• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM bằng thẻ nhớ

tmn

1- Về format thẻ, bác thích format kiểu FAT gì cũng đc.

2- Vẫn có thể dùng thẻ nhớ theo máy nhưng tôi chưa thử vì sợ stuck máy. Có thể bác thử tạo 1 folder rồi copy tất cả data vô đó, sau đó mới copy các file dùng để Up ROM vô.

3- Khi Up ROM dữ liệu trên thẻ không bị mất, chỉ những soft nào cái trên thẻ mới phải cài lại thôi.

4- Thẻ nhớ bây giờ rẻ hề mà bác, 128Mb cũ bây giờ chắc chỉ dưới 50K thôi mà, dùng vừa yên tâm mà có thể dễ dàng Update các ROM mới nhất.

LeoDH

Bạn phải hiểu rằng:Rom gốc là bản Rom mà nhà sản xuất dành riêng cho máy có số S/N được ghi trên máy,do vậy bạn có thể Down được nó tại HTC eclub với số S/N đó,dù bản Rom bạn Down được đó có là WM6.0 hay WM5.0 đều được gọi là Rom gốc,đều dùng để cứu máy khi bị chết do Up Rom.
Các bác cho em hỏi em xài Ò Zinc, không phải do HTC sản xuất mà là ASUS thì nếu muốn tìm ROM gốc thì tìm ở đâu ạ???

Thanks các bác trước :)

LeoDH

Các bác cho em hỏi em xài O2 Zinc, không phải do HTC sản xuất mà là ASUS thì nếu muốn tìm ROM gốc thì tìm ở đâu ạ???

Thanks các bác trước :)

Các bác trả lời giúp em với, đang muốn up rom nhưng chưa có bản gốc thấy hơi ghê ghê :D

bancuoia3

Các bác cho em hỏi tí. Có thể up rom của XDAii không hả các bác? làm bằng cách nào hoặc ở đâu nhờ các bác chỉ dùm. Em ở HN

anhtuan03k3

E dùng O22, nhưng hình như nút 5 chiều có vấn đề nến không thể Bootloader được! hịc! Có ai biết cách up rom cho con o22 này từ thẻ nhờ thì chỉ cho e với ạ! Cảm ơn rất nhiều!

tulong1661

sao mình đăng ký member của trang HTC e-club rồi sau không thấy chỗ nào download rom hết vậy bạn

Xuanlap

Bạn hướng dẩn cụ thể hơn được không?cụ thể là coppy nhửng fine nào vào thẻ.và làm thế nào để đưa máy về bootload?

huyetthan

máy của mình cũng đang chết.Mà mình lại ko biết bootload như thế nào,hic. Vì mình dùng TOSHIBA G900. Bác nào biết cách boot của dòng này thì chỉ điểm giúp với. Mà mình có thể download bản Rom gốc của dòng TSB ở đâu?!