• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI 5.2.20931 by VNInt - theme WinXP (RELEASE)

loteo

Bản lite này mình cài office 2007 vào word, excel k chạy nhe các bác, ngoài ra 1 số soft cũng k chạy nhu tweak2k2, zdozdo...............đành fai trở về tomal

Chỉnh sửa cuối:

1202

Ngày mai sẽ có bản chính thức full version, sẽ cố gắng giữ FD ở mức trên 20 MB sau khi đã tích hợp đầy đủ các phần mềm!

Trời, sao Bác hok nói sớm, Bác biết là con Exec của em cài soft nào xong phải reset >.<, phê muốn chết. Mới up ROM của Bác và cài soft xong xuôi nghe thêm tin này vừa vui vừa mệt =.=

HaChau

Super V.I.P
Mình thích nhất Flash Disk 31 MB, cơ bản là ROM clean, kích hoạt sẵn khả năng nhận biết thẻ SDHC.
Hiện thấy PVLIP trục trặc với bản ROM mới, không mở được liên quan đến certificate, có biểu hiện lạ khi mở ứng dụng nhưng chưa chắc chắn lắm, phải test thêm mới rõ được.

HaChau

Super V.I.P
Lỗi này là do .NET Compact framework 2.0 đã bị gỡ bỏ khỏi ROM. Rất tiếc với hiệu ứng phụ này vì mặc định đây là ứng dụng khung cần phải có để chạy các ứng dụng dựa trên nền dotNET.

1202

Thì tác giả cũng đã chú thích là bản Lite kô có Net CF mà. Bản full sẽ có Net CF 3.5

VNInt

Lỗi này là do .NET Compact framework 2.0 đã bị gỡ bỏ khỏi ROM. Rất tiếc với hiệu ứng phụ này vì mặc định đây là ứng dụng khung cần phải có để chạy các ứng dụng dựa trên nền dotNET.
Đã cập nhật link tải .NET Compact Framework 3.5 ở bài viết số 2 và
ở đây (NETCFv35.wm.armv4i.cab), bạn có thể cài thêm vào bản Vanilla để hỗ trợ các phần mềm viết trên nền .NET
:)

HaChau

Super V.I.P
Đã cập nhật link tải .NET Compact Framework 3.5 ở bài viết số 2 và
ở đây (NETCFv35.wm.armv4i.cab), bạn có thể cài thêm vào bản Vanilla để hỗ trợ các phần mềm viết trên nền .NET
:)
Việc cài thêm không phải là vấn đề, điều mình muốn biết là nếu built-in .NET CF vào ROM thì có làm giảm FD đi nhiều không?
Mà mình thấy có sự thay đổi tiếp nữa của bản vanilla, bản vanilla mới đã bỏ Total Commander đi mà chuyển thành bản full.

VNInt

mình góp ý là thêm cái THEMES màu đen mặc định nữa là ổn .
cảm ơn VNInt
Đã thêm theme ClassicBlack trong cả hai bản mới vanilla và FULL, một màu đen tuyệt đối! Chúc vui!

Việc cài thêm không phải là vấn đề, điều mình muốn biết là nếu built-in .NET CF vào ROM thì có làm giảm FD đi nhiều không?
Mà mình thấy có sự thay đổi tiếp nữa của bản vanilla, bản vanilla mới đã bỏ Total Commander đi mà chuyển thành bản full.
- Thêm .NETCF vào sẽ làm giảm FD khoảng 4 MB, size gốc là 7 MB.
- Mình chuyển phát triển bản Lite sang bản Vanilla theo... đúng nghĩa của nó là... một bản ROM sạch thuần túy không cài sẵn phần mềm (Total Commander chỉ tốn khoảng 200 KB thôi) vì đa số sẽ chọn bản FULL nếu cần phần mềm cài sẵn.
- Bản vanilla tăng Flash Disk lên giới hạn tối đa của đĩa theo format FAT12 (32 MB).

upload được bao nhiêu % rồi VNint
Vừa up xong rồi đó, mời các bạn... thưởng thức thành quả! Link cập nhật ở bài đầu!

Chỉnh sửa cuối:

loteo

Đang down bản full về up test thử, bản full này pác đã fixed cái lỗi sd setting k chạy chưa vậy pác?

1202

Up 99% nó đứng yên vào báo lỗi. Nhưng hard reset thì nó vẫn cập nhật được ROM Mới.. Vậy có bị gì hok Bác

lams-blu

Cảm nhận ban đầu khi up xong bộ nhớ lớn.chay nhanh, nhửng PM cài bằng thẻ nhớ cài rất nhanh nhưng máy tui không thể kết nối ActiveSync cho nên nhửng PM nào cài bằng cáp không thể nào cài được. Có ai như tui không

VNInt

Đang down bản full về up test thử, bản full này pác đã fixed cái lỗi sd setting k chạy chưa vậy pác?
SD-Settings hoạt động bình thường bạn vì bản FULL có tích hợp sẵn .NETCF (bản Lite và Vanilla không có sẵn .NETCF, bạn có thể tự cài thêm vào bằng file CAB ở bài post số 2)

Up 99% nó đứng yên vào báo lỗi. Nhưng hard reset thì nó vẫn cập nhật được ROM Mới.. Vậy có bị gì hok Bác
Nếu vậy bạn nên up lại một lần nữa vì đoạn cuối của ROM liên quan đến Flash Disk, coi chừng sẽ lỗi Flash Disk nếu bạn cứ để vậy mà sử dụng (chắc lúc bạn đang up thì có vấn đề với cổng USB).

Cảm nhận ban đầu khi up xong bộ nhớ lớn.chay nhanh, nhửng PM cài bằng thẻ nhớ cài rất nhanh nhưng máy tui không thể kết nối ActiveSync cho nên nhửng PM nào cài bằng cáp không thể nào cài được. Có ai như tui không
Máy bạn không thể kết nối ActiveSync? Rút cáp USB ra, kiểm tra lại thiết lập USB to PC (Settings => Connections) và soft-reset máy cho chắc ăn, sau đó cắm cáp vào lại.

tuana

máy mình vừa up xong nhưng khi handset thì đứng ở màn hình khởi động, không thể vào WIN . Nhưng bản của Tomal 8.5 thì lại bình thường.thế mới lạ chứ
Mình dùng EXEC G4
UP về ROM 2005 Gốc . sau đó lại UP lại bản Full thì được. không hiểu tại sao????????????

Chỉnh sửa cuối:

Quên kick lại dấu chọn allow connection sau khi up phải hum ;;)

tuana

Test Qua thấy ROM chạy rất ngọt ,Ramdisk khủng 21,96MB .Themes Black tuyệt đối đen ,cài ứng dụng từ thẻ nhớ nhanh .các kết nối tốt
Thanks VNint

chuotdx

Mới cài bản full của bác, có cảm giác chậm hơn Tomal 8.2 (tôi chưa thử 8.5 do còn là beta). Rom bấm vào menu 'Start' có tiếng 'tic tic' như kiểu WM5 nghe vui tai nhưng hình như làm chậm máy đi (theo một số bác cook ROm giải thích từ trước!?) một điểm nữa là phần mesaging: các email hoặc sms không select kiểu rê bút được nữa (hoặc shift+mũi tên cũng không được) cái này hơi bất tiện vì tôi thường xóa cả lô đi 1 lúc, hoặc đánh dấu đã đọc cả loạt.
Thêm nữa là các soft cài lên thẻ nhớ khi đưa lên 'Start menu' một lúc sau không hiểu sao bị mất icon trên start menu?
Nút intenet trên bàn phím cứng không hoạt động bác ơi, báo không tìm thấy file, sửa cái này được đúng không bác?
Tiếp tục thử nghiệm
thêm link mediafire cho các bác http://www.mediafire.com/?wjvofumm4zn

Chỉnh sửa cuối:

VNInt

Mới cài bản full của bác, có cảm giác chậm hơn Tomal 8.2 (tôi chưa thử 8.5 do còn là beta). Rom bấm vào menu 'Start' có tiếng 'tic tic' như kiểu WM5 nghe vui tai nhưng hình như làm chậm máy đi (theo một số bác cook ROm giải thích từ trước!?) một điểm nữa là phần mesaging: các email hoặc sms không select kiểu rê bút được nữa (hoặc shift+mũi tên cũng không được) cái này hơi bất tiện vì tôi thường xóa cả lô đi 1 lúc, hoặc đánh dấu đã đọc cả loạt.
Thêm nữa là các soft cài lên thẻ nhớ khi đưa lên 'Start menu' một lúc sau không hiểu sao bị mất icon trên start menu?
Nút intenet trên bàn phím cứng không hoạt động bác ơi, báo không tìm thấy file, sửa cái này được đúng không bác?
Tiếp tục thử nghiệm
thêm link mediafire cho các bác <link bản cũ, đã có bản mới>
- Vấn đề chọn bằng rê bút không phải là lỗi mà vì core mới mặc định sử dụng thao tác rê để... vuốt, bạn muốn chọn nhiều mail thì dùng chức năng mới trong Menu/Select Mesages, All = tất cả, All below = từ vị trí đang chọn xuống dưới, Several = chọn từng file.
- Nút Internet trên bàn phím cứng bị lỗi do mình quên bao chữ "Internet Explorer" trong ngoặc kép (vì nó có khoảng trắng ở giữa) :) bạn chỉ cần vào Settings/Buttons, chọn mục Internet Explorer, trong danh sách thả xuống đang ghi sẵn là "Internet Explorer", bạn hãy thay thành bất kỳ cái nào cũng được, sau đó lại chọn lại là "Internet Explorer" rồi OK là xong! Phiên bản kế tiếp mình sẽ sửa sẵn thiếu sót... vớ vẩn này!
- Icon trên Start Menu cài trên thẻ nhớ bị mất... mình sẽ tìm cách fix và up bản cập nhật lên sau.

Chỉnh sửa cuối:

HaChau

Super V.I.P
Mới cài bản full của bác, có cảm giác chậm hơn Tomal 8.2 (tôi chưa thử 8.5 do còn là beta). Rom bấm vào menu 'Start' có tiếng 'tic tic' như kiểu WM5 nghe vui tai nhưng hình như làm chậm máy đi (theo một số bác cook ROm giải thích từ trước!?)
Đương nhiên là chậm hơn 1 chút rồi do phải Play file nhạc. Bạn vào Settings>Sound & Notifications tắt mục chọn đầu tiên bên trên đi là xong.
một điểm nữa là phần mesaging: các email hoặc sms không select kiểu rê bút được nữa (hoặc shift+mũi tên cũng không được) cái này hơi bất tiện vì tôi thường xóa cả lô đi 1 lúc, hoặc đánh dấu đã đọc cả loạt.
Bạn có thể sử dụng addon rất nhỏ đính kèm theo để thêm khả năng Mark All as ReadDelete All vào menu của Messaging.
Có thể tốc độ thẻ nhớ chậm nên hệ điều hành bỏ qua luôn phần load icon chăng? Mình đang phân tích và tìm nguyên nhân cho vấn đề này.