• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNLOCK CHO CÁC DÒNG SMARTPHONE HTC

Duynt

bài hướng dẫn rất chi tiết cụ thể .Nhưng anh em chú ý là phải có sm test hay sim * orange * mới làm đc đó nhé . Chúc anh em thành công

Mình hiện giờ đang bị tình trạng không vào được win thì làm sao mà làm theo bước 1 được...Tom_CoDon hay anh Quang có cách nào mà không cần sim để làm theo bước 1 được không ? :| Quen PPC rồi giờ mới bắt đầu đụng phải mấy SP này mệt ghê 8-|

Again X-(

PhamQuang

Manager
Mình hiện giờ đang bị tình trạng không vào được win thì làm sao mà làm theo bước 1 được...Tom_CoDon hay anh Quang có cách nào mà không cần sim để làm theo bước 1 được không ? :| Quen PPC rồi giờ mới bắt đầu đụng phải mấy SP này mệt ghê 8-|

Again X-(

Nếu máy không vào Win được kể ra cũng khá khó đấy, bởi một trong các bước Unlock liên quan tới công việc trong Win.

Hiện tại Duy thử chạy Up ROM xem sao đã nhé. Với ROM khác có khi vào được Win đấy.

Trong DS đã có Tool hỗ trợ Up ROM cho MPx220 rồi đó.

Duynt

Ok em đã tìm thấy topic nói về cách up rom cho dòng máy này rồi...để em tìm hiểu xem thế nào có gì sẽ post lại để anh em lần sau có gặp trường hợp thế này còn biết mà làm đỡ phải hỏi!

Thanks anh nhiều :D

Chỉnh sửa cuối:

zakka

Hiện tại máy của em đang ở tình trạng BL,xin hỏi muốn thoát phải làm sao ạ?Thanks.

buitruc

Mình đang dùng con SPV-C500, bây giờ mình muốn up rom cho nó thì có cần phải unlock như hướng dẫn ở đầu trang không vậy Man Quang, vì mình đã thử uprom nhưng khi đưa về bootloader thì nó không kết nối với PC được

trucover

Anh Quang cho em hỏi với, em đang dùng một con SDA T-Mobile
ROM 1.0.14.0
OPERRATOR 1.9.19.16
em muốn úp ROM mới thì phải làm sao?
Với lại khi em lên Internet thì nó kh hỗ trợ UNICODE
Mong anh giúp đỡ

dachi81

Giúp em unlock con EXCA100 với...Người nhà xách về mà bị SIM unlock..
Em xin cảm ơn

theghost84

em xài T-mobile SDA,chạy đủ các tool ở trên,cái nào cũng báo success, nhưng vẫn ko up rom dc, khi chạy lại các tool trên thì thấy mọi thứ lại trở về như cũ,vậy em phải làm thế nào để up dc rom đây

hahaha,sau 1 hồi cố gắng thì mình đã up thành công,xài bản imate sp5m,thấy tiết kiệm pin hơn,đỡ rườm rà hơn t mobile,sau khi khóa phím thì đèn mau tắt hơn
tuy nhiên theo mình thấy thì dòng tornado này hình như hơi kén phần mềm thì phải,trước đây xài xphone và xphone IIm thì thấy nhiều phần mềm hơn

Last edited by a moderator:
Em có con SPV-C500 Rom Trung Quốc lắp Sim Vina nghe gọi bình thường, up lại bản ROM SPV C500 Orange 4.2.1.2 ROM UK song rồi bật lên bị SIMlock. Làm đủ mọi cách không unlock được có bác nào giúp em với.

Chỉnh sửa cuối:

thangmymobi

bài hướng dẫn rất chi tiết cụ thể .Nhưng anh em chú ý là phải có sm test hay sim * orange * mới làm đc đó nhé . Chúc anh em thành công
Nếu không có sim Orange thì không unlock được hả anh?Vậy thì mình làm cách nào để unlock được?
Em có con SPV-C500 Rom Trung Quốc lắp Sim Vina nghe gọi bình thường, up lại bản ROM SPV C500 Orange 4.2.1.2 ROM UK song rồi bật lên bị SIMlock. Làm đủ mọi cách không unlock được có bác nào giúp em với.
Mình đang có con Orange C500 đang cũng chạy bản tiếng Hoa,mình mới tải
SP3_WWE_2.4.33.11,nhưng chưa dám úp,với lại từ trước giờ chưa úp cho Smatphone lần nào nên hơi nhát tay.

kiet_xu

Khi up ROM ta phải UNLOCK SP. Unlock SP có 2 bước đó là LockSim và UnlockCID. Khi thực hiện bước LockSim thì sim của bạn sẽ bị khóa.Nhưng sau khi up được ROM, xài bản ROM mới sim sẽ ko bị khóa nữa vẫn hoạt động bình thường.Bất kì sim nào cũng được,ko nhất thiết phải sim Orange,nên có 1 sim khác để test. Nói chung bạn chỉ nên Unlock SP khi up ROM thôi,nếu ko up ROM thì đừng nên nghịch. Đã LockSim bạn buộc phải up ROM lên mới mở được sim,còn nếu ko up thì dù bạn có thay sim khác vào vẫn bị khóa sim

thinh30

Bạn Tom_CoDon: bạn unlock con Orange SPV C600 (HTC Faraday) chưa? : nếu có xin chia sẽ...
"Con này có 2 tên gọi cho nên tui hơi lùng bùng: tornado (có wifi) =faraday (không wifi)"

Nếu ai ở sài gòn biết chỗ nào unlock nhanh: chỉ dùm nghe đa tạ.
nếu không có thì đành tự mày mò vậy :)

Chỉnh sửa cuối:

thinh30

bootloader của HTC tornado

Có ai biết cách vào bootloader của TMobile SDAII chỉ giúp em với :((

Mình mới lượm trên trang : http://www.imei-check.co.uk/c600unlock.php

Cách vào bootloader của HTC tornado:
1. tắt máy
2. bấm nút camera, và rồi cắm cáp USB vào (lưu ý cáp USB đang nối với máy PC có active sync 4.5)

hình hiện lên là:

máy mình đang giữ là:

IPL: 2.0
SPL: 2.00.0011

Chỉnh sửa cuối:

thinh30

Unlock HTC Typhoon

Theo như hướng dẫn của Tom-Codon, mình mới unlock được con HTC Typhoon:

nguoimang

Như thế này đã được Supper CID chưa? nhờ các anh chỉ dùm

Sau khi tôi chạy phần mềm romupdate_115.exe thì thấy kết quả như dưới đây

Các cao thủ giúp xem như thế là đã có Supper CID chưa?
Cảm ơn nhiều

"Cmd>info 2
GetDeviceInfo=0x00000002

+ SD Controller init

- SD Controller init

+StorageInit

CMD55 failed
+ SD Controller init

- SD Controller init

+StorageInit

CMD55 failed
HTCSSuperCID ' HTCE

Namnet

Có ai có cách nào unlock sim cho dòng Excalibur ( chính xác T-Mobile Dash) không nếu có xin chỉ giáo đã Unlock CID thành công và đã Up bản rom mới WM6 -HTC_S620_WWE_1.27.405.1_4.1.13.44_02.94.90_Ship ! đã làm nhiều cách rồi mà đang chịu bó tay! Xin chân thành cám ơn!

PhamQuang

Manager
Có ai có cách nào unlock sim cho dòng Excalibur ( chính xác T-Mobile Dash) không nếu có xin chỉ giáo đã Unlock CID thành công và đã Up bản rom mới WM6 -HTC_S620_WWE_1.27.405.1_4.1.13.44_02.94.90_Ship ! đã làm nhiều cách rồi mà đang chịu bó tay! Xin chân thành cám ơn!

Trong Unlock mình đã nói 1 lần rồi mà !!!

Với dòng này có Tool chạy USPL đó:

Excalibur Update SPL (USPL) 1.11

Của tác giả jockyw2001 trên WiKi.

Bộ Tool và cách làm Namnet theo Link sau mà tải dùng nhé:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=329605

Chạy xong là an toàn Up ROM thoải mái.

Dòng này gần gũi với PPC hơn, Cook và tạo nbh dùng Tool HTC chạy rất hay.

Chú chưa có thời gian ranh, hơn nữa chưa nhiều người sử dụng nên chưa viết bài hướng dẫn cụ thể mà thôi.

Namnet

Không cháu đã làm rồi theo bài viết này rồi cháu đã thành công trong việc Unlock CID và Up rom khác nhưng vẫn còn kẹt về ván đề mở mạng! vẫn chưa tìm ra cách nào mở mạng ngoài code!đang tìm tool nào đó có thể thay được code chú à! nếu chú có thể thì giúp cháu với nhé! xin cám ơn chú rất nhiều!

cháu xin trích đoạn bài viết đó: "This means you can flash ANY ROM to your Excalibur after running USPL on it, no need to pay for CID unlock anymore!

The USPL will *not* help you to SIM unlock your device. You still have to pay for that.

The USPL runs in RAM and is *not* flashed to your device, so there is no risk there. Once it runs you can run any official Excalibur ROM update utility.

The USPL does *not* permanently CID unlock your phone, like the CID unlocker from imei-check or so.

"

À cháu post luôn 2 bản rom dành cho dòng này cháu đã test! và hy vọng ai chưa UP có thể download về Up thử! 2 bản này chạy khá ok!

HTC_S620_WWE_1.27.405.1_4.1.13.44_02.94.90_Ship

RUU_Excalibur_HTC_WWE_Brightpoint_US_1.33.422.1_4.1.13.51_03.07.90_Ship

Cháu đang tìm cách Unlock Sim! Còn về cool lại rom thì có thể cháu sẽ thử! có gì nhờ chú giúp đỡ thêm!

Chỉnh sửa cuối: