• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock iphone 3G hoàn hảo bằng Yellowsnow 0.9.4

kitaro

Unlock iphone 3G hoàn hảo bằng Yellowsnow 0.9.6

Sau những đột phá cho việc unlock iphone 3G bằng tool yellowsnow 0.9.3 , 9.4 , 9.5 và bây giờ là 0.9.6 của dev_team đã trình làng bản yellowsnow 0.9.6 tuyệt với .
Mình có 2 con iphone 3G , con đầu chỉ cần vài thao tác với bản 0.9.5 là ok nhưng con kia làm mọi cách và phải Restore 4 lần vẫn không được , nhưng giờ thì ok , mình xin tóm tắt quy trình được tổng hợp như sau :

Bước 1: các bạn cần phải restore lên Firmware 2.2 gốc của App

Bước 2: Dùng QuickPwn 2.2 để Jailbreak iphone

Bước 3: Restore bản FW Custom 2.2 Fix Lock của Iphone service Ha Noi ( trên thực tế cũng không cần thông qua bước này , bạn chỉ cần làm bước 2 là đủ )
Bước 4: Vào Installer để cài đặt source: http://i.yellowsn0w.com/ sau đó chọn cài đặt Yellowsn0w 0.96 hoặc Cydia source: http://apt9.yellowsn0w.com/ . nếu các bạn đã install bản 0.9.5 thì hãy vào remover nó đi , khởi động lại máy , rồi vào installer hoặc Cydia cài bản 0.9.4 ( nhớ là bản 0.9.6 nhà )
Bước 5: Sau khi cài Yellowsn0w 0.96 ( SIM vẫn được bỏ trong máy )

--> vào Settings/General/Network/Tắt Enable 3G & Data Roaming

--> reboot lại máy (bằng Bossprefs)

--> Carrier hiện ra ngay --> THÀNH CÔNG 100%

Chỉnh sửa cuối:

hns

mình đã thử theo cách của bác nhưng no vẫn không hiện lên carrier :(

mobile177

mình đã thử theo cách của bác nhưng no vẫn không hiện lên carrier :(

bạn reboot lại máy xong để nguyên máy chờ 4 phút sau,lấy sim ra gắn vô lại là lên sóng.chúc ban thành công

hns

để mình thử cách của bạn xem sau, có gì thì mình sẽ báo cho bạn biết

hns

bạn reboot lại máy xong để nguyên máy chờ 4 phút sau,lấy sim ra gắn vô lại là lên sóng.chúc ban thành công

mình đã làm theo cách của bạn thì vẫn không có sóng

net_10

thấy mod nói là nên dùng source bên installer thay vì cydia.......

vtp9x

mình đã làm theo cách của bạn thì vẫn không có sóng

Bạn đã cố làm tới làm lui theo đúng hướng dẫn mà vẫn không có sóng, rất có thể máy bạn đã bị "lụi" xsim từ bên trong ( cái mà người ta gọi là unlock phần cứng ).Nếu gặp trường hợp này hãy lấy xsim ra và tiến hành làm lại nhé :(

hns

Bạn đã cố làm tới làm lui theo đúng hướng dẫn mà vẫn không có sóng, rất có thể máy bạn đã bị "lụi" xsim từ bên trong ( cái mà người ta gọi là unlock phần cứng ).Nếu gặp trường hợp này hãy lấy xsim ra và tiến hành làm lại nhé :(

Mình đã làm đi làm lại nhiều lần rồi mà vẫn không được. Máy của mình không có dùng xsim hoặc turbo sim. Mình đang làm lại nữa đây, hy vọng là lần này có sóng.

nguyenngocbau

Active Member
Bạn thử kiếm cái sim khác bỏ vô là ok àh,mình đã bị trường hợp này rồi và đã thành công :D

nguyenngocbau

Active Member
Sau những đột phá cho việc unlock iphone 3G bằng tool yellowsnow 0.9.3 nhưng vẫn gặp rất nhiều khó khăn trong việc có sóng , giờ đây dev_team đã trình làng bản yellowsnow 0.9.4 tuyệt với .
Mình có 2 con iphone 3G , con đầu chỉ cần vài thao tác với bản 0.9.3 là ok nhưng con kia làm mọi cách và phải Restore 4 lần vẫn không được , nhưng giờ thì ok , mình xin tóm tắt quy trình được tổng hợp như sau :

Bước 1: các bạn cần phải restore lên Firmware 2.2 gốc của App

Bước 2: Dùng QuickPwn 2.2 để Jailbreak iphone

Bước 3: Restore bản FW Custom 2.2 Fix Lock của Iphone service Ha Noi ( trên thực tế cũng không cần thông qua bước này , bạn chỉ cần làm bước 2 là đủ )
Bước 4: Vào Installer để cài đặt source: http://i.yellowsn0w.com/ sau đó chọn cài đặt Yellowsn0w 0.94 hoặc Cydia source: http://apt9.yellowsn0w.com/ . nếu các bạn đã install bản 0.9.3 thì hãy vào remover nó đi , khởi động lại máy , rồi vào installer hoặc Cydia cài bản 0.9.4 ( nhớ là bản 0.9.4 nhà )
Bước 5: Sau khi cài Yellowsn0w 0.94 ( SIM vẫn được bỏ trong máy )

--> vào Settings/General/Network/Tắt Enable 3G & Data Roaming

--> reboot lại máy (bằng Bossprefs)

--> vào Settings ngay, ON chế độ Airplane Mode

--> đợi 1 phút rồi OFF luôn Airplane Mode ( nhớ là 1 phút nha !

--> Carrier hiện ra ngay --> THÀNH CÔNG 100%
Đã làm theo bác này hướng dẫn ok 100%=D>=D>=D>

heoconlandan

HAY quá cảm ơn bác nha! Cái này em nghe nói còn một số lổi phát sinh nên không dám làm, các bác chỉ em với nhe! Cách khắc phục lổi ý. cảm ơn

vipboy_9x

Moderator
các bác nào có giải pháp tốt hơn ko.hiện tại thì sóng vẩn chập chờn nắng mưa hoài à mấy bác iu.có sóng khoảng 1hay2 ngày là bị mất sóng phải lam đi làm lại rất nhiều lần mới có sóng mệt lắm các bác ơi.:((

nguyenngocbau

Active Member
Mình làm như bài trên thì thấy sóng gió rất ổn định đó bác.Bác thử làm lại bằng cách này thử sao nhé good luck!

dinhtoan

Mình vừa tháo sim ghép trong ra mất 200k va làm theo cách trên, thành công mỹ mãn, thank nhiều

vipboy_9x

Moderator
các bác ui mình có cách nay sin chia sẻ vói các bác nhen.khi unlock thì mọi viêc trờ nên khó khăn hơn với việc làm sao để có sóng mình làm theo hướng dẩn mà vẩn hem có được tưởng chừng như đã vô vọng,nhưng hay ko bằng hên các bác ạ là mình phải sử dụng sim ghép để {MỒI}cho có sóng rùi mình lấy sim ghép ra và bỏ vào sim bình thường on>of< chế độ máy bay là có sóng à các bác ko phải cực như trước nửa làm nhiều mà chẳng được bao nhiêu
chúc các bác thành công nhen=D>

Cold90

bạn có thể hướng dẫn cụ thể ko bạn. Ý mình là các phần mềm đó cài thẳng vào máy Iphone lun hay là cài vào pc rồi dùng cáp thông qua Iphone. Bước 3 và 4 mình đọc mình chả hỉu gì cả bạn có thể up hình chỉ cho dễ ko bạn