• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock HD2 Chạy Windows Phone 7 để cài đặt phần mềm và Games

heroofg

Minh cai duoc wp7 nhung vao market ma download Phan men ve no doi key de dang nhap the moi day, bac nao co the giup toi voi(xin Loi cac BAC vi viet qua ban Wp7 vua cai ra len khong co Chu co dau)

clarkht

Minh cai duoc wp7 nhung vao market ma download Phan men ve no doi key de dang nhap the moi day, bac nao co the giup toi voi(xin Loi cac BAC vi viet qua ban Wp7 vua cai ra len khong co Chu co dau)

cái code này ko ai giúp đc bác đâu ngoài bọn MS. :D bác gọi điện lên MS mà hỏi

hunghm87

Hic đúng là một ngày đen đủi, sáng gọi ms chả xin được, chiều vọc làm phải cài lại toàn bộ cả điện thoại lẫn máy tính, chán chán:(

Hình như mình cũng bị y như bác xemtynhi mắc phải, nhấp vào apps hoặc game là nó xóa luôn, sau đó tưởng là bị lock lại (thực tế mình cài đầy đủ các bước theo bác Tom) mình thử unlock nhưng nó cứ bảo không kết nối usb hoặc zune điên máu phải cài lại cả chưa biết ra sao@@

Chỉnh sửa cuối:

xemtynhi

Hic đúng là một ngày đen đủi, sáng gọi ms chả xin được, chiều vọc làm phải cài lại toàn bộ cả điện thoại lẫn máy tính, chán chán:(

Hình như mình cũng bị y như bác xemtynhi mắc phải, nhấp vào apps hoặc game là nó xóa luôn, sau đó tưởng là bị lock lại (thực tế mình cài đầy đủ các bước theo bác Tom) mình thử unlock nhưng nó cứ bảo không kết nối usb hoặc zune điên máu phải cài lại cả chưa biết ra sao@@

bác Hard reset toàn bộ máy xong làm lại CHUẨN từng bước của như bác TOM sẽ khắc phục đc ,em nghĩ lại theo em thì chắc tại em bỏ xót bước cuối cùng chạy Connection Setup sau đó ấn dont . em quên bước này :D ! em vừa làm lại toàn bộ xong , giờ đang táng game và soft vào đây , hic cài lại cái game thesim3 voi NFS lâu wa' .....:(

clarkht

bác Hard reset toàn bộ máy xong làm lại CHUẨN từng bước của như bác TOM sẽ khắc phục đc ,em nghĩ lại theo em thì chắc tại em bỏ xót bước cuối cùng chạy Connection Setup sau đó ấn dont . em quên bước này :D ! em vừa làm lại toàn bộ xong , giờ đang táng game và soft vào đây , hic cài lại cái game thesim3 voi NFS lâu wa' .....:(

cài đi bác, xem có giật tiếng ko, e gỏi vấn đề này bao nhiêu lần rồi nhưng chưa có bác nào thẻ class cao trả lời cả. Nếu ko giật còn bít để đi mua cái thẻ ko mua về vẫn thế phí tiền

hunghm87

Em nghĩ chả làm thiếu bước nào cả chắc do vọc vạch chỗ nào nó gây ra lỗi nên cài lại win rồi giờ đang cài sdk và zune, vụ thẻ em nghĩ chắc class 4 sẽ ok nhất :D

xemtynhi

cài đi bác, xem có giật tiếng ko, e gỏi vấn đề này bao nhiêu lần rồi nhưng chưa có bác nào thẻ class cao trả lời cả. Nếu ko giật còn bít để đi mua cái thẻ ko mua về vẫn thế phí tiền

có đấy bác ạ , tiếng bị giật cục chới game sim3 , NFS đều bị thế ... e dùng thẻ 16gb theo con máy t-mobile :)

hnam5

Đã unlock với Jailbreak đầy đủ, cài apps với games tùm lum 2,3 hôm roài. bữa nay định cài thêm mấy cái app nữa tự dưng nó lại báo lỗi unlock với Zune mặc dù kiểm tra lại unlock vẫn báo đã unlock roài, zune thì nhạc nhiếc ầm ĩ. Chả hiểu quái gì cả, chẳng lẽ lại cài lại SDK?:|. Đành để im nghe gọi chờ tuần nữa có nhiều ápp thì cài lại vậy. Bùn vãi cả lái...hếc, chỉ muốn đập cho 1 nhát, bố khỉ~X(

hunghm87

Hình như có vấn đề gì đó chưa được ổn lắm, bạn giống mình và vài người nữa trong diễn đần đã cài đầy đủ sau đó một thời gian tự nhiên lại bị báo lỗi như thế, cài lại xong cả rồi, lại ngon nhưng không biết có bị lại không nữa (cài lại cái máy tính mà chuyên code mệt lắm cỡ vài phần mềm mà thằng nào cũng lâu bỏ xừ, cực lắm) :(

Hai_ninhthuan

Mình làm đầy đủ các bước như bác Tom hướng dẫn , đã unlock máy. Chạy xap -installer để cài game. Cài lên chơi được ngay nhưng khi thoát ra khỏi game thì chả thấy đâu trong máy cả, có bác nào biết tại sao không, mình còn hơi gà...:-??

clarkht

Mình làm đầy đủ các bước như bác Tom hướng dẫn , đã unlock máy. Chạy xap -installer để cài game. Cài lên chơi được ngay nhưng khi thoát ra khỏi game thì chả thấy đâu trong máy cả, có bác nào biết tại sao không, mình còn hơi gà...:-??

nó ko như ứng dụng nằm bên ngoài mà trong xbox live bạn ạ

clarkht

nhưng vào xbox live thì vào phần nào? mình thấy nó đòi đăng nhập mà.

vào cái là thấy, ko cần đăng nhập bác ạ. Đăng nhập là để tải game. còn đây là game mình đã cài thì nhìn thấy ngay í

anhthai

Mình bị lỗi cắm cab nhưng Zune ko nhận ra HD2. Cài đi cài lại đều ko được . Bác nào chỉ giúp với. Mình đang dùng Win7 Ultimate

Bác cài lại zune chưa? Bữa trước mình cũng bị mấy lỗi mình Format thẻ nhớ và up lại WP7 làm theo các bước như bác Tom 1 phát được liền.

chicken1608

Tom ơi ! cho em hỏi máy em đã active,unlock và cài được game hết rồi nhưng mà sao khi market hay xbox live login windows live thì nó báo là chưa active là sao vậy.
Như vậy là máy em vẫn chưa active được ah?
Giúp dùm em với, em muốn load mấy cái game free chơi thử

lyakhoi

Sorry, I 'm having trouble communicating with the phone.
- Please make sure it 's connected using USB
- Please start the Zune application

hix làm hoài ma cứ bị như này ở chỗ chevro wp7
ai biết cách xử lý giùm với
(HD2 đã kết nối với PC, đã sync, màn hình đã unlock)
đã thành công sau khi rs HD2 để unlock lại

Chỉnh sửa cuối:

timbangai123

Hard reset ha ban.
Sorry, I 'm having trouble communicating with the phone.
- Please make sure it 's connected using USB
- Please start the Zune application

hix làm hoài ma cứ bị như này ở chỗ chevro wp7
ai biết cách xử lý giùm với
(HD2 đã kết nối với PC, đã sync, màn hình đã unlock)
đã thành công sau khi rs HD2 để unlock lại