• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ứng dụng xem các định dạng Video trên Touch HD

dj_long

Không biết pác nào biết PM xem các định dạng phim ( AVI , wma ... ) dành cho HD chạy okie không nhỉ ? vì resolution của HD là 480x800 , không biết có PM nào support không ?

PhamQuang

Manager
Không biết pác nào biết PM xem các định dạng phim ( AVI , wma ... ) dành cho HD chạy okie không nhỉ ? vì resolution của HD là 480x800 , không biết có PM nào support không ?

* Dùng WMP của Touch HD và sử dụng phiên bản phần mềm tại đây:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=467112

để convert theo chuẩn màn hình, rất tốt.

* Ngoài ra để xem trực tiếp các file AVI bạn có thể dùng CorePlayer, SmartMovie .... chạy cũng rất tốt.
Còn soft để convert thì rất nhiều.

dj_long

thanks pác đã quân tâm !
Em cài và dùng thử Divx player ver 0.9 chạy cũng okie ( gần như full ) tuy nhiên không phải file AVI nào cũng view được ( giống như thiếu codes vậy ), thêm nữa chạy 1 số file AVI chạy được nhưng có vẻ như chậm , không biết còn soft nào chạy tố hơn không !