• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Unlock và Uprom cho miniS chip G4 từ A->Z

chung_cb2002

Mong các bạn chỉ giúp

mình xài 02 minis sao khi up rom xong dt mình nút qua lại chạy tùm lum.....đèn nút gọi và tắt cứ sáng hoài......ai có bị tình trạng như mình xin giúp đỡ...cám ơn

play_truant_86

Mình đã fix đc lỗi đó rồi
Mình cài lại font VNSysFont vào
Ai bị lỗi giống mình thì hãy làm thế

ghekua

bạn tìm bản rom gốc úp lại, xong rồi unlock CID, unlock SIM, xong roi up hard IPL/SPL lên bản 3.08, rồi úp lại rom mới nhé. úp bản TNT vanilla cho ổn định, hoặc bản ghekua black diamond cũng được hahaha

aglthien

Alo mọi người giúp với, cingular 8125!

em là người mới dùng pda thôi, đọc nhiều bài viết trên diễn đàn nhiều lúc phát điên, người thì nói nó là chíp g4, người thì nói là chíp g3.

rồi unlock cid thì với IPL 2.21.0001 và SPL 2.21.0lip là đã unlock cid chưa vậy.

giờ em muốn trả hdh về bản gốc của nó. nên em đã down RUU_Wizard_225111_22511102_022511_CWS_WWE_Ship_1.exe ve và chạy nhưng nó cứ báo ERROR [300] INVALID UPDATE TOOL hoài giờ làm sao được.

hiện giờ đang sài hdh wm6.1 do nhờ người ta up dùm, nhưng vì nỗi nhiều lên muốn đưa về bản win gốc của nó.

các bạn có ai rành thì chỉ mình một cách tỉ mỉ một chúc nha. thanks nhiều nhièu ah

bonmat8888

Của bạn là chip G4 và đã unlock cid rồi. bạn RUD_MUN để up xem thế nào. Tham khảo upRom cho G4 ở đây
RUD_MUN tải về ở đây
Chúc thành công!

Chỉnh sửa cuối:

bonmat8888

để ý G3 hay G4 nha, kẻo G4 mà up IPL/SPL lên 3.08 là thành cục chặn giấy đó nha:))

ntt2006

Xin giúp đỡ về pin Cingular 8125

Hiện tại thì cục pin của máy mình đã bị hư nhưng không biết chổ nào tại tphcm bán lọai này,bạn nào biết chổ bán xin giúp đỡ cho mình biết. Vã lại mình nghe nói có thể sử dụng chung với pin cùa O2 XDAII Mini không biết có đúng không?mong các bạn chỉ dẫn.Thanks.

tinhmc2003

Bạn tới tiệm DThoại Hoàng KIm (ngay ngã ba Hung Vương và Lê Hồng Phong) có bán pin Cingular 8125 khoản 60k. mình đã mua và xài đực 2 ngày đó

zizoue87

Giúp mình cứu con T-Mobile Vario với

Tình hình là em mua con T-Mobile MDA Vairo nhưng khi boot thì màn hình nó lại hiện lên O2, cấu hình:
IPL: 2.21.0001
SPL: 2.21.0001
GSM: 02.07.10

Lúc mua về thì nó đang dùng WM5, em đã up em này lên WM6 rồi, tất cả đều ok. Hôm nay em up rom lên WM6 nhưng quên không downgrade nên sau khi up xong, em HR lại nó toàn đứng ở màn hình O2 màu xanh. Em đã đi download mấy bản offical rom của cả O2 và T-Mobile rồi nhưng nó đều báo "Invalid Vendor".
Có ai có bản original rom của nó không, cho em với. Hoặc ai giúp được em thoát khỏi cảnh này, em xin hậu tạ.

nhathuy

Bạn thử Up bản WM5 của bác binhlerhm xem sao, nhưng nhớ là phải bỏ IPL/SPL trong Rom nha. Máy của mình cũng là G4 như bạn, nhưng mình chưa gặp phải lỗi như bạn nói.

pocketpc1981

Tình hình là thế này: hôm trước mình có cắm cái jack chuyển 2.5 -> 3.5 để nghe nhạc (bật cả đêm, có cắm sạc) trên miniS. Sáng dậy tháo máy ra dùng như bình thường. Nhưng lúc có điện thoại bật máy nghe thì ko thấy tín hiệu gì (mình nói người ta cũng ko nghe thấy gì luôn).

Lúc đầu tưởng mạng mẽo hay máy người gọi có vấn đề, sau thấy 2-3 cú như thế mới để ý là con máy của mình mới bị cái bệnh của nợ thế này:
- Loa ngoài chỉ phát khi có cuộc gọi đến (còn lại nghe nhạc, chuông báo tin nhắn, nghe thử chuông lúc chỉnh Notification trong Settings, ... cũng ko có luôn, chỉ có rung thôi :-/) <-- chứng tỏ là loa ngoài ko sao đúng ko 8-|
- Khi gọi/nhận cuộc gọi thì ko có mic với loa (bật speaker cũng đek được, nút đấy ấn nó ko chuyển từ Speaker On sang Speaker Off như bình thường) <-- có vẻ như phần mềm :-?

Mình đã thử HR, up lại ROM, down lại ROM xuống WM5 - 2.21 (bản ROM nâng cấp cho miniS download trên trang của O2 hồi mới mua máy). Thử hết đều ko được X-( Nhưng bệnh thì có vẻ do phần mềm thôi :-?? Liệu update Radio thì có khắc phục được ko nhỉ?

Bạn nào có cao kiến xin chỉ giúp =D>

Many thanks,
Theo Tôi Bác Đi THAY Loa la được vì ngày trước máy tôi cung vậy làm các kiều không được xong di thay loa mới là OK ngay. Chúc bạn nhanh chong nghe được.

ghekua

2.21 là olip, uprom ko downgrade thì bị vậy là ẩu rồi bạn ahf, ko vô được bootloader là bệnh nặng. bạn thử tải rom ship của nó về rồi up IPL/SPL về 1.0, sau đó up IPl/SPL lên 3.08 rồi mới up được rom khác

để unlock CID IPL/SPL, vào đây và vào đây:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=332320
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=329147

vào đây để down rom chuẩn original:
http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Wizard_Upgrades

ntt2006

Bạn tới tiệm DThoại Hoàng KIm (ngay ngã ba Hung Vương và Lê Hồng Phong) có bán pin Cingular 8125 khoản 60k. mình đã mua và xài đực 2 ngày đó

Thanks bạn nhiều,nhưng thật không may là mình đã ra đó và hết hàng rồi,họ trả lời không biết khi nào sẽ có lại.Bạn còn biết chỗ nào bán phụ kiện điện thoại giống như ở Hoàng Kim nửa không xin chỉ mình với,cái điện thoại của mình bây giờ nằm im luôn rồi.

tinhmc2003

Pin dung luong cao 163/10Thanh thai f14 Q 10
DT :0909277455
Cái này thì giá hơi cao đó pro?mà nghe nói xài 4, 5 ngaymới hết.cứ lhệ thử nhé

Zeno22

Upgrade ROM: lỗi không hiển thị dung lượng pin của máy

Máy em là o2 mini S, nên khi up các rom của htc đều bị lỗi không hiển thị dung lượng pin. mà rom của o2 mini S em không biêt lấy ở đâu
vào xda-developer thì không hiểu lí do gì em không vào được. vậy bác nào vào được hay có link nào thì chỉ em với.
em cũng đã tìm kiếm ở 3 link cũ, nhưng tất cả đều die hết. bác nào hảo tâm cứu em với. em thanks trước ạ.

xsheep

Các bác cứu em với. Wizard của em bị bệnh rồi :((

Tình hình là thế này ạ: Con minis của e đag dùng tốt lắm, up đủ loại room 6.1. but gần đây nó dở chứng điên lắm bị reset liên tục,rồi nhiều khi bị treo ở ngoài, ko vào đc win. e up các room 6.1 khác đều bị thế ( bỏ thẻ nhớ đi rồi). chiều nay e up lại room2005 gốc thì lại ko sạc được, cắm sync nhận but cũng ko sạc
Bác nào bị thế này chưa, chỉ e cách xử lí với.
máy e đag đắp chiếu để sạc đa năng rồi :((

thekhoa202302

Tình hình là thế này ạ: Con minis của e đag dùng tốt lắm, up đủ loại room 6.1. but gần đây nó dở chứng điên lắm bị reset liên tục,rồi nhiều khi bị treo ở ngoài, ko vào đc win. e up các room 6.1 khác đều bị thế ( bỏ thẻ nhớ đi rồi). chiều nay e up lại room2005 gốc thì lại ko sạc được, cắm sync nhận but cũng ko sạc
Bác nào bị thế này chưa, chỉ e cách xử lí với.
máy e đag đắp chiếu để sạc đa năng rồi :((

Hiện tại bi giờ máy còn vào Bootload được không? Mình nghĩ có thể bạn chưa úp đúng bản ROM gốc cho máy!!! tải bản ROM Ship gốc cho máy đầy đủ các thông số mà úp lại xem!!! Còn nếu ko nữa thì có thể do lỗi phần cứng rồi
:))