• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up FW21 APAC bằng Phoenix (ko cần change code)

maximux3000

Kết nối với PC suite rùi, đã cài FW21 vào phoenix lun, và scan thì vẫn hiện lên no product...!?

cáp cắm sau máy vi tính nhen. nếu ko đc bạn thử mở pc suit lên rồi cài 1 cái app coi đc ko, trường hợp của bạn boss113 cũng bị là do lỗi cổng USB, bạn thử mấy cổng khác xem...

Chỉnh sửa cuối:

maximux3000

Hiện nay có 1vài trường hợp máy ko scan đc product là do lỗi cỗng USB các bạn thữ lại xem các cỗng của mình nhen,( đã test với boss113)

cuong450

cáp cắm sau máy vi tính nhen. nếu ko đc bạn thử mở pc suit lên rồi cài 1 cái app coi đc ko, trường hợp của bạn boss113 cũng bị là do lỗi cổng USB, bạn thử mấy cổng khác xem...

Trời! làm format lại máy mà hem có kêt quả j hết, vẫn no product, máy mình toàn cắm ở đằng sau ko à, mình làm ko sai 1 bước nhưng kết quả vẫn vậy T__T

cuong450

Hiện nay có 1vài trường hợp máy ko scan đc product là do lỗi cỗng USB các bạn thữ lại xem các cỗng của mình nhen,( đã test với boss113)

Mình cắm cỗng đằng sau, và kết nối với PC suite sài bình thường, up cai FW21 mà mất 2 ngày chưa được :(

babyvt

mình làm tới đây mà không thấy chữ apply đâu hết ai chỉ với
bh mắc đi học rồi ai giúp chiều về up nha

Chỉnh sửa cuối:

kidkylin

Mình cắm cỗng đằng sau, và kết nối với PC suite sài bình thường, up cai FW21 mà mất 2 ngày chưa được :(

thử *#0000# up = wifi đi bạn :) ko thì chọn JAF , đi đường này ko dc thì fải đi đường khác .
chúc thành công =D>

ctcctn

Trời! làm format lại máy mà hem có kêt quả j hết, vẫn no product, máy mình toàn cắm ở đằng sau ko à, mình làm ko sai 1 bước nhưng kết quả vẫn vậy T__T

Bạn thử gỡ bỏ fw & phoenix rồi cài lại xem sao.

Chú ý trong Phonenix thì chọn chế độ kết nối là USB và phải để nó nằm phía trên dòng NO CONNECTION
còn điện thoại là PC suit nha.

P/s mình thì up trực tiếp trên dt lun. mau lẹ :p

duongminhhien

Xin trả lời cho Bác maximux3000 là vẫn no product........không hiểu như thế nào luôn, mặc dù gắn cáp đằng sau hay trước gì vẫn vậy ?

duongminhhien

Gỡ bỏ bản 2008 cài bản 2009 thì kết nối USB ok, nhưng.......................

RM-356/ 20.0.012, V ICPR72........

Máy mình đang FW20.0.012 ma.... :O

Làm hết cả hôn.......nhưng khi vào FW Update thì đã có em FW 21.0.025 Red.......mừng quýnh đich..

* Chú ý : Ai mà test No Product thì gỡ bỏ bản Phonix 2008, và cài lại bản 2009 thì sẽ test ok......

Chỉnh sửa cuối:

maximux3000

Kết nối với PC suite rùi, đã cài FW21 vào phoenix lun, và scan thì vẫn hiện lên no product...!?

Bạn thử gỡ bỏ fw & phoenix rồi cài lại xem sao.

Chú ý trong Phonenix thì chọn chế độ kết nối là USB và phải để nó nằm phía trên dòng NO CONNECTION
còn điện thoại là PC suit nha.

P/s mình thì up trực tiếp trên dt lun. mau lẹ :p

mình sử dụng cũng bình thường rất mau lẹ nhưng ko hịểu sao mấy bạn lkia lại ko scan đc

maximux3000

Gỡ bỏ bản 2008 cài bản 2009 thì kết nối USB ok, nhưng.......................

RM-356/ 20.0.012, V ICPR72........

Máy mình đang FW20.0.012 ma.... :O

Làm hết cả hôn.......nhưng khi vào FW Update thì đã có em FW 21.0.025 Red.......mừng quýnh đich..

sax, chẳng lẽ là do phần mềm...mình mới flash lại bằng cái 2008 mà vẫn ok dù sao cũng mừng cho bạn, để mình úp 2009 lên host meadifire cho dễ down

duongminhhien

The flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x8421001e (-2078212066)

No connection to phone. Cannot start mode change for phone mode before flashing.

Bác maximux3000 ơi, nhưng khi chạy nữa chừng thì nó báo lỗi như vậy, là do bị gì vậy Bác :(:)((

maximux3000

* Chú ý : Ai mà test No Product thì gỡ bỏ bản Phonix 2008, và cài lại bản 2009 thì sẽ test ok......[/QUOTE]

thử *#0000# up = wifi đi bạn :) ko thì chọn JAF , đi đường này ko dc thì fải đi đường khác .
chúc thành công =D>

cài lại bảng 2009 đi bạn

maximux3000

The flashing failed. Do you like to retry the flashing?

HRESULT 0x8421001e (-2078212066)

No connection to phone. Cannot start mode change for phone mode before flashing.

Bác maximux3000 ơi, nhưng khi chạy nữa chừng thì nó báo lỗi như vậy, là do bị gì vậy Bác :(:)((

Khi chạy nữa chừng nó sẻ báo bật nút power bạn có thấy ko....