• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UNLOCK IPHONE 3G TỪ IPHONE DEV TEAM

NguyenHuuTrong

Việc đầu tiền là chúng ta vô cùng biết ơn iPhone Dev-Team đã làm ra công cụ Unlock iPhone 3G =D>

Công việc của bạn là iPhone 3G Lock đang mọi FW (kể cả FW 2.2) --> hãy lên FW 2.2 gốc từ apple --> làm bước này http://pdaviet.net/showthread.php?t=39213 --> xong -->

Mục đích restore FW gốc là để Modem Firmware là 02.28.00 mới có thể unlock bằng yellowsn0w

SIM chúng ta gắn vào iPhone sau khi Unlock là SIM bình thường (ko phải XSIM)

Bạn đang có iPhone 3G FW 2.2 và vào Setting --> General --> About --> xem Modem Firmware là 02.28.00 là ok :D

CÁCH UNLOCK KHÁC (Source Yellowsn0w !)

DOWNLOAD

1. Restore FW 2.2 từ iTunes

2. Jailbreak Iphone với Quickpwn

3. Iphone kết nối vào PC và chờ đợi cho Itunes nhận nó

4. Chạy Iphone3gunlock bấm HACK

5. Tắt Iphone --> Mở lại

attachment.php
attachment.php

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Update 4: (a) The yellowsn0w Cydia package will be available as soon as our devteam member in charge of the repo wakes up to fix a file permission error. (b) Once it’s out, those users with SIMs that have apps and other menus on them will need to do that extra step we’ve been talking about. They’ll need to pull and reinsert the SIM once after rebooting the phone to engage the unlock. Even though it’s needed only once per boot, it’s still a nuisance and we’ll be fixing that ASAP. (c) You’ll know if you fall into that “extra step” category if your carrier doesn’t show up within about 10 seconds of the slide to unlock screen. (d) Yes it really is for baseband 02.28.00. That means everyone can use it now! (e) Happy New Year!
Như vậy, nếu đã có sẵn tool trên từ Cydia, các bạn có thể làm theo hướng dẫn là tháo SIM ra khỏi khay, và tiến hành cài đặt yellowsn0w và sau khi xong, reboot máy và tiến hành cắm SIM vào và say "Happy new iPhone" tới mọi người :D

NguyenHuuTrong

Vào Cydia --> Search --> yellowsn0w :D
Hoặc Cydia --> Changes --> refresh liên tục nhé :p
Hoặc có thể add source khác vào Cydia hoặc Installer để cài yellowsn0w :D

Chỉnh sửa cuối:

tomcat266

e đang ngồi rình ...lúc nào nó có ....test thử liền ......còn zì để mất đâu mà sợ :)):)) ......test xong thông báo kết quả liền .......

phuloves

tớ đã test với iphone 3G Lock ở các Version 2.1 và 2.2 nhưng vẫn chưa làm việc, và đã đọc những comments trong blog của Dev nhưng vẫn chưa có tiến triển nào mới, anh em mình lại chờ tiếp vậy ^^ Hiện nay vẫn chưa làm việc đc

NguyenHuuTrong

Tình hình nếu ai làm xong ko có sóng thì có thể vào Installer add source của installer và cài yellowsn0w trên installer
Nếu máy có cài mã pin thì hãy xóa nó đi :D xem có tiến triển gì ko :D

NguyenHuuTrong

Ai làm thành công chia sẽ kinh nghiệm đi nào ! tình hình hình như VN toàn No Service :O

NguyenThanhLuan

Có bác Oh yeah rồi ! Bác cho biết tí thông tin là sóng có khỏe không ?... bật mí chút để anh em chuẩn bị mua 3G =))

AnhTu

Super V.I.P
Như vậy, nếu đã có sẵn tool trên từ Cydia, các bạn có thể làm theo hướng dẫn là tháo SIM ra khỏi khay, và tiến hành cài đặt yellowsn0w và sau khi xong, reboot máy và tiến hành cắm SIM vào và say "Happy new iPhone" tới mọi người :D

tớ đã test với iphone 3G Lock ở các Version 2.1 và 2.2 nhưng vẫn chưa làm việc, và đã đọc những comments trong blog của Dev nhưng vẫn chưa có tiến triển nào mới, anh em mình lại chờ tiếp vậy ^^ Hiện nay vẫn chưa làm việc đc

install nó ......nhét sim vào ....đợi .....Oh yeah .......
Có nói ở đầu tiên, bạn hãy làm theo thử...

blackbean

đang dùng Xsim gắn trong bản 2.1 thì làm thế nào các bác nhỉ, unlock bằng cách này thì có cần tháo Xsim gắn trong ra hay kô vậy, nghĩ đến phải mở máy 1 lần nữa để tháo Xsim ra oải quá

Germaniteen

sao vào terminal gõ yellowsn0w thì hiền ra cái dòng open: resource busy là sao vậy

AnhTu

Super V.I.P
sao vào terminal gõ yellowsn0w thì hiền ra cái dòng open: resource busy là sao vậy
Cả triệu người dồn vô host thì sao mà chịu nổi...Cài offline từ file deb đi bà con :D

cuteont

theo Dev team thì tháo sim,mình cũng tháo sim.Up lên 2.2 đi bạn (bản gốc nha)