• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNBROKEN - IOS4.X-3.X

hongcongdh

Do không dùng IP mất một thời gian nên ko Share cho anh em được, dùng lại Update lên 4.x thì Widget không sử dụng được, mất thời gian mãi mới Fix xong, Share cho Member PDAViet hehe.
Downloads file rar, giải nén được 3 File: Weather, Calendar and clock widget, Lọkscreen, coppy vào IP theo đường dẫn mọi khi:)) active trong winterboard và thưởng thức. Nếu anh em nào ko thích Widget thì xóa file: Wallpaper.html và Widget.html trong file "Unbroke with Calendar and clock widget" và không chọn file Weather widget nữa là xong. Bộ này sử dụng cho IP 3G(S), FW4.xx trở xuống hix

Để Update thời tiết nơi bạn đang sinh sống bạn vào trang: http://weather.yahoo.com/ forecast/
Sau đó đánh tên địa phương bạn vào, ví dụ " Hà Nội, Việt Nam"
Sau khi tìm xong trên phần địa chỉ của trang web sẽ xuất hiện dòng chữ:
http://weather.yahoo.com/vietnam/ha-noi/hanoi-1236594/
Như vậy mã Hà Nội sẽ là 1236594
Bạn edit file configme.js trong file "UNBROKEN FULL WEATHER WIDGET" điền mã địa phương vào là xong

Anh em 3G(s) dùng theme này với widget xong theo ý kiến chủ quan ngoài trừ IP4 có Icon đẹp thì bộ này có Icon "UNBROKEN" lý do:
Toàn bộ Icon này mình chọn lọc tất cả các Icon Tinh túy nhất trên các diễn đàn (từ Wip cho đến Release) để lập thành bộ này

Nếu MOD thấy hay thì UP lên Cydia -PDAviet giúp mình nhé (Cảm ơn).

LINK:http://www.mediafire.com/?c011hod6th89y46

MOD đóng hộ Topic cũ của mình nhé

Mà sao hình cứ chạy theo 1 cột thế nhỉ, Mod giúp mình nhé

Ac, quên mất, anh em khi dùng theme này thì chuyển hết sang tiếng anh nhé, chỉ kích hoạt bàn phím tiếng Việt thôi, mình chưa Fix được phần này, hôm trước để tiếng Việt chép vào cũng không được

Last edited by a moderator:

AnhTu

Super V.I.P
Nếu bạn muốn hình ảnh theo 2 cột thì cứ làm bài viết hướng dẫn trước và bài thứ 2 up hình lên, sẽ có 2 cột hình.

Zenki

Super V.I.P
Chà, bác hongcongdh lâu ngày quá nhỉ :D

Diễn đàn nâng cấp lên rồi nên phần trình bày có xíu thay đổi, khi bài viết sang 2 trang thì hình ảnh sẽ hiển thị 2 cột đàng hoàng lại thôi :D

hongcongdh

Bạn phải chép từng File vào var/stash/theme...; Chắc bạn chép cả Folder "UNBROKEN-PDAVIET" đúng không hehe ( trong folder đó có 3 file chép riêng từng file vào rồi chọn là OK thôi)

Nhanh cho 2 trang cho thành 2 cột Zen nhỉ hix

longttcd

Bạn phải chép từng File vào var/stash/theme...; Chắc bạn chép cả Folder "UNBROKEN-PDAVIET" đúng không hehe ( trong folder đó có 3 file chép riêng từng file vào rồi chọn là OK thôi)

Nhanh cho 2 trang cho thành 2 cột Zen nhỉ hix
ko chép 1 folder, mình chép từng folder vào, vào winterboard thấy 3 mục chọn, chọn cả 3 mà theme vẫn ko thay đổi

hongcongdh

:ar!Đang nhờ Mod làm hộ chẳng biết theme này có được Mod quan tâm không Hix; OK rồi, sang trang 2 thành 2 cột ngay

hongcongdh

dùng iblanh tạo thêm mỗi trang 12 icon trắng (cài iblank và blanknull trên cydia nhé), sắp xếp như hình hướng dẫn (hình có icon có dấu X đầu tiên ấy)

meo_tron

bác ơi em muốn thay đổi hình clock và background của clock thì làm thế nào hả bác

hongcongdh

Nếu bỏ đi thì bỏ cả calendar background, xóa file clock_dial.png và thay bằng file khác nhé. Theo mình bạn không nên thay, chỉ thay Wallpaper cho khác đi thôi. Thay widget đó thì phí quá, Widget này Adni18 (adni18.com) tạo cho máy Win và Mac được mọi người rất thích, mình mod mãi mới được đấy. Để Widget thế cho khác với Samsung hay HTC mà vẫn đẹp, không thích thì bỏ widget đi dùng mình theme không cũng đẹp rồi

duyphuong123

bác làm ơn hướng dẫn em làm để làm giống như hình 1 của bác với.mấy cái icon của em che hết cái đồng hồ và thời tiết rồi!

hongcongdh

dùng iblanh tạo thêm mỗi trang 12 icon trắng (cài iblank và blanknull trên cydia nhé), sắp xếp như hình hướng dẫn (hình có icon có dấu X đầu tiên ấy), mình hướng dẫn rồi mà.

Manyger

mình cài đc nhưng chữ Độ ẩm nó lại xuống dòng làm nó lọt ra khỏi cái khung thời tiết, có cách nào fix lại ko bác

hongcongdh

Bạn mở file widget.html trong file " UNBROKEN FULL WEATHER WIDGET" sửa lại phần:

#humidity{
text-transform:capitalize;
top: 57px;
left: 5px;
font-family: sans-serif;
font-weight: bolder;
font-size: 10px;
color: #FFC600;
text-transform:capitalize;
text-shadow: 0px -1px 0px rgba(0, 0, 0, 0.7);
position: absolute;
}