• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Uni WM6.1 CE 5.2.21014 build 21014.1.6.0 by ngochoangimsat

sonvtus

Dùng bản rom này mình thấy rất ưng ý, nhưng mình mới phát hiện ra lỗi này: mình cài chương trình VnKeyHnW (đánh dấu tiếng Việt trên bàn fím cứng) thì kg đánh đc các chữ: ắ ặ ấ ậ... rất mong bạn có thể chỉ mình khắc phục đc lỗi này, mình rất thích dùng chương trình này vì thấy nó rất tiện lợi, đỡ phải dùng bút chọc chọc khi đánh văn bản :D.
Cám ơn bạn rất nhiều!

redlion

Nhờ các Bạn tải dược đưa thêm Link cho mình hưởng ứng với ( Bản thứ nhất ), tới giờ này Mình vẩn chưa tải được.
Cảm ơn nhiều lắm

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Bạn dùng cái phần mềm gõ tiếng việt ấy thì ko hay đâu, so với vntyping 1.1 thì nó chỉ là một đứa trẻ . Bạn gõ trên pc thế nào bằng vietkey2000 hoặc unikey thì với vntyping 1.1 bạn gõ y như vậy trên phím cứng của o2 exec. mình post bài này bằng ppc của mình với vntyping.

Chỉnh sửa cuối:
Bản 3 có đuôi là nk.fat thì phải đổi đuôi như nào bạn.
Nếu được hi vong bạn hướng dẫn cho mình cách build Rom, mình mới dump Rom ra nhưng không biết phải làm sao nữa. Cảm ơn bạn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Bản 3 có đuôi là nk.fat thì phải đổi đuôi như nào bạn.
Nếu được hi vong bạn hướng dẫn cho mình cách build Rom, mình mới dump Rom ra nhưng không biết phải làm sao nữa. Cảm ơn bạn nhiều

Sory mình cập nhật lại link nk.nbf của bản 3 (bản nk.Fat là bản trước khi encode)

ngochoangimsat

Còn vấn đề thứ 2 bạn ơi :D và check lại link bản số 3 nhé. Cảm ơn

1. Bạn dum rom ship thì được chứ lấy rom đã buil của người ta không dump đc để cho vào kitchen, mà chỉ dump để thêm bớt thủ công ứng dụng, không giải quyết đc việc. Mình mới học buil cung chưa có gì cả để hướng dẫn bạn. KHi nào biết nhiều hơn sẽ trao đổi kinh nghiệm cho các bạn. Cơm áo gạo tiền khiến các huynh trưởng trên giang hồ bỏ đi làm ăn, để lại mấy anh em dùng uni cả nửa năm nay không có rom mới, mình chán quá nên học build cho nó đỡ buồn () so với mấy anh em bên các dòng khác

2. Mình đang up load mạng hơi chậm nó lại nặng >30 MB sắp xong rồi sẽ sửa lại link ngay

3. VNInt, PhamQuang, Tomal, nncuong, lucathebig là các cái tên bạn cần biết và hỏi thêm ở họ, bản thân VNIt là một thành viên mình cho là rất cao thủ và còn đang hoạt động cách mạng trong dòng uni của người việt nhưng dạo này không thấy xuất hiện nữa, không biết cụ đi đâu để mà hỏi mấy thứ

Chỉnh sửa cuối:

sonvtus

Bạn dùng cái phần mềm gõ tiếng việt ấy thì ko hay đâu, so với vntyping 1.1 thì nó chỉ là một đứa trẻ . Bạn gõ trên pc thế nào bằng vietkey2000 hoặc unikey thì với vntyping 1.1 bạn gõ y như vậy trên phím cứng của o2 exec. mình post bài này bằng ppc của mình với vntyping.
Mình cài vntyping vào rồi nhưng mình đánh như bạn nói nhưng kg đc, bạn có thể hướng dẫn đc kg? Thanks
Mình sử dụng đc rồi, cám ơn bạn

Chỉnh sửa cuối:

trungtin83

bạn cho mình link để download phần mềm vntyping 1.1 được không ,gửi vào email cho mình cũng được trungtin29984@yahoo.com , mình tìm phần mềm này trên mạng mà không thấy , và chỉ mình cách mua bản quyền phàn mềm này

trungtin83

sau 1 thời gian dùng bản rom này ,ngoài những ưu điểm như , sạch ,nhanh ,ít lỗi . thì còn có 1 số vấn đề sau

-mình dùng sim 64k lẫn sim thường cua mobi ,thì không thấy biểu tượng supersim trong program ,trong khi bản rom 8.7 litle của tomal thì vẫn có ,nhưng vậy thì không thể chuyển đổi giữa các danh bạ được

ngochoangimsat

cai đó là do đã remove phần mêm stk trog rom đi, minh đang đi xuyên việt nghnỉ mát, khi nào về sẽ làm thêm cho bạn một bộ rom có stk, và sim manager

ngochoangimsat

cac bạn vui lòng chờ hơn 10 ngày nữa đi xuyên việt về sẽ giải quyết các vấn đề của các bạn

benhtamthan

Pác, ngochoangimsat: Mình đã tét thử Rom này của Pác, nói chung rất ưng ý và quyết định dùng thay cho Tomal 8.71 Reg vì FD của Pác là 25Mb và có lẽ Rom sạch (Lite) hơn (vì Tomal 8.71 Regu có những fần kg cần thiết).

Hoan nghênh Pác cho bản đầu tay này, tuyệt và cảm ơn nhiều.

Nhân tiện Mình thấy Tomal đã ra bản 8.81 Regular, Pác có thể build lại bản này thành bản LITE (sạch) và có FD kg? vì bản này tiếc là kg có FD.

Trông chờ vào Pác, cảm ơn nhiều!

CuongSuper

cho mình hỏi là cái này uprom kiểu gì mà mình up mãi không đc, mình DL về có mỗi cái nk.nbk vậy còn thiếu những cái gì nữa để uprom

redlion

Bản rom này chạt rất tốt nhưng có điều khi lướt web font chữ nhỏ quá mình chọn hết cớ rồi, có thể thay đổi trong Registry không? hay là cách nào khác để có font chữ to hơn một tí .
Nếu được thì các bạn giúp mình với
Thank

ngochoangimsat

bạn mốn cho font chữ to thì có 2 cách:
1. cài thêm phần mèm PIEPlus (cái này cài cực nhẹ, mà đã cài rồi thì Duyệt web thiên hạ vô địch, với cực nhiều tính năng, ví dụ hỗ trợ Tab như firefox...)mình đang dùng cách này. Lưu ý bạn phải tự chỉnh registry thì PIEplus mới chạy được trên WM6.1, cách chỉnh như sau:
[HKEY_LOCAL_MACHINE \Security\Internet Explorer]
"MSHTML"=dword:00000000

2. chỉnh cho phần mềm duyệt web làm việc ở chế độ pie 5.0 thay vì mặc định là pie 6.0 bằng cách chỉnh registry. thực hiện bằng cách copy đoạn mã sau vào notepad và save as thanh một file xx.reg ròi copy vào ppc và chậy nó (để chậy đc file reg thì ppc cài resco explore, sau khi chỉnh xong thì bạn có thể chỉnh cỡ fónt bằng cách chỉnh ngay trong phần mềm duyệt web cua mobile:

Windows Registry Editor Version 5.00

Chỉnh sửa cuối:

ngochoangimsat

Pác, ngochoangimsat: Mình đã tét thử Rom này của Pác, nói chung rất ưng ý và quyết định dùng thay cho Tomal 8.71 Reg vì FD của Pác là 25Mb và có lẽ Rom sạch (Lite) hơn (vì Tomal 8.71 Regu có những fần kg cần thiết).

Hoan nghênh Pác cho bản đầu tay này, tuyệt và cảm ơn nhiều.

Nhân tiện Mình thấy Tomal đã ra bản 8.81 Regular, Pác có thể build lại bản này thành bản LITE (sạch) và có FD kg? vì bản này tiếc là kg có FD.

Trông chờ vào Pác, cảm ơn nhiều!

mình đang đi xuyên việt, khi nào về sẽ làm cho bạn, đang trong đà lạt và nha trang, trong này các "em bé" ko xinh bằng ở Hà nọi
Posted via Mobile Device

redlion

bạn mốnn cho font chữ to thì có 2 cách:
1. cài thêm phần mèm PIEPlus (cái này cài cực nhẹ, mà đã cài rồi thì Duyệt web thiên hạ vô địch, với cực nhiều tính năng, ví dụ hỗ trợ Tab như firefox...)mình đang dùng cách này. Lưu ý bạn phải tự chỉnh registry thì PIEplus mới chạy được trên WM6.1, cách chỉnh như sau:

2. chỉnh cho phần mềm duyệt web làm việc ở chế độ pie 5.0 thay vì mặc định là pie 6.0 bằng cách chỉnh registry. thực hiện bằng cách copy đoạn mã sau vào notepad và save as thanh một file xx.reg ròi copy vào ppc và chậy nó (để chậy đc file reg thì ppc cài resco explore, sau khi chỉnh xong thì bạn có thể chỉnh cỡ fónt bằng cách chỉnh ngay trong phần mềm duyệt web cua mobile:

Windows Registry Editor Version 5.00

Cảm ơn ngochoangimsat Rất nhiều Mình chọn phương án chỉnh Registry, Mình đã cài xong PIEPlus, nhưng mình rất muốn hạn chế tối đa tài nguyên của máy cho nên sẽ bỏ đi PIEPlus.
Sau khi Chỉnh xong rất tốt. Một lần nữa chân thành cảm ơn bạn