• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock và Uprom cho miniS chip G4 từ A->Z

nhimyeu

Tình hình là thế này: hôm trước mình có cắm cái jack chuyển 2.5 -> 3.5 để nghe nhạc (bật cả đêm, có cắm sạc) trên miniS. Sáng dậy tháo máy ra dùng như bình thường. Nhưng lúc có điện thoại bật máy nghe thì ko thấy tín hiệu gì (mình nói người ta cũng ko nghe thấy gì luôn).

Lúc đầu tưởng mạng mẽo hay máy người gọi có vấn đề, sau thấy 2-3 cú như thế mới để ý là con máy của mình mới bị cái bệnh của nợ thế này:
- Loa ngoài chỉ phát khi có cuộc gọi đến (còn lại nghe nhạc, chuông báo tin nhắn, nghe thử chuông lúc chỉnh Notification trong Settings, ... cũng ko có luôn, chỉ có rung thôi :-/) <-- chứng tỏ là loa ngoài ko sao đúng ko 8-|
- Khi gọi/nhận cuộc gọi thì ko có mic với loa (bật speaker cũng đek được, nút đấy ấn nó ko chuyển từ Speaker On sang Speaker Off như bình thường) <-- có vẻ như phần mềm :-?

Mình đã thử HR, up lại ROM, down lại ROM xuống WM5 - 2.21 (bản ROM nâng cấp cho miniS download trên trang của O2 hồi mới mua máy). Thử hết đều ko được X-( Nhưng bệnh thì có vẻ do phần mềm thôi :-?? Liệu update Radio thì có khắc phục được ko nhỉ?

Bạn nào có cao kiến xin chỉ giúp =D>

Many thanks,

ông em thử kiểm tra xem có sót cái gì ở trong cái chân cắm tai nghe o thế là xong thôi mà:))

phuongnh

Đây là nguyên nhân các bác ah :)
Bệnh này nhiều bác đã từng bị. Lý do theo mình hiểu là thế này: Khi ta cắm jack chuyển 2.5 sang 3.5 thì jack 2.5 chỉ có 3 khía thay vì 4 khía như jack cắm headphone theo máy. Vì thế cái jack này làm cho mấy cái lẫy trong lỗ phone bị chập lại gây ra hiện tượng gọi đến không có chuông, nghe nói không được (máy vẫn đang trong tình trạng cắm phone mặc dù phone đã được rút ra).

Giải pháp: đút vào - rút ra vài lần như bác HPHPHP hướng dẫn là chính xác. Tuy nhiên nếu máy đã từng bị hiện tượng này thì nên hạn chế cắm jack vì làm nhiều sẽ khiến các thanh lẫy mất độ bám và chập luôn thì chỉ có nước đem ra hàng bung máy.

jenny4

các bác cho hỏi tí: làm sao để có chức năng bấm giữ left softkey ra start menu và bấm giữ right softkey cho tast man nhỉ? không biết muốn có chức năng này như các bản rom HTC thì fai làm sao? các bác chỉ giáo! sài chức năng phím cứng này rất tiện lợi!mình sài T-mobile MDA (o2minis).
thanks!

pakminhhoa

Mình đag dùng con O2minis. Hiện nay nó bị tình trạng sau: mất sóng hoàn toàn, chỉ có tín hiệu searching, lắp nhiều sim để thử vẫn bị như vậy! dang dùng bản WM6.1 vista. bị luôn thằng bluetooth và Wifi luôn, mở cũng ko có sóng, bạn nào bít chỉ với nhé! thank.

Taki7610

Unlock_GSM
Mình đag dùng con O2minis. Hiện nay nó bị tình trạng sau: mất sóng hoàn toàn, chỉ có tín hiệu searching, lắp nhiều sim để thử vẫn bị như vậy! dang dùng bản WM6.1 vista. bị luôn thằng bluetooth và Wifi luôn, mở cũng ko có sóng, bạn nào bít chỉ với nhé! thank.

Con bạn là G3 hay G4,up ROM gốc lại thử xem!

pakminhhoa

Con bạn là G3 hay G4,up ROM gốc lại thử xem!

mình dùng g3, mình uprom gốc của T-mobile nhưng boot ko đươc luôn, up lại bản WM6 1.4 thì chạy vào WM được nhưng vẫn ko có sóng, ko biết do phần mềm hay do phần cứng đây. tại mình đang dùng bình thường, thay sim cho bạn mượn thì bị luôn. có ai giúp mình với. thank

XuanTruong

Super V.I.P
mình dùng g3, mình uprom gốc của T-mobile nhưng boot ko đươc luôn, up lại bản WM6 1.4 thì chạy vào WM được nhưng vẫn ko có sóng, ko biết do phần mềm hay do phần cứng đây. tại mình đang dùng bình thường, thay sim cho bạn mượn thì bị luôn. có ai giúp mình với. thank

Bạn thử Unlock CID lại xem sao nhé!!! Chúc vui!;;)

jenny4

Máy mini s ko sáng!

Bo nao biet chỉ giùm!

máy mini S. mở lên ko sáng, trược ngang ra mới sáng. khi có diện thoại gọi tới cũng không sáng, trược ngang thi mới sáng lên. may đang sử dụng WM6.1, cài lại Wm5 gốc cũng không vậy!

Kho chịu lắm, bro nao biết chỉ giùm nhé!

thanks!

Taki7610

Unlock_GSM
Bo nao biet chỉ giùm!

máy mini S. mở lên ko sáng, trược ngang ra mới sáng. khi có diện thoại gọi tới cũng không sáng, trược ngang thi mới sáng lên. may đang sử dụng WM6.1, cài lại Wm5 gốc cũng không vậy!

Kho chịu lắm, bro nao biết chỉ giùm nhé!

thanks!

Vào setting-system-Blacklight-->tắt hết các dấu chọn xem có hết không!

love_misa

Lỗi khi uprom

Máy em là Dopod 838

Tình khá căng thẳng
Trước đây thì xài rom 6.0
up lên 6.1 chạy lúc đầu ok
sau từ từ bị hiện tượng máy tự động tắt :-/
khởi động lại hiện lên đc cái logo rồi tự động tắt típ :-??
tình trạng cứ kéo dài :-?

thế là em rút pin ra
chờ mấy tiếng sau
gắm vào lại và tiến hành uprom 6.0 cũ 8-|

và trong quá trình uprom cũ, đang tới phần hiện % thì.......... tèn tèn...... tự động tắt :-/:-/........ ọc
Ai bít thì chỉ giúp em cái ạh
giờ mở máy lên là hiện ra cái màn hình 3 sọc màu, rồi lại tự động tắt ngúm :(
:(:)(:)(:)((

hoadainhan70

Active Member
Chào Pà Kon ! trước đây dùng WB 5.0 tớ thường dùng công cụ có sẵn trong rom đó ( Modem Link ) để cho PC truy cập ké GPRS của PDA sau này khi update con Qtek lên bản rom 6.1 thì không thấy ModemLink đâu cả , vậy dùng cái gì để thay nó vậy các Pác ! Xin chỉ giáo

Nemmatlanh

Chào Pà Kon ! trước đây dùng WB 5.0 tớ thường dùng công cụ có sẵn trong rom đó ( Modem Link ) để cho PC truy cập ké GPRS của PDA sau này khi update con Qtek lên bản rom 6.1 thì không thấy ModemLink đâu cả , vậy dùng cái gì để thay nó vậy các Pác ! Xin chỉ giáo

Thường các Rom 6.1 đều đã thay Modem Link bằng Soft Internetsharing rồi bạn nhé,dùng Soft đó để share Net cũng khá hay,bạn thử lại xem sao :)

dalatnpt

Xin rom gốc Dopod 838

Máy rom gốc tiếng tàu , em muốn chuyển sang rom tiếng anh , em làm theo hướng dẫn để unlock CID nhưng không thành công . cuối cùng làm đại theo cách up rom bằng Shelltool , nhưng 30 phút trôi qua vẫn không thấy tín hiệu báo đã hoàn thành , em rút ra reset lại bây giờ nó chỉ khởi động lên đến màn hình đầu tiên rồi treo luôn .
Ai có rom gốc của con này cho em xin với .
thank all !
Máy chip G3 , thông số hiện tại trên màn hình :
IPL : 1.01
SPL 2.25
GSM : 02.25.11

xuanquyen

Video player cho WM 6.1

Chào các bác !

Em up ROM WM 6.1 và chạy thử, có một vài vấn đề nhỏ mong các bác chỉ giúp.
- Thỉnh thoảng mất kết nối với thẻ nhớ, nghĩa là đôi khi thẻ nhớ không hiển thị.
- Em có cài thêm Flashplayer, nhưng file video trong máy vẫn không chạy đươc.

Cảm ơn các bác !

haipda

sau khi dùng 2 ngày bản WM6.1vissta mình thấy có một số bất tiện sau:
-một là không thay đổi được phím tắt bên trái và bên phải phía dưới màn hinh(mặc định bên trái là lịch,bênphải là contact)
-hai là không có nút gọi trên màn hình cảm ứng,sau khi nhập số song lại phải ấn phím joystick hoặc nút gọi ở ngoài
Mình dùng O2miniS

mình dùng bản 6.1vista mới up nhưng sau khi reset nó vẫn hiện nền của bản WM6.0 trước sau đó mới hiện nền của WM6.1vista,không biết tại sao

Last edited by a moderator:

Nemmatlanh

sau khi dùng 2 ngày bản WM6.1vissta mình thấy có một số bất tiện sau:
-một là không thay đổi được phím tắt bên trái và bên phải phía dưới màn hinh(mặc định bên trái là lịch,bênphải là contact)
-hai là không có nút gọi trên màn hình cảm ứng,sau khi nhập số song lại phải ấn phím joystick hoặc nút gọi ở ngoài
Mình dùng O2miniS

mình dùng bản 6.1vista mới up nhưng sau khi reset nó vẫn hiện nền của bản WM6.0 trước sau đó mới hiện nền của WM6.1vista,không biết tại sao

Sau khi UpRom xong bạn nên HR lại máy cho máy chạy ổn định nhé :)
- Vấn đề thay đổi 2phím tắt thì đã được nói rất nhiều rồi,bạn có thể sang Box Thảo Lận Sử Dụng để tìm cách Hack Registry để thay đổi nhé,hoặc sang Box Soft xin soft hỗ trợ thay đổi Softkey là được thôi :)
-Còn muốn có phím gọi luôn trên màn hình thì bạn vào Box Theme and Skins tìm mục Skin Dialer cho QVGA tìm cái Skin khác cài đè lên là xong thôi mà.Chúc vui!

n0bita

lỗi khi up radio huu cu em voi

bác ơi cứu em với, em dùng MIniS ,up cái radio 2.61.11 vào h bị hiện tượng kì cục lắm, cứ khởi động vào đến chữ HTC là lại khởi động lại, ko sao vào đc win, bác nao` bít cách chữa thì chỉ giúp em với huuuuu ( quá trình up thì vẫn ok, xong 100% là con máy của em bị, máy em đang rdung room 6.01 tiếng việt) ai bi pm luôn cho em nhé nick em la` nh0c.kon_dz thank các bác nhiều
va hien tưong nữa là ko nhận cáp máy tính nũa ạ, cắm vào chẳng thấy báo sậc cũng ko báo kết nỗi huhuuu làm sao đưa về boot đây

Hỏi một nơi thôi Bạn nhé!!!​

Last edited by a moderator:

n0bita

Thắc mắc nhỏ về Wizard

máy của mình vỏ là 02xda miniS ( thấy ngoài nó ghi vậy ) nhưng khi khởi động ở màn hình đâu tiên lại có 2 dòng trên cùng ghi : mode HTC
brand MDA vario (dich ra là (nhãn) hiệu MDA vario
vậy máy mình là 02 hay là MDA?? liệu máy mình có phải bị thay vỏ rùi ko??xem dưới pin thì chỉ thấy đề winza200 hic híc bác nào sài nhiều chỉ em bít với,lần đầu em xài dòng này nên ko bít j cả

juventus2004

haha, máy của bác theo mô tả ghi trên máy đích xác là O2 mini S rồi đó. Người ta chỉ quan tâm đến phần cứng thôi bác ạ. Còn phần mềm (Rom) có thể UP tùm lum của các hãng mà! Em máy bác up rom ko phải rom gốc của máy nên mới thế đó! bác vào trong phần rom mà up thử rom khác như rom TNT xem, đảm bảo mấy cái chữ HTC và MDA vario lại chả biến mất ấy chứ! giống như máy vi tính mình cài các bản win khác nhau thôi mà!