• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 v2.61.26 (Core 19209) FOR ALL

ShizoAbeViet

Bản này, cũng như tất cả các bản ROM 6.1 tôi đã từng thử, vẫn bị lỗi tự nhiên thì tự khởi động lại máy. Lý do là gì vậy các bác ơi ? Dùng WM6 thì không bị hiện tượng này. Có liên quan gì đến DOC format không ?
mình cũng kg biết nữa, nhưng mình có mấy kinh nghiệm như sau, có thể giúp gì được cho bạn chăng:
1) đầu tiên mình format doc
2) tìm rom 2005 bản gốc về up
3) Tải tools unlock extended PQ về cài vào để làm hiện ext rom lên và làm sạch nó
4) Tải tool unlock sim cho Uni V.1 và up radio V0.0000 để reset radio về bằng 0
5) Tải Rom 2006 V6.1 V2.61.26 hoặc một rom nào mà bạn thích về up
6) Up tiếp radio vào cũng tương tự như qui trình up rom vậy, chỉ thay file nk.nbf bằng file radio.nbf
Trên đây là kinh nghiệm up rom sau khi format doc của mình
lúc trước mình cũng như bạn, format doc xong up ngay bản 2006 v2 for all devices thì hay bị reset máy lại lắm, hy vọng bạn sẽ thành công. nếu cần gì mình giúp đỡ thì cứ PM cho mình

có bác nào gặp trường hợp các thanh cuộn của các cửa sổ nhỏ hơn so với các bản rom trước kg? hay là khi tôi up có vấn đề gì? thanks

Last edited by a moderator:

XuanTruong

Super V.I.P
có bác nào gặp trường hợp các thanh cuộn của các cửa sổ nhỏ hơn so với các bản rom trước kg? hay là khi tôi up có vấn đề gì? thanks

Vấn đề "Các thanh cuộn của các cửa sổ nhỏ hơn so với các bản rom trước" thì đâu có liên quan đến Up rom đâu? Bạn coi lại thử, hoặc có thể do từng phiên bản rom lúc build!!!:-?

TLV

Active Member

Các thanh cuộn cửa sổ to nhỏ là do ý thích riêng của các nhà làm Rom, thí dụ ở Rom của Ranju's - v7.4, các thanh cuộn nhỏ tí tẹo. Bạn có thể sử dụng SKTools (các phiên bản) để chỉnh sửa theo ý mình.

thaoit

Bác Quang coi lại link tải Rom dùm em với . Em down về được khoảng 5 Mb là
xong nhưng k mở lên được

LuongQuang

Super V.I.P
Vừa down thử có sao đâu nhỉ? Vẫn là 41.7MB mà!
Bạn down lại đi nhé chắc do net lỗi thôi! :-??

connguab

Bác Quang coi lại link tải Rom dùm em với . Em down về được khoảng 5 Mb là
xong nhưng k mở lên được

bạn nên dùng phần mềm hỗ trợ tải file IDM nha, vừa nhanh vừa ít gặp những lỗi như thế !!!

binh71

mình cũng kg biết nữa, nhưng mình có mấy kinh nghiệm như sau, có thể giúp gì được cho bạn chăng:
1) đầu tiên mình format doc
2) tìm rom 2005 bản gốc về up
3) Tải tools unlock extended PQ về cài vào để làm hiện ext rom lên và làm sạch nó
4) Tải tool unlock sim cho Uni V.1 và up radio V0.0000 để reset radio về bằng 0
5) Tải Rom 2006 V6.1 V2.61.26 hoặc một rom nào mà bạn thích về up
6) Up tiếp radio vào cũng tương tự như qui trình up rom vậy, chỉ thay file nk.nbf bằng file radio.nbf
Trên đây là kinh nghiệm up rom sau khi format doc của mình
lúc trước mình cũng như bạn, format doc xong up ngay bản 2006 v2 for all devices thì hay bị reset máy lại lắm, hy vọng bạn sẽ thành công. nếu cần gì mình giúp đỡ thì cứ PM cho mình

Cảm ơn bác, tôi thử up radio xem sao. Có lẽ dio Radio thật. Trước dùng radio v1.09 cũng bị hiện tượng reset với Wm6, sau đó up radio 1.11 thì rất ổn định, giờ dùng WM6.1 không biết phải up radio nào đây. Thử 1.18 vậy. Bác đang dùng radio nào đấy bác ?

huynhnguyens

Rom này chạy rất good , nhưng sau khi up xong thì game Kawai mà em thích nhất lại chạy không được , xin anh Quang hướng dẫn dùm cách khắc phục ! Xin cảm ơn .

ltrhai

đây là một bản rom tốt, sau khi upgrade xong bạn nên hard reset máy. mỗi lần soft reset hay hard reset lại máy trong lần mở chương trình đầu tiên máy sẽ nhận dạng các đường dẫn của softs nên hơi lâu, những lần sau thì mở máy lên là nó nhận ngay. Rom này có tích hợp thêm vài ứng dụng khác so với các bản trước nên lần chạy đầu sẽ chậm hơn một tí. những lần sau sẽ không thấy có sự khác biệt nào.

Hi tất nhiên up xong thi máy nào chẳng phải HR bạn, còn SR thì trong quá trình bạn cài các phần mềm không biết thế nào chứ tôi tính ra cũng phải cỡ chục lần SR. Hơn nữa tôi dùng thử trong một ngày vẫn tình trạng như vậy tức là bật nút ON power lên mà mình chọc lệnh là nó chưa nghe, mất 10 đến 20 giây sau lệnh đó mới được thực hiện, mà up lại bản rom khác thì không gặp hiện tượng vậy. Thế mới lạ.

theboss

Bản ROM này hay bị treo máy nếu không sử dụng , để sử dụng được thì phải đợi khoảng 30s !
Tất cả mọi thứ còn lại đều ổn ! Giao diện bắt mắt !
Tiếc là không có FD .Thanks Bác Quang rất nhiều .

thaoit

Link của Bac Quang em vẫn down k được . Link của dcn488 thì down được rồi .Cảm ơn 2 bác

Dao007forever

Em thấy bản ROM này có h.tượng tự nhiên bị reset (mới bị 1 lần), còn lại thì rất tốt, thích nhất là phần message :D. Cám ơn nhóm làm ROM.

crabiorc

Thanks

No flashdisk but it is stable & fast

Hi..Thanks for the info..this is an awesome ROM...always pdaviet rocks..but í there any plan in future to add a flashdisk for apps íntallation..atleast a 15-20 mb will do great

Chỉnh sửa cuối:

Lesangmd

Bác Quang ơi Bác build một bản mang sắc màu Windows Mobile 7 cho UNI đi Bác ! Em tò mò muốn biết thế nào mới được coi là WM7 đây , nhìn của WM6.1 cũng đẹp lắm rùi !
Thanks Bác vô cùng . Bác xứng đáng được gọi là Chuyên gia ROM học !:D :D

jamestommy

Mình bị reset máy 4 lần rồi, trung bình một ngày hai lần. Khi sd chương trình nghe nhạc cùng lúc với pm khác (note, reading ... ) thì chương trình nghe nhạc tự thoát - mình đã thử với window media, core player, pocket music đều bị lổi này.
có cảm giác rom này hao pin hơn các rom trước khoảng 20% ?
ngoài nhược điểm trên, rom này chạy mượt và rất ổn định. =D>