• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI ROM WM6.1 V32 - Build 19591.1.1.6 (DIAMOND)

PhamQuang

Manager
ROM 2.61.32 CHO UNI (DIAMOND)

= CE OS 5.2.19591 Build 19591.1.1.6 =

Phiên bản V32, WM6.1, phát triển trên cơ sở bản V31 với Build 19591.1.1.6

* Giao diện 2 màu trắng đen làm chuẩn của HTC Diamond
* Thay đổi các ứng dụng giao diện Diamond như:
- WMP
- CommManager
- DialPad

Đều của SM Tmap phát triển.
Nếu muốn, sau khi Up ROM các bạn có thể cài CAB thêm cho Calculator và Audio Manager.
Lúc này giao diện chú UNI của các bạn đã có giao diện khá gần gũi Diamond rồi.

Lưu ý thêm:
V32 chính là V31 với việc thay đổi giao diện mà thôi, về OS không có gì thay đổi cả.

================================================================

LINK TẢI ROM V32

Mã:
http://rapidshare.com/files/128464974/ROM_UNI_2.61.32_B19591.7z

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

Link Mediafire của Bạn choixongdong:
Mã:
http://www.mediafire.com/?s0ewdkczzul

Last edited by a moderator:

1202

Quá tuyệt Bác Quang. Nhưng sao Bác không để cái Com manager màu đen luôn cho nó đồng bộ. Hihi. Mà sao cái hình Com Manager Bác chụp không có 3G :|

Chỉnh sửa cuối:

TuyetKy

Link Mediafire:
Mã:
Chắc là vẫn có lỗi Radom SR đây, pác Quang chắc ko dùng Uni nữa chỉ làm ROM phục vụ anh em nên vẫn để lỗi nhỏ nhặt này, thank pác nhiều:p

vochonguni

Member
keke, thích quá, lại có rom để nghịch rồi. Cám ơn bác Quang nhiều :)
Chúc bác luôn mạnh khoẻ và sẽ ra thêm nhiều rom mới.

Lesangmd

Cám ơn Bác Quang . Dù không có gì thay đổi nhưng nhìn giao diện bắt mắt là ngon rồi . Cái quan trọng nữa là ổn định và nhanh ! Messxi coocu ! :D

ntthanh

Member nào down được rồi thì chuyển sang đường link khác để anh em khác có thể down được, rapidshare ít người down được.

whynot

Cám ơn bác Quang, đúng là cái Random SR nhiều khi cũng........mà mình test thực tế sử dụng thì thấy hay bị khi nhận hoặc mở ra soạn tin nhắn

1202

Có Link Mediafire của Bác Choixongdong kìa. Mình mới down link đó xong. Đã up, và cháu rất thích cái skin Manilla Dialer ghê. Với lại cho cháu hỏi, mỗi lần vào phần windows, cái con trỏ wait Cursor nó quay lâu quá, có cách nào registry tắt luôn con trỏ đó không Bác. Thấy mấy bản Rom của minhanhtran và nncuong không có con wait Cursor nó vào mấy mục trong windows nhanh lắm

loithuxua

Link Mediafire:
Mã:
Chắc là vẫn có lỗi Radom SR đây, pác Quang chắc ko dùng Uni nữa chỉ làm ROM phục vụ anh em nên vẫn để lỗi nhỏ nhặt này, thank pác nhiều:p

bro nói random soft reset là gì nhỉ, mình dùng cả tuần rồi đâu có bị reset lần nào đâu. Chắc tại máy mình hên, dùng tất cả chức năng rất ổn không phàn nàn gì cả

1202

bro nói random soft reset là gì nhỉ, mình dùng cả tuần rồi đâu có bị reset lần nào đâu. Chắc tại máy mình hên, dùng tất cả chức năng rất ổn không phàn nàn gì cả

Bản ROM người ta mới ra khuya hôm qua bạn nói xài cả tuần .__.. Sáng giờ UP bị reset 1 lần :D

LuongQuang

Super V.I.P
Bản Rom nay mới được giới thiệu 2h6' sáng nay mà bạn bảo dùng cả tuần rồi thì không hiểu bạn nói về bản nào?

HungUTD

Xin phép thay mặt anh em trong diễn đàn Thank Bác PHAMQUANG lại cho ra thêm một bản rom tuyệt vời

XuanTruong

Super V.I.P
Bản này up xong bộ nhớ còn khoảng 39,50MB, Ram khoảng 24MB! So với các Bản 6.1 khác thì chạy cũng bình thường, hình như DialPad chỉ hỗ trợ màn hình đứng, còn khi quay ngang thì chỉ được 2 phần màn hình phía phải còn 1 phần phía trái là hiển thị danh bạ (Không biết Bác cả vô tình hay cố ý)!:)):)):)) Đang đẩy một số giao diện HTC Diamond vào xem chạy thế nào!:)

loithuxua

Bản Rom nay mới được giới thiệu 2h6' sáng nay mà bạn bảo dùng cả tuần rồi thì không hiểu bạn nói về bản nào?

bản 31 ạ, bác Quang nói bản 32 và 31 chỉ khác nhau về giao diện. Em dùng 31 mà không bị soft reset gì cả chỉ bị lỗi nhỏ SD Settings thôi

1202

Bản ROM này vì có Dialpad và các skin Diamond nên nặng hơn thì phải. Vẫn cài những soft hay cài nhưng khi reset máy thì RAM vẫn chỉ ở mức 13MB :|. Xài xài 1 hồi RAM tụt xuống còn 4MB, =.=. Cho hỏi nếu RAM tụt vậy có nguy hại gì máy hok các Bác, để em biết đường mà remove SPB MObile SHell =.=

XuanTruong

Super V.I.P
Cho hỏi nếu RAM tụt vậy có nguy hại gì máy hok các Bác, để em biết đường mà remove SPB MObile SHell =.=

Chẳng nguy hại gì đâu, hết ram thì treo máy mà thôi, SR lại chạy, có điều xài mà còn ít ram nhiều lúc tức lém!:))

Bản ROM người ta mới ra khuya hôm qua bạn nói xài cả tuần .__.. Sáng giờ UP bị reset 1 lần :D

Chắc lộn bản trước, mà Man nói rồi có khác gì về OEM đâu, chỉ khác giao diện thôi

1202

Chẳng nguy hại gì đâu, hết ram thì treo máy mà thôi, SR lại chạy, có điều xài mà còn ít ram nhiều lúc tức lém!:))

hehe, Bác này được cái nói đúng. Còn 3MB RAm nó cũng tự reset dùm mình rồi =))