• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Up ROM 6815 - Cần giúp đỡ !

blerus

Bác nào giúp em với, em có con xách tay 6815 thằng bạn đem bên Nga về cho. Giờ em đang dùng bản WME của HP, tuy nhiên bữa nọ em up thử lên bản của NHOCBANME thì kô được: qua PC thì đơ cứng sau bước "OS Only", còn qua thẻ nhớ thì về BL được 5-7 phút thì máy tự restart vào lại bản cũ ! ( Em dùng thẻ Kingston 512 để up, đã thử copy file hpRuu.exe vào thẻ rồi)

bigradeon1

Bác nào giúp em với, em có con xách tay 6815 thằng bạn đem bên Nga về cho. Giờ em đang dùng bản WME của HP, tuy nhiên bữa nọ em up thử lên bản của NHOCBANME thì kô được: qua PC thì đơ cứng sau bước "OS Only", còn qua thẻ nhớ thì về BL được 5-7 phút thì máy tự restart vào lại bản cũ ! ( Em dùng thẻ Kingston 512 để up, đã thử copy file hpRuu.exe vào thẻ rồi)

Chắc máy bạn chưa unlock.Bạn tham khảo thêm trên 4rum cách kiểm tra nha

Không cần phải unlock hay gì hết bác ah, em cũng dùng máy bên Nga đây, bác cứ chép cái file rom về, sửa tên thành diskimag.nb0 chép vào thẻ nhớ
rồi flash thôi, TRONG THẺ NHỚ CHỈ CÓ 1 FILE ROM THÔI