• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock và Uprom cho miniS chip G4 từ A->Z

unname

Please get newer Update Utility....

HI moi nguoi,

Con Mini S của mình đang dùng ROM này TNT.19199_Official_Wizard_V.2_original nhưng thấy nó hao pin quá định up sang con ROM khác. Nhưng khi thử sang HTC-Wizard 6.1 Build 20764_1.4.3 PNT thi nhận được thông báo này:

This Update Ultility cannot be used for your PDA Phone. Please get newer Update Utility.

Làm sao ma sửa được lỗi này hả mọi người.

unname

nếu bác nào biết cái ROM nào tiết kiệm PIN nhất thì giới thiệu cho em nhé. Thank các bác nhiều

nhathuy

HI moi nguoi,

Con Mini S của mình đang dùng ROM này TNT.19199_Official_Wizard_V.2_original nhưng thấy nó hao pin quá định up sang con ROM khác. Nhưng khi thử sang HTC-Wizard 6.1 Build 20764_1.4.3 PNT thi nhận được thông báo này:

This Update Ultility cannot be used for your PDA Phone. Please get newer Update Utility.

Bạn đang xài G4 đúng không? nếu bạn xài G4 bạn có thể dùng tool đính kèm theo Rom CR86 hoặc WizFlo vẫn Up ok.
Have fun!

unname

máy tớ là G3 bạn àh.
IPL 2.21
SPL 2.21
GMS 02.19.11
OS 11.0.1.1

Rom version: 11.0.1.1 WWE
ROM date:2/2/08
Radio: 02.19.11
Protocol version:4.1.13.09

Bác có cách nào giúp em với

vanbon

HI moi nguoi,

lỗi này phần lớn là do pc không tìm thấy PPC của bạn( do cáp hoặc do tiếp xúc USB)bạn tháo cáp USB ra, sau đó đưa máy vào Bootloader(Power + Camera + Soft Reset) và up lại 1,2.. lần nữa thử xem nhớ là dùng: ROMUpdateUtility_Wizard_NoID
chúc thành công!

ghostonline

Cho em hỏi cách kết nối wifi trong WM 6.1

Tình hình là em vừa mua lại 1 con O2mini S đã up sẵn lên WM 6.1 của PDA việt. Cụ thể thông số là:
ROM version: 11.0.3.0 WWE
ROM date: 2/02/08
Radio version: 02.25.11
Protocal version: 4.1.13.12
EXTROM version: PDA viet 6.1
nhưng em chẳng biết kết nối vào mạng wifi thế nào cả. Em đọc help thì thấy ghi là vào setting ==> connection ==> Wifi (hoặc Network card) sau đó chọn Add new. Nhưng khi vào cả Network card lẫn wireless lan thì đều không có cái add new nào cả, còn khi em vào IE để vào mạng thì máy tự động connect GPRS chứ không có lựa chọn nào khác cả.
Mọi người chỉ giúp em với. Nếu đã có hướng dẫn về vấn đề này thì cho em xin cái link với, em là lính mới tò te với WM nên chả biết gì cả. Trước dùng 9500 thì cứ nhấn connect là xong còn giờ em chả biết làm thế nào cả

ghostonline

hic em xin lỗi các bác. Lúc nãy ngồi bấm lung tung mới mở được connection manager lên mới biết là phải bật wifi trước rồi mới vào được chứ không như 9500 cứ nhấn chương trình cho online là nó tự bật wifi lên.
Các bác thông cảm em là lính mới nên mắc lỗi thế hi vọng mod không tính em spam

ttxuso

em chạy hard_spl_g4.exe,sao chạy đến checking DOC and SPL chip...->checking soft spl tools by.... no hiện ra 1 cửa sổ rùi biến đâu mất tiu lun.như vây là bị lỗi j vậy mấy pác.mong mấy pác giúp đỡ

kolya82

Em đang đinh mua 1 em minis,có vài thắc mắc nho nhỏ như sau
1)Nên mua chip G3 hay G4
2)Máy sau khi up Rom 6.1 và cài một số phần mềm cơ bản như mobipocket,xem film thì Ram còn khoảng bao nhiêu,và Ram bao nhiêu thì máy chạy mượt mà nhất
3)máy mà bị die khi up Rom có cứu lại được không thế
Mấy câu hỏi gà quá,nhưng mong các bác trả lời giúp em.mà không biết sau này có up lên được WM 6.5 không các bác nhỉ.thank

ducdiep

Cac bac chi gium em cach luot net tren O2miniS khi cam vao may tinh cai HDH Vista Ultimate 64bit. Cam on cac bac rat nhieu

MaDaFGG

Mình định mua O2 MiniS nhưng chưa biết mua ở đâu.
http://5giay.vn/showthread.php?t=639693
Thấy bên 5s có bác này bán giá cũng rẻ lắm nhưng sợ trúng hàng Hồ cẩm đào, hay hàng thay main ( nghe bảo vậy ), các bạn cho mình ý kiến nên mua ở đây ko nhé, hay có chỗ nào ngon chỉ mình luôn, thx.

miagistevn

hơi 1 câu hơi tối dạ, đang la ROM tiếng Pháp WM2003 giờ em úp lên ROM tiếng Anh có đc ko ? e cũng ko biết có phải wm2003se ko nữa

nhathuy

hơi 1 câu hơi tối dạ, đang la ROM tiếng Pháp WM2003 giờ em úp lên ROM tiếng Anh có đc ko ? e cũng ko biết có phải wm2003se ko nữa

Hoàn toàn có thể Up đc nếu máy của bạn đã Unlock SID. Dòng Wiz Rom gốc là WM5 mà bạn, làm gì có WM3. Muốn biết là WM nào thì bạn chỉ cần vào Settings-> System-> About là sẽ biết WM gì.

vtt219

Anh em ơi, có thể giúp tôi được không??? Mình đã Hard SPL G4 cho con O2 mini S thành olip, nhưng các bản wm6 chạy đều chậm và rất tốn PiN, ai có thể chỉ cho mình cách chuyển về Rom gốc được không, mình cài lại nhưng toàn báo lỗi sai Version. Có gì nhắn vào yahoo cho mình nhé thanh4thd@yahoo.com.vn

vtt219

Làm sao khi up Rom = Hard SPL rồi mà muốn chuyển về Rom gốc không được????????????????????????????????

nhathuy

Làm sao khi up Rom = Hard SPL rồi mà muốn chuyển về Rom gốc không được????????????????????????????????

Đc chứ bạn, khi đã chạy Hard SPL thì có nghĩa máy của bạn đã đc Unlock. Bạn có thể Up Rom thoải mái...

aidonhi

Xin giúp đỡ về vấn đề MMS

Em đang dùng chiếc O2 miniS dùng WM5. Không hiểu sao trong mục Messages lại không thấy cái MMS đâu chỉ có text messages và E-mail thôi. Loay hoay mãi mà không tìm ra (Mặc dù các thông số cài đặt GPRS cho MMS đều đã thực hiện đầy đủ). Không là làm sao!!!?? Các Bác giúp với.

quocanh1986

minis up rom hỏng bluetoot

các bác cho em hỏi là kon minis của em ngày xưa dùng bluetoot vẫn bình thường,gửi và nhận ok,từ ngày up win 6.1 đến giờ bị lỗi gửi được,nhưng k nhận được,mặc dù em đã up về đúng rom ship mà vẫn thế..các bác jups em với

NhatToai

Super V.I.P
Bạn đã chọn vào ô Receive all incoming beams trong Start/Settings/Connections/Beam chưa vậy.Vì nếu chưa chọn ô này bạn sẽ không nhận được!