mà biết khắc phục k nhỉ?

Zenki

Super V.I.P
không hiểu sao mình không add được suoth này, chỉ cài được trên HHVN hay apple9.com thôi,có ai bị như mình mà biết khắc phục k nhỉ?
Sao lại add không được bạn? Có báo lỗi gì không?

nidu29

mình thấy vẫn còn hiện tượng mất sóng khi gửi tin nhắn dài hơn 300 ký tự...

duymanh17

dễ thôi ultrasn0w (số 0 ) chứ kô phải chữ o :)

M

mrcuongdo

Guest
sau khi nâng cấp từ 0.8 lên 0.9 thì máy mất wifi :(

LEDU

Bảnnày có fix luôn cái lỗi em cài App/Game Free từ iTunes thì không sao, chứ mà em load App/Game từ các bác (bản 3.0 đàng hoàng) và cài cho iPhone em thì nó toàn báo lỗi như vầy

Tức qá...mà không biết làm sao để xử nó

LEDU

Upgrade lên 0.9 rồi 09.91-1 bằng cách nào vậy bác??? em mới dùng iPhone lần đầu tiên trong đời mà dùng hẳn luôn con 3GS nên chẳng biết cái gì là gì cả

:(

binkissy

Upgrade lên 0.9 rồi 09.91-1 bằng cách nào vậy bác??? em mới dùng iPhone lần đầu tiên trong đời mà dùng hẳn luôn con 3GS nên chẳng biết cái gì là gì cả

:(

bạn vào Cydia,---> Manage--> Chọn "Repo666.ultrasn0w.com" --> bấm vào Ultrasn0w ( nó luôn là bản mới nhất), click để nó chay cỡ 30giay . Ok
Good Luck!;)

tuanbreak

Bảnnày có fix luôn cái lỗi em cài App/Game Free từ iTunes thì không sao, chứ mà em load App/Game từ các bác (bản 3.0 đàng hoàng) và cài cho iPhone em thì nó toàn báo lỗi như vầy

Tức qá...mà không biết làm sao để xử nó
Bạn cài cái mobileinstalltion chưa

civrocker

híc tình hình là em add lại source repo666.ultrasn0w.com mà vào tìm ko thấy hiện gì hết.ko có ultrasn0w mới nhất mà cũ cũng ko thấy,đang muốn thử xem 9.0 nó có bị hao pin nữa ko :( bác nào bị như em ko

longgiang81

Super V.I.P
Bạn đã cài rồi thì sẽ ko thấy nữa đâu, Remove bản cũ đi rồi Restart lại máy để cài bản mới nhé!

Vip09

hi anh LongGiang....Vip có con 3G_lock 16Gb....mà Vip muốn xài lai ultrasn0w 8.0 thì vào dâu tìm,...tại vì Vip add source repo666.ultrasn0w.com nó nói là cho 3.0 ??? có cách nào tìm lại 8.0 không anh LongGiang...cám ơn anh...tại vì Vip thích xai 2.2.1

binkissy

hi anh LongGiang....Vip có con 3G_lock 16Gb....mà Vip muốn xài lai ultrasn0w 8.0 thì vào dâu tìm,...tại vì Vip add source repo666.ultrasn0w.com nó nói là cho 3.0 ??? có cách nào tìm lại 8.0 không anh LongGiang...cám ơn anh...tại vì Vip thích xai 2.2.1

mình có bản UltraSn0w 06 , bạn có thể tham khảo
NÓ ĐÂY

Vip09

cám ơn BinKissy...nếu dược Ultrasn0w 0.8 hay biết mấy.....anh chị nào có cho Vip xin và chĩ Vip làm sao gài vô Iphone...cám ơn anh chị....chúc anh chị cuối tuần vui vẽ

Vip09

cám ơn anh LongGiang...sẵng giúp Vip cho trót luôn,làm sao cài vào máy,Vip dang xài WinSCP...thanks

binkissy

cám ơn anh LongGiang...sẵng giúp Vip cho trót luôn,làm sao cài vào máy,Vip dang xài WinSCP...thanks

chép Ultran0w vào private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall sau đó khởi động lại iPhone là xong