• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock HD2 Chạy Windows Phone 7 để cài đặt phần mềm và Games

trinh12345

các bác cho hỏi hiện nay có cách nào dễ hơn để unlock cho winphone 7 trên HD2 chưa ạ? thanks!

quanthien84

hôm qua mình cũng bị như thế nhưng bây giờ unlock thành công rồi, theo mình những trường hợp khó unlock quá nên thực hiện các bước sau:
1. Cài lại win 7 (xong tốt nhất là chưa nên cài gì)
2. Cài windows phone 7 SDK
3. cài zun
4. Đăng nhập vào mail trên điện thoại cài developkey.cer (hoặc dùng điện thoại vào link http://tom.x-files.lv/wp7/Developkey.zip để cài)
5. Kết nối WP với máy tính, đăng nhập đồng bộ với zun (nhớ phải sign in và không lock screen WP)
6. Chạy chervon WP7 như hướng dẫn
7. sau khi unlock phone được bằng chervon WP7 chạy Tom XAP installer.exe bằng quyền admin
8. Chạy file Tom WP7 Jailbreak.xap để unlock hoàn toàn
9. Chạy Connection Setup.xap để thiết lập máy
10. đã xong rùi nhé ( Đây là kinh nghiệm thực tế của em sau 2 ngày hì hục chúc bác thành công)

thế này thì hoành tráng wá... :-(

namy2k

- Cho em hỏi Windows 7 64bit chạy được không ạ?
- Em dùng bản V2 của PPCBoy, dùng Tom Installer nhưng lúc cài thì nó báo
"Please Make sure your phone was unlocked!
Please Make sure your connection device to PC and Zune lauched. Try again"
Em đã làm các bước :
1/Cài Windows Development Tools (windows phone 7 SDK cũng là nó phải ko ta)
2/ Cài Zune và Sign Up
3/ Cài ChevronWP7 trong HD2
4/ Mở Zune sau đó mở ChervonWP72.0 chọn 2 cái option rồi bấm unlock nó báo relock (giữ màn hình luôn sáng)
Cài chương trình cho máy ảo thì ok nhưng máy thật thì lại báo thế

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
- Cho em hỏi Windows 7 64bit chạy được không ạ, sao e chạy phần "Tom WP7 Jailbreak" và "Connection Setup" và nhấp vào phần mềm đuôi xap nó báo "not a vaild Win32 application".
- Em dùng bản V2 của PPCBoy, dùng Tom Installer nhưng lúc cài thì nó báo
"Please Make sure your phone was unlocked!
Please Make sure your connection device to PC and Zune lauched. Try again"
Em đã làm các bước :
1/Cài Windows Development Tools (windows phone 7 SDK cũng là nó phải ko ta)
2/ Cài Zune và Sign Up
3/ Cài ChevronWP7 trong HD2
4/ Mở Zune sau đó mở ChervonWP72.0 chọn 2 cái option rồi bấm unlock nó báo relock (giữ màn hình luôn sáng)
Cài chương trình cho máy ảo thì ok nhưng máy thật thì lại báo thế

- Nhìn chung dùng win64 bit hay đụng phần mềm, nếu có thể bạn chia lại ổ đĩa cất recovery phiên bản gốc qua một bên. cài lại win 32bit cho dễ dùng. Khi xài win7 nếu dùng 64bit rất khó khăn.
- Hiện nay có nhiều bản rom win7 cho HD2 đã unlock sẵn bạn nên cài các bản đó nếu rom chưa unlock thì làm theo các bước hướng dẫn của Tom trên bài sticky là sử dụng tốt.

anhthai

em mới vừa xin active code xong ..... bây h e phải làm tiếp gì vậy các bác .

Bạn vào market tải đại 1 pm nào đó nó sẽ bắt bạn nhập địa chỉ hotmail khi nhap xong nó báo lỗi và hiện ra 5 dòng và bạn nhập 25 ký tự xin được vào đó.

nguyentri80

ko .....ý em hỏi là em đã xin được active codde thì e có cần phải Jailbreak hay unclock nữa ko ..... làm thế nào để cài game và app được ý .....

sweetmoon

Nếu cài bằng sideload thì bạn chả cần code vì tất cả các bản ROM sau này đều tích hợp sẵn unlock và jail rồi, down về là cài bằng tom installer hoặc deploy vào.
Còn bác muốn vào market để mua và cài thì mới cần dùng code.

nguyentri80

cho mình xin link bản rom nào đã unclock và jail rồi đi ..... mình mới chuyển qua win7 nên ko rành ..... bản nào xài ổn định nhất đấy ạ .... thank bác nhiều ...

anhthai

cho mình xin link bản rom nào đã unclock và jail rồi đi ..... mình mới chuyển qua win7 nên ko rành ..... bản nào xài ổn định nhất đấy ạ .... thank bác nhiều ...

Thì bạn lên trang 1 tải bản của Tom đã JB rồi đó.

0913100606

Không biết có bác nào gặp như em không, cài rom vào chạy ổn nhưng một lúc máy treo và rung liên hồi, phải tháo pin gắn lại nhưng hễ cứ treo máy là rung liên tục. Đã task29, làm lại từ đầu của quá trình up rom nhưng vẫn bị như thế, đành về android dùng mặc dù rất thích Win phone 7.

huyplas

dùng bản tom 1.0. bản này dùng ổn định nhất, đã unclock và jail rồi. Mình dùng bản này 02 tháng nay.

nguyentri80

Bạn có thể nói rõ hơn lỗi này được không?
e đag xài wwin7 32bit ..... đag chạy bản rom 1.0 của bác Tom .... không hiểu sao zune thì đã nhận mà nhấn vào unclock thì máy báo không nhận usb

myGenio

e đag xài wwin7 32bit ..... đag chạy bản rom 1.0 của bác Tom .... không hiểu sao zune thì đã nhận mà nhấn vào unclock thì máy báo không nhận usb

Nếu bạn dùng bản của Tom thì nó đã dc unlock và JB rồi sao mà bạn còn unlock làm chi nữa, bản này tương đối tốt ra ngày 1/1 tết ta đến giờ. ít ai kêu bị này nọ, bạn có thể liên lạc trực tiếp với Tom wa Ym hoạc call trực tiếp xin tư vấn.

nguyentri80

nếu vậy là cài bản 1.0 của bác Tom là mình ko cần unclock vs jaib ha? bác ??? ..... mình down games về là cài đc luôn chưa bác hay còn phải làm gì nữa .... e mới chuyển qua win7 nên ko biết j hết mong các bác giúp .....

myGenio

nếu vậy là cài bản 1.0 của bác Tom là mình ko cần unclock vs jaib ha? bác ??? ..... mình down games về là cài đc luôn chưa bác hay còn phải làm gì nữa .... e mới chuyển qua win7 nên ko biết j hết mong các bác giúp .....
Đúng vậy====> Thông tin :

HD2 WP7 phien ban 1.0 by Tom_codon

Các thay đổi chính :
1.Thay Theme HTC làm chủ đề chính
2.Loại bỏ sercurity và cer ứng dụng
3.Sửa lỗi loa rè ở phiên bản Leo70 Cotulla
4.Thêm kí tự tiếng việt vào bàn phím mặc định , giờ các bạn có thể đánh tiếng việt ở bất cứ nơi đâu
5.Thêm Profiles MMS
6.Thêm chứng chỉ lập trình viên và mở khóa máy để cài các ứng dụng cRacK dạng XAP và chống lại việc khóa máy từ xa của Microsoft thông qua Zune . Các bạn không lo lắng việc mở khóa máy nữa
7.Thêm chứng chỉ HTC Windows Phone 7 vào HD2 , và các bạn có thể cài đặt các ứng dụng HTC thông qua Market
8. Tăng bộ lọc đệm mặc định , khiến ứng dụng chạy mượt mà hơn và tải nhanh hơn