• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock và Uprom cho miniS chip G4 từ A->Z

hangxin

Lỗi này là bác để pin hết kiệt quá đây mà.sau khi xạc được một lát lại khởi động và lại hết điện.Và thuốc chữ là:Cám vào xạc đa năng khoảng 10 phút rroif cắm vào máy khởi động như bình thường.Rồi cắm xạc vào là chiến thôi.

BaoTram91

Hỏi cách cài đặt GPRS của 3 mạng cho HTC 8125 ?

Mình muốn cài đặt cấu hình GPRS của 3 mạng di động mà không biết làm cách nào ? Mong các bạn giúp đỡ , mình mới xài HTC nên không rành lắm, thanks 4rum .

cakiem123

Minis không khởi động

Con Minis của mình chỉ khởi động được đến màn hình chào Windown Mobile thì tắt ngúm mất. Không hiểu sao, xin các bác giúp với.

VOCSY

Tìm phần mền Network Wizard cài vào và chạy nó sẽ tự động thiết lập thông số GPRS cho bạn.

cakiem123

Như vậy thì khi mày đã unlook CID, và bản room trfeen diễn đàn đều đã gỡ bỏ IPL/ SPL thì chỉ cần uproom như bt ko phải làm các bược như trên nữa đúng không.

ngaybatnet

em bị lỗi này là sao đây mọi người, giúp em với

cứ lâu lâu máy bị treo 1 phát, sau đó không thể nào vào lại tin nhắn, danh bạ, rồi lịch được, no cứ bảo chương trình đang sử dung, bảo vào star\system\memory để tắt các ứng dụng đang chạy đi, dù hard restar lại vẫn bị như vậy

kingdv

T-mobile Wing có phải là con này ko mấy bác? Tui đang tính kiếm rom up lại cho con T-mobile Wing tại vì nó hay bị mất tiếng chuông wa', cứ phải reset lại thì mới được.

Em mún Unlock CID nhưng ko bít Chip G3 hay G4

tình hình mới dc mua cho 1 cái VaRio MDA ( T-Mobile ) y chang O2 Mini S
em đã đọc bài cách phân biệt chip G3 G4 nhưng thật ko rõ chip mình là chip nào
Em Reset thì thấy là :
IPL : 2.26
SPL : 2.26
==> Vậy chip e là chip G3 hay G4 ! anh em hay cho em cái Link hứong dẫn tỉ mỉ ! thanks

halamnguyen

Là chip G3 đó bạn . G4 sẽ có thêm .0001 nữa . Dùng Wizard Services Tool để kiểm tra coi đã Unlock chưa . Nếu chưa thì dùng Custom Rom 1.05 up vào để hạ IPL xuống, rồi dùng Awizard hoac lookiwizard để, hoặc dùng Wizard Services Tool cũng được, sau khi unlock xong thì up lại Custom Rom 1.05 1 lần nữa để đưa cả IPL là SPL xuống 1.05 . OK . Up rom thoải mái .

Mọi công cụ đều có thể kiếm từ Google .com.vn

Mình đưa ra định hướng rồi đó. Bạn từ từ nghiên cứu nha. Vì mình ko có thời gian . Khi nào rảnh mình hướng dẫn chi tiết .

cakiem123

Làm thế nào để bỏ chế độ alight scren khi mới cài lại room. Nếu máy chết cảm ứng.

slazenger

Thắc mắc nhỏ về Up rom cho em G3 - G4

Em vừa mua em O2 Mini S đang chạy Rom 6.1
Lúc bật lên thì thấy SPL và IPL đều là 2.26

Em đọc bài thì thấy chắc máy của em là Chip G3 và máy đã Uprom rồi (tức là đã Unlock CID)

Em muốn up lên sang bản rom khác
VD rom này : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=50898&page=2
thì có được không ạ ?

Mong các bác giúp đỡ

Up ROm xong Cảm ứng Đơ

tình hình là em mới up lên bản 6.1 từ 5.0 ( đã unlock CID ) nhưng lúc em up xong thì xài OK ( alight Screen và ... ) ngon lành ! nhưng xài dc 20p thì Cảm ứng đơ lun !
- CHỉ xài BP và các nút bên hông .
- Máy vẫn chạy ( vì khi em nó stand by thì em tap vào MH thì vẫn mở lại )
==> ANh em có cách khác phục ko ! máy em là T-Mobile ( kiểu dáng Y chang O2 Mini S )

sanchuoi

màn hình có sọc trắng

tự nhiên màn hình con minis của em có sọc trắng:(, ở phần màn hình phía dưới. một vạch có lúc 3 vạch. có bác nào biết cách chữa không, xin chỉ giáo cho em để khắc phục sớm. Thank

có ai chỉ em bài số#263 ko ! em đang cần gấp ! ;úc em xài xài ÍP/SPL 2.26 của T-mpbile thì rất OK nhưng ko hiểu sao giờ lại bị dơ cảm Ứng sao khi up 6.1 ! hic

Royal08

Đã có WM6.5 cho htc wizard chưa các Bác

Các Bác ơi, đã có WM6.5 tuyệt vời cho htc wizard chưa? Các Bác chia sẻ giùm Em với!

hcthanh1610

máy minis của e lúc trước cài WM6.1, khi có cuộc gọi đến chon Ignore thì ngắt chuông bên kia vẫn nghe tone (từ chối lịch sự), vừa up WM6.5 thì làm vậy ko được nữa. Xin chỉ dùm cài thêm soft gì, tìm hoài ko ra!