• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ứng dụng tăng tốc dành riêng cho Chip OMAP

vndtdd

Đọc đi đọc lại ko thấy hướng dẫn sử dụng => e viết hộ bác ý cái hdsd nè(chạy tốt trên wm5/6 nhé, chống chỉ định các dòng máy HP63xx ạh, vì dòng này xài chip omap cấu tạo khác)
đầu tiên các bác down load phần mềm tại ĐÂY
- down xong về giải nén ra sẽ đc 2 file : omapclock.exe(v0.2) và omapclockplus.exe(v0.4), vì dung lượng rất nhẹ nên các bác copy cả 2 file này vào \windows\startmenu\programs\
- dùng resco explorer copy file omapclock.exe và paste 1 cái shortcut omapclock.ink vào thư mục \windows\startup\
- tiếp tục dùng RExplorer chỉnh sửa shortcut vừa tạo = cách giữ con trỏ vào file omapclock.ink và chọn properties, chuyển sang tab shortcut để tiến hành sửa đường dẫn file gốc
- mọi người sẽ thấy đường dẫn lúc này đang là "\windows\start menu\programs\omapclock.exe" => các bác thêm dòng -clock xxx vào sau path trên (với xxx là clock mà các bác muốn ép xung) . VD e xài chip omap 850 có DC ~ 195 muốn OC lên 240 thì e sẽ sửa path trên thành
"\windows\start menu\programs\omapclock.exe" -clock 240
=> xong các bước trên các bác đã thiết lập xong default clock mới cho máy, công đoạn tiếp theo là các bác cho phần mềm này chạy lúc bật máy = cách chạy file omapclockplus.exe lúc đầu đã copy vào program , trong hộp select clock các bác chọn clock mong muốn ở trên (trong VD ở trên e đặt là 240, thì ở đây e cũng đặt 240) => click vào register là xong ^^
chú ý: để khỏi phải HR máy, tốt nhất trước khi tạo shortcut trong startup, các bác nên chạy thử file omapclock.exe để thử xem máy của mih` có thể đạt tới tốc độ bao nhiêu (stablity: test ổn định, máy ko tự động reset khi chạy chương trình nặng ) => sau đó mới tạo shortcut và làm tiếp. VD với con chip omap850, các bác chỉ nên đặt clock ở mức =< 240MHz .
Bài này e viết dựa trên kiến thức của e học đc trên mấy trang Eng, bác nào thấy có ích thì nhớ click nút thaxxx nhá

bạn à, bạn hướng dẫn như vậy rất khó hiểu và rắc rối với nhiều người,có khi người ta lại làm sai thêm nữa ấy chứ ?
còn bài của mình không phải là ko có hướng dẫn, mà là hướng dẫn rất đơn giản dễ hiểu và đến nay đã có nhiều người cài được rồi chứ có ai thắc mắc gì đâu bạn ?

babymonkey154

mình dùng 02 neo,sau khi chỉnh omapclock lên 216 chạy nhanh hơn nhưg tắt máy mở lên là nó quay lại thông số ban đầu mặc dù mình cũng đã chỉnh omapclock plus như theo hướng dẫn của mấy bác trên để tạo startup nhưg không đc

vndtdd

trong phần omap clock console bạn chỉnh 216 mhz,
còn phần omap clock plus bạn cũng chỉnh 216 rồi chọn registed, rồi chọn exit.
sau đó khởi động lại máy xem sao nhé bạn

babymonkey154

trong ph?n omap clock console b?n ch?nh 216 mhz,
con ph?n omap clock plus b?n c?ng ch?nh 216 r?i ch?n registed, r?i ch?n exit.
sau ?o kh?i ??ng l?i may xem sao nhe b?n
mih lam theo loi ban nhug van~ ko lam dc

Posted via Mobile Device

blackdoor

Manager
Cái này dành cho chip OMAP thôi, ATOM dùng chip IntelPXA272 chắc không sài thứ này được.

hobach9x

atom đã cài soft này.dùng được các bác ạ.e để 240 thấy chạy cũng nhanh hơn.hem hiểu j lun

zikzakzik

mih lam theo loi ban nhug van~ ko lam dc

Posted via Mobile Device
bác thử cách của e đi, đọc hơi phức tạp nhưng đơn giản thui, đảm bảo đc lun :D chứ máy e đợt trước ko chỉnh lại đường dẫn shortcut thì cũng bị như bác, bật lên nó lại về DF ahf :D

vndtdd

OmapclockKeepGUI vừa tăng tốc cpu vừa tiết kiệm pin

Chỉ dành cho chip TI OMAP™

có 2 lựa chọn:
-1 là chế độ khi phone nghỉ ngơi,bao gồm cả ứng dụng chưa close,
còn chạy ngầm --> khi đã tắt màn hình,ví dụ như nghe nhạc,web,chat yahoo...
nhưng bạn đã để tắt màn hình ở chế độ chờ,
set mhz ít thôi sẽ tiết kiệm pin (hàng 1)

-2 là chế độ mỗi khi bật màn hình và sử dụng máy sét mhz cao, khoảng 240 mhz trở lên,
ví dụ như chơi game,xem video...
Những máy ram 128 hoặc 256,ram càng nhiều set mhz càng được cao.
lưu ý backup dữ liệu trước khi thử,vì nếu bạn lỡ set mhz cao quá máy bị treo,
thì hardreset lại rồi cài thông số thấp hơn.

Chỉnh sửa cuối:

hao_huynhlong

cho em hỏi khi mình mở over clock rồi sau đó tắt phần mềm over clock đi bằng chử X hay bấm exit rồi em vào task manager cũng ko thấy nó , thì máy có vẩn over clock ko vậy

hao_huynhlong

em dùng over clock đến xung nhịp 240 , em đang để máy copy dữ liệu rồi ngủ quên đi , máy treo lúc nào ko hay , bậy giời em ko thể HS lại , vì ko có cái gì hiện trên màn hình cả ,.... huhuhuhu giúp em với

QuangThang89

Khuyến cáo các bạn đừng nên OC máy, vì như thế sẽ dẫn đến giảm tuổi thọ của chip, hao pin và nóng máy. OC liên tục rồi đến 1 ngày đẹp trời ko hiểu vì sao con PPC lăn quay ra chết :D

rock_online

Chỉ nên over đến mức 200-210 là đủ để cho máy chạy mượt hơn rồi. K nên tham quá, ai có đk thì cứ thử đi. Hiện tại của mình là 216. Máy chạy rất tốt, còn bao giờ nó chết bất thình lình, thì ta tính tiếp :)

biencualo2000

mình để ở 252mhz vẫn đc đó bạn ah.mình dùng wizard và rom 6.5.nhanh lắm

bạn thử từng mức tốc đọ rồi bench hiệu năng bằng trình benchmark có trong TCMCP hay cỏe player là sẽ thấy nó tăng tốc kinh hoàng thế nào.mình set ở 252mhz hiệu năng và các thông số trong trình benchmark tăng đến gần 40% đấy.

Last edited by a moderator:

ducthuan113

Active Member
Mình dùng rồi, đã thấy hiệu quả rõ rệt khi xem video bằng core player , máy không nóng hơn là bao, còn chơi game thì máy nóng hơn bình thường, pin thì thấy hao hơn khoảng 20% - 40% , tùy vào cái máy nó buồn hay vui :D

hao_huynhlong

thôi .. máy em die rồi kìa , đem ra chổ bán , nó không biết tại sao không lên hình lun , cũng may , em giả ngu ngu , nó đổi cho máy mới , khuyến cáo các bác cẩn thận đấy @@

ducthuan113

Active Member
thôi .. máy em die rồi kìa , đem ra chổ bán , nó không biết tại sao không lên hình lun , cũng may , em giả ngu ngu , nó đổi cho máy mới , khuyến cáo các bác cẩn thận đấy @@

Đó là do bác ngủ quên khi copy, làm cho chip nó bị cháy vì quá nóng thui, chứ mình khi bật chương trình thì set 240MHz, còn khi tắt đèn thì để còn có 50, hầu như pin không hao gì mấy, chip cũng được giảm tải đi, làm việc tăng có 55MHz, khi nghỉ thì giảm 135MHz , thế thì chip nó mới sống lâu và sống khỏe được :D