• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up & Down Firmware cho Nokia với JAF (No box)

venusian

Moderator
mấy bác tìm giúp cho em xin FW mới nhất của con 6500 slide RM 240. FW có tiếng việt nhé. Em cảm ơn

bluedragon0307

Em đang dịnh up con N73, lúc ấn GO trong step2 của bảng JAF thì nó chạy một lúc rồi báo "BOX DRIVER is not installed" tức là em còn thiều PM nào ạ? Cho em xin link luôn với

tsthanhhai

mấy bác tìm giúp cho em xin FW mới nhất của con 6500 slide RM 240. FW có tiếng việt nhé. Em cảm ơn

6500s ver 9.40
pass: pdaviet
Em đang dịnh up con N73, lúc ấn GO trong step2 của bảng JAF thì nó chạy một lúc rồi báo "BOX DRIVER is not installed" tức là em còn thiều PM nào ạ? Cho em xin link luôn với

Cứ bấm OK rồi tiếp tục thôi bạn.

bluedragon0307

Mình làm theo bạn; nhưng mình quánh *.* thì nó hem hiển thị, nên mình đánh trực típ tên file & Open - Đều đc cả - Sau đó mình bấm Flash - Nó báo típ tục Flash với 3 file này hem, mình Continue, vài giây sau nó cảnh báo (như hình); mình có nên tiếp tục hem...

Khi em cho chạy lại Nokia PC Suite thì nó không báo lỗi trên. Nó chạy, một lúc sau nó báo

"Searching for phone...Found
Reading SW version...05.11 05.11
Reading battery value...4098 mV
Init usb flashing...
Reading flashid...
CMT: 003000EC <=> SAMSUNG (SEC) -> K5W1G13ACB
APE: 00000000 <=> Flash -> not detected
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Phone rebooted but not in flash mode..."

Màn hình túi thui...Kết nối uSB bị ngắt - Mình sợ điếng hồn tưởng die Phone rồi...Mình ráng chờ 1 lúc nữa cầu may thì chu choa, nó lại restar lại máy... Máy trở lại bình thường như trước flash, hem thấy lang VN...Mìnhlàm sai bước nào pải hem bác

Sau đó mình tìm hiểu ở một số diễn đàn mới biết là do Nokia_Connectivity_Cable_Driver - Nên mình gỡ bỏ Nokia_Connectivity_Cable_Driver mặc định khi cài Nokia PC Suite - Sau đó cài đặt "Nokia_Connectivity_Cable_Driver_rel_6_85_10_0_eng" - Khi thực hiện flash lại thì nó hem báo lỗi như trên nữa mà lại báo:

"Searching for phone...Found
Reading SW version...05.11 05.11
Reading battery value...4191 mV
Init usb flashing...
Reading flashid...
CMT: 003000EC <=> SAMSUNG (SEC) -> K5W1G13ACB
APE: 00000000 <=> Flash -> not detected
Verifing ADL communication... Status byte 7
Rebooting to flash mode...
Waiting for the phone to reboot...
Searching for phone...
Error reading phone init data..."

Em bấm tiếp thì nó hiện ra một cái bảng giống như này, giờ làm tiếp như nào ah?

ANHTUAN9791

Em bấm tiếp thì nó hiện ra một cái bảng giống như này, giờ làm tiếp như nào ah?

Khi tới dòng Searching for phone... Bạn nhấp nhấp nút nguồn để nó nhận ra đt của bạn rồi ngồi chờ cho nó cài đặt FW!
Chúc thành công!

poison071089

Các bác tìm giúp em Firmware n72 mới nhất,mà có ai cho em code để đổi nó qua ME với!
Mà đổi qua ME thì up firm mới nó có phân biệt ME hay ko ạ!

marshall

Kiếm dùm em fimware mới nhất của N82 tiếng việt dùm em nha,em thanks nhiều link media nha anh.

tsthanhhai

Tìm giúp mình FW cho N95-1 có tiếng việt với nhé thanks nhìu !!

Click thanks bài đầu tiên là mình vui rồi (#1).
Của bạn đây.

N95_RM-159_APAC_31.0.017_v7.0.part1.rar
N95_RM-159_APAC_31.0.017_v7.0.part2.rar

Các bác tìm giúp em Firmware n72 mới nhất,mà có ai cho em code để đổi nó qua ME với!
Mà đổi qua ME thì up firm mới nó có phân biệt ME hay ko ạ!

Đang upload.

Kiếm dùm em fimware mới nhất của N82 tiếng việt dùm em nha,em thanks nhiều link media nha anh.

Click thanks bài đầu tiên là mình vui rồi (#1).
Của bạn đây.
RM-313_APAC_30.0.019_v4.0.rar

tsthanhhai

Anh ơi cái firmware N72 này có hỗ trợ tiếng việt ko ạ! Xin lỗi anh vì lúc xin ko nói rõ!
Posted via Mobile Device

Mình có máy để test nên ko rõ. FW này của Châu á. Nếu bạn muốn FW của EU thì nói để mình tìm cho. Hoặc cho mình product code nhé ;)