• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNI WM 6.5 v2 Build 21501.5.0.70 - by xplode

duc29685

Hôm nay Xplode đã giới thiệu tiếp bản test 2. Bản này được port tổng hợp từ nhiều build khác nhau. Chủ yếu remove 1 số ứng dụng và thành phần không cần thiết hoặc ít sử dụng để làm Rom nhẹ hơn, fix một số lỗi ở bản trước.

Link tải:

-
Mã:
http://rapidshare.com/files/233039856/21502.rar
- hoặc
Mã:
http://www.ziddu.com/download/4756795/21502.rar.html
hoặc
Mã:
http://www.megaupload.com/?d=RQS54575

Bận chưa test được, sẽ có thông tin sau! ;)

Rom nhanh , đẹp Nhưng không hiểu tại sao em nghe MP3 bằng WMP mỗi bài chỉ được khoảng 5-7s nó lại tự nhảy sang bài khác :O

Rom nhanh , đẹp Nhưng không hiểu tại sao em nghe MP3 bằng WMP mỗi bài chỉ được khoảng 5-7s nó lại tự nhảy sang bài khác :O

Đúng là nghe bằng WMP có lỗi như vậy, để khắc phục bạn hãy dùng 1 chương trình nghe nhạc khác là OK.

Theo mình bản này khá tốt, Rom hoạt động tốt, không bị các lỗi như xoay màn hình hay không vào được start như bản beta của Luca tuy nhiên Ram tụt nhanh quá, chỉ còn khoảng free 3-4Mb, làm mình thường xuyên phải SR . Hi vọng sẽ có 1 bản Rom ổn định như bản này và free Ram nhiều như bản của Luca. :)

trinhh

Mình đã up thử bản TEST 2, sau khi up xong ram free còn có ~3MB, nên ko chạy đc ứng dụng gì cả :( lúc xoay ngang màn hình thì các biểu tượng bị méo, chồng lên nhau.
Giao diện rất đẹp nhưg vẫn là vấn đề RAM

1202

Cho hỏi làm sao tắt được cái đèn bluetooth màu xanh vậy. Nó cứ chớp chớp hoài mặc dù kô có bật @@

daotoan3Ihut

Đã có bản nào mới hơn nữa chưa các bác? Em đang định up nhưng thấy các bác bảo tụt RAM nhanh quá nên chưa thử. Nếu có bản mới hơn, em up luôn để tận hưởng 6.5

Đã có bản nào mới hơn nữa chưa các bác? Em đang định up nhưng thấy các bác bảo tụt RAM nhanh quá nên chưa thử. Nếu có bản mới hơn, em up luôn để tận hưởng 6.5

Bạn có thể dùng beta 7 light của Luca ở ĐÂY, bản này free Ram nhiều hơn và ít tụt Ram hơn nhưng rất tiếc vẫn có 1 số lỗi.:D

trancongdanh

cám ơn bác LuongQuang,rom này mượt mà và chạy cũng tốt đấy chứ,giao diện đẹp,nhưng em chịu không biết làm thế nào để đưa phần thời tiết lên màn hình như trong cái anh kia hả bác

em đã chạy thủ bản luca 6.5 lite nó có cái khởi đọng ban đầu trông hay hơn bản này bác ạ,nó báo đầy đủ window mobi 6.5, trông hấp dẫn hơn,chứ bản này nó chỉ hiện lên cái màn hình đỏ lòm với chữ window trông hơn phản cảm,

Last edited by a moderator:
cám ơn bác LuongQuang,rom này mượt mà và chạy cũng tốt đấy chứ,giao diện đẹp,nhưng em chịu không biết làm thế nào để đưa phần thời tiết lên màn hình như trong cái anh kia hả bác

Bạn có thể dùng cái này để đưa thời tiết lên titanium và nên viết gộp lại làm 1 bài bằng cách edit chứ không nên viết riêng ra 2 bài như vậy nhé.

o0tobite0o

Bản ROM này ấn tượng quá. Nhưng lúc up xong chờ khởi động hơi lâu làm hết hồn. Tưởng con EXEC thân yêu thành "cục gạch".

Hjx! 25p sau khi up room rùi mà cục gạch nó vẫn đang complete! Kinh dị quá! Trên màn hình máy tính thì nó vẫn hiện lên là đang search info sau khi 100% complete. Căng thẳng quá! Không biết em yêu có chết không? Bố trí dùng lại 6.1 cho lành Cầu trời cầu phật cho nó finish trước khi hết pin!
Kết luận chờ sau 30p là ấn nút reset! May quá.vào ngon!
Cảm nhận đầu tiên của em là chậm. RAM không hiểu sao chỉ còn 9,15Mb (em không khởi động bất cứ cái gì lun)

Chỉnh sửa cuối:

nvhoang

Sao dùng cho UNI mà lại nói là không design cho Exec là thế nào pà con nhỉ

Last edited by a moderator:

LuongQuang

Super V.I.P
Sao dùng cho UNI mà lại nói là không design cho Exec là thế nào pà con nhỉ

Chẳng hiểu bác muốn hỏi cái gi?! :|

Sau đừng trích dẫn nguyên cả bài giới thiệu của topic vào bài post của mình nhé!

nvhoang

Sory, Định hỏi xem là tại sao con ROM đó dùng cho UNI mà không up được nó nói là không đúng devices. Nhưng đó là rom cũ còn lấy file rar làm thì xong rồi. Tuy nhiên bộ nhớ RAM chỉ còn 2.3 MB, dùng mấy con giải phóng RAM ra cũng chỉ được khoảng 6.5 MB, bác Quang có cách nào để cho RAM nó trả nhanh và nhiều hơn không?