• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM 6.1 cho Cingular-8125?

kanuhong

máy em IPL và SPL đều là 2.25,theo quy ước thì nó là chip G3 nhưng em đã unlock theo hướng dẫn mấy lần mà cũng ko thể nào up rom 6.0 hay 6.1 được,up xong thì vẫn là rom zin của máy T_T.Làm mấy lần rồi mà cũng ko được,các bác nào có kinh nghiệm thì giúp em với

PhamNhatThanh

máy em IPL và SPL đều là 2.25,theo quy ước thì nó là chip G3 nhưng em đã unlock theo hướng dẫn mấy lần mà cũng ko thể nào up rom 6.0 hay 6.1 được,up xong thì vẫn là rom zin của máy T_T.Làm mấy lần rồi mà cũng ko được,các bác nào có kinh nghiệm thì giúp em với

cingular 8125 không thể là G3 được,nó là G4 đó Bạn
muốn up rom khác ngoài rom gốc thì Bạn phải dùng Tool
Bạn vào tham khảo unlock CID Chip G4
http://pdaviet.net/showpost.php?p=3225&postcount=13

cantho

sao theo quy định 2.xx là G3 mà anh ,nếu anh nói như vậy thì em khó hiểu quá :-?? ,mong anh giải thích dùm

hector

hehe TM thanh ơi!IPL và SPL đều là 2.25 thì làm sao mà gọi là G4 được hả?

'cingular 8125 không thể là G3 được,nó là G4 đó Bạn ' cingular hay o2minis thì cũng là HTC wizard cả mà thôi!

của bạn là G3 đó! cứ tham khảo cách úp rom cho G3 đi!mà dùng shell tool hình như cũng được thì phải!

kanuhong

hehe TM thanh ơi!IPL và SPL đều là 2.25 thì làm sao mà gọi là G4 được hả?

'cingular 8125 không thể là G3 được,nó là G4 đó Bạn ' cingular hay o2minis thì cũng là HTC wizard cả mà thôi!

của bạn là G3 đó! cứ tham khảo cách úp rom cho G3 đi!mà dùng shell tool hình như cũng được thì phải!

nếu làm được em đã làm rồi,unlock bằng Awizard và lokiwiz đều ko có tác dụng,dùng cả wizard service tool cũng ko được.có cách nào hiệu quả hơn ko các bro

VUHEO

Bạn phải upROM ship vào trước đã, úp xong rồi thì mới unlock được CID

VOCSY

Bạn thử làm lại thêm bước này nhé!
Theo hướng dẫn, khi chạy unlock bằng Lockiwiz thì chọn "U" để Unlock, theo mình là chưa đủ mà cần chạy thêm một lần nữa và chọn "C" để unlock CID.
Sau đó là bạn đã có thể up rom 6.1 rồi. Minh đã làm thành công, up qua nhiều rom 6.1 kể cả bản rom 6.1 được Việt hóa (bản thử nghiệm).
Chúc thành công! :)

hector

nếu làm được em đã làm rồi,unlock bằng Awizard và lokiwiz đều ko có tác dụng,dùng cả wizard service tool cũng ko được.có cách nào hiệu quả hơn ko các bro

bạn down IPL/SPL xuống 1.xx sau đó mới unlock được!cách down bạn chịu khó seach trong diễn đàn nhé!hoặc tìm bản romship win 5 có đuôi or số có chữ 1.xx or bao nhiêu dây mà up vào thì sẽ có TPL/SPL 1.xx sau đó bạn unlock như trên là ok đó bạn!chuc may mắn và nhanh chõng nhé!sử dụng seach sẽ học được nhiều điều và chõng thành cao thủ đó bạn!hihi:D

kanuhong

bạn down IPL/SPL xuống 1.xx sau đó mới unlock được!cách down bạn chịu khó seach trong diễn đàn nhé!hoặc tìm bản romship win 5 có đuôi or số có chữ 1.xx or bao nhiêu dây mà up vào thì sẽ có TPL/SPL 1.xx sau đó bạn unlock như trên là ok đó bạn!chuc may mắn và nhanh chõng nhé!sử dụng seach sẽ học được nhiều điều và chõng thành cao thủ đó bạn!hihi:D
lục tung diễn đàn lên vẫn chưa có mới nhờ các cao thử giúp đỡ đây,ai biết chỉ giùm em với

blue_sail30885

fải down cái IPL xuống mới unlock đc.bạn kiếm mí rom WM05 có IPL thấp mà up rom sao cho IPL xuống.Đừng để 2.25 ko up đc WM06 đâu.Máy mình lúc trc cũng vậy.Up rom gì đó đó giảm IPL xuống rùi up WM06 phà phà.Hihi.

Chủ yếu là kiếm rom nào WM05 hạ IPL xuốg là dùng tool unlock ok liền àh.Đã test và đang xài Cingular 8125 ^^!

Hi vọng giúp đc bạn xíu

binhlerhm

UNCLOCK CID

lục tung diễn đàn lên vẫn chưa có mới nhờ các cao thử giúp đỡ đây,ai biết chỉ giùm em với
Đầu tiên uprom bản 1.05 ( download http://www.mediafire.com/download.php?cwdcntmmi0g
http://www.mediafire.com/download.php?ay0m3mvv9tb ) sau đó chép file EnableRapi vào trong O2 cài vào main, khởi động lại máy, kết nối với pc, chạy Lokiwiz (hoặc wizardunlock có trong tool) nhấn U sau đó chờ O2 khởi động lại sync với pc xomg nhấn tiếp phím C [CID Unlock (SuperCID)] chờ máy khởi động lại lần thứ 2 là máy bạn đã unclock CID thành công
Sau khi unclock xong bạn có thể uprom thoải mái. chúc thành công

kanuhong

sao em ko thể nào up được rom 1.05 mà anh cho,cứ mở khung % up lên chưa được 1% nữa là nó đã báo lỗi

fantomaskl

fải down cái IPL xuống mới unlock đc.bạn kiếm mí rom WM05 có IPL thấp mà up rom sao cho IPL xuống.Đừng để 2.25 ko up đc WM06 đâu.Máy mình lúc trc cũng vậy.Up rom gì đó đó giảm IPL xuống rùi up WM06 phà phà.Hihi.

Chủ yếu là kiếm rom nào WM05 hạ IPL xuốg là dùng tool unlock ok liền àh.Đã test và đang xài Cingular 8125 ^^!

Hi vọng giúp đc bạn xíu
Mình để IPL như thế vẫn up được wm6 như bình thường, giờ đang dùng, ko sao.
Máy bạn muốn unlock cid có 2 cách :
1. Đưa IPL/SPL về 1.xx rồi sử dụng unlock cid thì mới nlock được, để là 2.xx ko unlock được.
2. Nếu ko muốn giảm IPL/SPL thì sử dụng aWizard cũng unlock được như bình thường.
Trước máy mình cũng thế và đã unlock thành công với aWizard và đang dùng bản wm6.1 PV3