• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock và Uprom cho miniS chip G4 từ A->Z

alittlemad

Wiza ko co wm6 official nên nếu bạn chạy wm6 bị lỗi thì tốt nhất là nên up bản rom khác.
Mình thường up rom chỉ để chơi, nghịch chán thì lại về rom ship của máy, ổn định nhất.

alittlemad

Rom ship của Tmobile là chuẩn nhất bạn ạ. Wm6 chỉ để nghịch chơi thôi vì ko có bản official.

thinhga

Mình đang dùng chú dế T-mobile MDA vario, sau khi uprom lên WM6.0 bản ovtaivoi thì máy có vẻ chạy chậm, nếu mở 2 ứng dụng trở lên khi tắt ứng dụng hay bị tắt nhâm hoặc tắt tất cả có khi là không tắt mà tất cả thu nhỏ lại còn trơ màn hình Today. Mình tham khảo thấy máy này chất lượng nghe gọi tốt vậy mà mình lại thấy ngược lại, đôi khi bên kia chẳng nghe thấy mình nói gì hoặc rất khó nghe khi mình đang đứng ở chỗ hơi ồn mtj chút. Còn một bẹnh nữa làm mình bực nhất là màn hình hay bị đơ, ban đầu là hiện các vạch màu sọc dọc màn hình rồi cả màn hình dần chuyển trắng xoá, cứ nhấn nút power tắt màn hình đi rồi bật lại thì lại được. Tình trạng này xảy ra thường xuyên nhất là khi mở một menu con hoặc khi soạn tinh nhắn. Ai biết giúp mình với hoặc biết bản rom nào phù hợp với dòng Wizard thì mách mình với! Cám ơn trước nha!

theo như mình thấy thì bạn cần 1 bản rom khác cho con máy của bạn đó.Mình cũng dùng Wizard nhưng không hề thấy có những lỗi như bạn nêu.Có lẽ bạn nên tìm bản rom Tmobile gốc và up để dùng 1 thời gian cho máy ổn định đã.Sau đó bạn muốn dùng rom mới thì nên up lên WM6.1 chứ không nên dùng 6.0 nữa.Còn rom thì bạn có thể tìm trên diễn đàn này.rất nhiều.Chúc bạn vui!

hunterman1012

O2 minis bị lỗi khi ấn nút nguồn,help me.

- Em có 1 con O2 minis hết bị lỗi này sửa xog lại ra lỗi khác,bây giờ bị lỗi không hiểu do hardware hay soft mà khi tắt đèn màn hình khi bật lại nút âm thanh tự nhảy về chế độ silent ,khi có cuộc gọi tới cũng bị vậy.Xin các bro giúp giùm vì khi có cuộc gọi tới ko sao biết được do đã bị chuyển sang silent.
(Note : E đã thử soft và hardreset cài lại bản Rom mới ) vẫn bị vây.
Xin cảm ơn các bác:(

mutsutachi

con cingular của bác phương giống con em.ko bít nó là G3 hay G4 nhỉ?
ko bít bác phương làm xong máy chưa nhỉ?

hector

vào dwuocj BL là ngon lành rồi bạn ah!máy bạn là G3 ,bạn đã úp rom 6.1 chắc là đã unlock rồi nên bạn cứ úp một cái rom nào bạn đã tưng sử dụng ngon lành ấy!kô hăn là rom gốc cũng đựoc!

fantomaskl

VẬY CINGULAR 8125 CÓ IPL 2.25 VÀ SPL 2.25 THÌ THUỘC CHIP G4 HẢ MẤY ANH.SAO EM UP ROM SNN 6.1 THÌ CHỈ ĐƯỢC GIAO DIỆN WM6 LÚC VỪA KHỞI ĐỘNG LẠI SAU ĐÓ LẠI TRỞ VỀ GIAO DIỆN WM5.MẤY ANH CHỈ EM CÁCH KHẮC PHỤC VỚI
máy này của bạn là chip G3 thôi ko phải là G4, bạn hard reset lại sẽ ok.

a_simplenick

dạ,em làm như anh ghe kua chỉ thì chọt giữ cã 4-5 phút mỏi nhừ cả tay mới vào dc boot loader nhưng chả có rom gốc để up lại :(

Bạn giỏi thật.
Mình không thể nào vào Boot loader được. Mày mình cũng bị y như máy của bạn, nhưng là bị sau khi up radio (bản 2.69 hay sao ấy).

Các cao thủ giúp mình với nhé. tình hình của con miniS của mình như thế này:
Lúc mới lấy về thì là Win 5.0, IPL/SPL 2.26.0001 (máy G4). Sau khi dùng Shelltool up bản 6.1 thì thấy có HTC home nên không thích. Nên lại dùng Shell tool up bản 19209 clean. =))=))=)). Up bị lỗi, máy chỉ vào được màn hình khởi động, HR vô tư không ăn thua nhưng vẫn vào được boot loader. Đành để máy làm chặn giấy. Sau 2 ngày lần mò, mới biết mình ngu, thích cầm đèn chạy trước ô tô. Sau đó đã khắc phục đc bằng cách dùng RUU up bản rom ship thì ok. Sau đó dùng Hard IPL unlock CID. Rồi mình up IPL lên 3.08. Up thành công. Sau đó đến lượt up radio 2.69 thì bị lỗi, đã làm theo hướng dẫn: kiểm tra lại cáp, tháo pin 3 phút, lắp vào, vào boot loader chạy lại RUU thế nhưng không thể nào bật lên đc nữa. Thấy bạn saito bảo bấm khoảng 4-5 phút thì lên nhưng con máy của mình thì chịu. Bây giờ không làm sao cho nó lên đc nữa. Muốn làm gì thì cũng phải bật đc máy lên chứ. Theo như mình phán đoán thì có thể máy mình bị xung đột IPL/SPL. Nếu đúng như thế thì có bạn nào có cách khắc phục thì chỉ cho mình với. Hoặc nếu không phải vì lý do trên thì có thể có lý do gì khác???? NHờ các cao thủ giúp đỡ. Mình có cái khác để chặn giấy rồi.....:)):)):))

0988456766

Well-Known Member
- Em có 1 con O2 minis hết bị lỗi này sửa xog lại ra lỗi khác,bây giờ bị lỗi không hiểu do hardware hay soft mà khi tắt đèn màn hình khi bật lại nút âm thanh tự nhảy về chế độ silent ,khi có cuộc gọi tới cũng bị vậy.Xin các bro giúp giùm vì khi có cuộc gọi tới ko sao biết được do đã bị chuyển sang silent.(Note : E đã thử soft và hardreset cài lại bản Rom mới ) vẫn bị vây.
Có thể máy bạn bị xung nút nguồn và nút cm chăng( ấn lâu nút cm -> chuyển sang rung) Bạn up bản ROM nào? Nói chung cái này ít do phần mềm lắm, mnhf nghĩ là do phần cứng, đập nó vài phát vào tường!! :) Con máy mình cũng hay bị đơ, mình toàn đập lại hết. Hum vừa rùi Cap màn hình bị sao mà không lên, màn hình bị trắng tinh, mang ra hiêu, bọn nó nói thay Cap hết gần 1 Triệu. Mình tức, mang về tự sửa, nhét thêm 1 tấm phim chụp X_Quang vào khe trượt, giờ dùng ok luôn. Thật đấy! Đập cho nó phát đi. :)

mutsutachi

vậy máy mình cingular 8125 chip G3 bị data shared thì làm thế nào nhỉ?có cách nào giúp nó sống lại ko?nếu có tiệm nào làm được thì bạn giới thiệu mình biết với. minh tìm hoài mà chẳng thấy.

mutsutachi

úp bản rom nào vậy bản? rom gốc nào vậy bạn? bản 1..5 hay là bảng ship 2.25. mình cũng dùng thử wizard services tools nhưng ko unlock được.bạn có thể hưởng dẫn cụ thể cho minh biết được ko?còn nếu đem ra tiệm thì bạn có thể gới thiệu cho minh biết nhưng cửa tiềm nào làm những lỗi này tốt ko? minh đi hoài mà toàn thấy dân ko biết sữa máy này.vào nói hư này hư kia mệt lắm.

1visao1985

Về Việc Kết Nối đồng bộ với Cingular 8125

Lấy sợi Cable mini USB của cái đầu đọc thẻ connect với Cingular 8125.Xài Active SYNC 4.5, PC ko có tín hiệu gì, Máy Cingular 8125 thì trong tình trang Charging .
Có phải phải xài đúng cable chuẩn của nó mới conect SYNC đc ko?hoặc còn phải làm gì để connect với PC.
-----------
Đã thử rất nhìu cable mà sao vẫn SYNC ko đc. cài bản 4.2 , 4.5 mà vẫn connect ko đc để ý khi kết nối ko đc nghe tiếng bip nhẹ ở máy PPC. máy PC xài XP SP2, đã tắt hết các Firewall , NetWork , mà vẫn ko dc.
ai có kinh nghiệm trong việc connect máy này help giùm!

Mong mọi người chỉ giúp , TKS 4 read!

Taki7610

Unlock_GSM
Lấy sợi Cable mini USB của cái đầu đọc thẻ connect với Cingular 8125.Xài Active SYNC 4.5, PC ko có tín hiệu gì, Máy Cingular 8125 thì trong tình trang Charging .
Có phải phải xài đúng cable chuẩn của nó mới conect SYNC đc ko?hoặc còn phải làm gì để connect với PC.
-----------
Đã thử rất nhìu cable mà sao vẫn SYNC ko đc. cài bản 4.2 , 4.5 mà vẫn connect ko đc để ý khi kết nối ko đc nghe tiếng bip nhẹ ở máy PPC. máy PC xài XP SP2, đã tắt hết các Firewall , NetWork , mà vẫn ko dc.
ai có kinh nghiệm trong việc connect máy này help giùm!

Mong mọi người chỉ giúp , TKS 4 read!

Có thể máy bạn bị hư đường Sync rồi đó,tháo ra chùi lại thử xem.

curtisdao

Kết nối wifi cho cingula 8125

em co con cingular 8125 chi vào wifi được ở 1 chổ thôi, con mấy cho khác không thể vào wifi được ( cái máy N9300 của ông bạn vào vô tư luôn). Ai biết chỉ em với!:-/:-/

Taki7610

Unlock_GSM
em co con cingular 8125 chi vào wifi được ở 1 chổ thôi, con mấy cho khác không thể vào wifi được ( cái máy N9300 của ông bạn vào vô tư luôn). Ai biết chỉ em với!:-/:-/

Có thể máy bạn đặt IP tĩnh khu vực đó,xóa IP và để chế độ Auto là ok bạn.

phoenix2087

các bác ơi giúp em với, em mới mua con Mini S, lúc đầu vẫn nghe nhạc được bình thường ở loa ngoài, sau khi em cắm cái tai nghe vào , rút tai nghe ra thì loa ngoài tịt không nghe được nữa, mặc dù điện thoại gọi đến chuông vẫn kêu, không biết là bị làm sao?

Nemmatlanh

các bác ơi giúp em với, em mới mua con Mini S, lúc đầu vẫn nghe nhạc được bình thường ở loa ngoài, sau khi em cắm cái tai nghe vào , rút tai nghe ra thì loa ngoài tịt không nghe được nữa, mặc dù điện thoại gọi đến chuông vẫn kêu, không biết là bị làm sao?

Tình trạng này mình đã gặp nhiều với chú 02Neo rồi.Cứ có điện thoại đến chuông vẫn kêu,nhưng khi bật WM để nghe nhạc hoặc làm gì liên quan đến loa ngoài thì nhất định không kêu :D.Cái này mang ra hàng kiểm tra lại cái loa ngoài nhé :D

won

Lỗi tn hok rung khi em dùng WM6 Pro 3.0

máy chạy rất ngon, chỉ mỗi tội khi để chế độ Volume On thì tn đến máy ko rung, khi để chế độ Vibrate thì rung bt,hok hỉu why. Em hok mún up Rom khác, bác nào chỉ cách sửa lỗi này dùm em cái. Thanks

0988456766

Well-Known Member
máy chạy rất ngon, chỉ mỗi tội khi để chế độ Volume On thì tn đến máy ko rung, khi để chế độ Vibrate thì rung bt,hok hỉu why. Em hok mún up Rom khác, bác nào chỉ cách sửa lỗi này dùm em cái. Thanks
Chắc bạn mới dùng PPC! Phần tin nhắn mặc định là không rung mà. Muốn rung thì vào Sound & Notifical tick vào chỗ Vibrate của Mess là rung ngay!
Thân.