• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI 5.2.20273 (build 20273.1.3.3) bản chính thức

connguab

Mình cũng vậy nè, khi dùng Mdict 2.5 thì màn hình trắng xóa fa3i SR, hic hic...dùng bản Rom từ tối qua tới bi giờ bị treo máy 1 lần....nhưng nhìn chung bản Rom nì good lém !!!
cảm ơn bác Cường nhìu !!!

vochonguni

Member
Bản này dùng ngon. Cám ơn bác Cường nhiều.
Còn Mdict thì mình dùng tốt cả ở cả hai bản mà. Không hiểu các bác thế nào :)

djtrungkien

nhìn giới thiệu thấy thèm lắm nhưng bản thân ít thích dùng những bản beta chờ bản chính thức test luôn hy vọng bác Cường nhanh ra bản chính thức

locvtn

nói về Mdic thì hồi giờ bản Rom nào của bác Cường mình đều chạy được hết. còn Rom Beta bác Cường ra mà chạy good thì chắc là bác ấy cũng không ra bản Released đâu :D

nncuong

Administrator
ThaiKien bảo ROM của nncuong thì beta xịn hơn chính thức :D. Vì thế vài hôm sau chỉ việc đổi tiêu đề là thành chính thức, mọi người theo dõi mấy lần trước không thấy thế à, link giữ nguyên >:). Để beta cho đúng quy trình thôi :))

F_R_I_T_Z

My first Post in this FORUM.
Thanks for this ROM. Last ones was a must.
REGARDS FROM BRAZIL.

nhattuong

Active Member
em bị lỗi không hiện icon của soft sau khi instanll anh Cường ạ. Ngoài ra mọi thứ đều ổn. Ban đầu test thấy vậy.

TUANANHAND1

Bác cho em hỏi ngu một tí em load rom về chỉ có một file nk.nbf vậy thì sao up được bác, các bác đừng cười em nha8-| cảm ơn các bác nhiều lắm.

nhattuong

Active Member
Bác cho em hỏi ngu một tí em load rom về chỉ có một file nk.nbf vậy thì sao up được bác, các bác đừng cười em nha8-| cảm ơn các bác nhiều lắm.
----------------------------------------
bạn vào đọc topic hướng dẫn cách up rom--->http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=1039 và làm theo Man Quang là được thôi. Bạn cố gắng đọc và làm....những lần sau sẽ tự làm được, không có gì khó khăn cả bạn mạnh dạn lên nhé....chúc bạn thành công

TUANANHAND1

Mình đã tham khảo bài của bác Phạm Quang rồi nhưng ý mình hỏi là tại sao khi bung bản rom tảu về chỉ có 1 file nk.nbf trong khi đó em tải các bản rom khác có các file như ms.nbf RomupgradeUt.exe ... ý em hỏi là như vậy đó hay là em cần phải chép đè cái file nk.nbf lên các rom cũ là được hay là em dùng các tool MaUpgradeUt_noID để up. Mong các bác giúp đỡ.

connguab

Mình đã tham khảo bài của bác Phạm Quang rồi nhưng ý mình hỏi là tại sao khi bung bản rom tảu về chỉ có 1 file nk.nbf trong khi đó em tải các bản rom khác có các file như ms.nbf RomupgradeUt.exe ... ý em hỏi là như vậy đó hay là em cần phải chép đè cái file nk.nbf lên các rom cũ là được hay là em dùng các tool MaUpgradeUt_noID để up. Mong các bác giúp đỡ.

bạn chép đè file nk.nbf vào các Rom cũ rùi up cũng dc

TUANANHAND1

Bác cho em hỏi là em chép cái file nk.nbf và dùng tool MaUpgradeUt_noID.exe để up thôi có được không ah không cần phải chép đè lên các bản giải nén của rom cũ em đang xài rom Tomal 's v8.0

huynhtronghieu

Để uprom, bạn cần các tập tin ở cùng thư mục: UI.dll, RuuEnc.dll, RUU.dll, RUU.conf, ROMUpgradeUt.exe và nk.nbf.

Bạn cứ việc lấy tập tin nk.nbf của bác Cường bỏ vào thư mục có các tập tin trên rồi chạy chương trình ROMUpgradeUt.exe là sẽ uprom được.

Chúc bạn thành công.

nncuong

Administrator
Đã có bản chính thức, các bạn cập nhật lại nhé. Trong file có sẵn tools để nạp ROM nên các bạn đừng thắc mắc về cách nạp ROM nữa nhé

benhtamthan

Cảm ơn Pác Cường cho ra bản Rom chính thức này, đã thử nghiệm moị thứ ổn đến giờ này. Cũng chưa bị sr lần nào ráo...