• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC ALPINE

p_care_sevice

ANH ƠI,LINK CHẾT NGẮC ROÀI,KHÔNG DOWNLOAD ĐƯỢC ANH Ạ

CON O2XDAIIi CỦA EM MỚI UP LÊN BỊ BAD RADIO ANH Ạ,CÓ CÁCH NÀO LÀM CHO NÓ LÊN NGUỒN KHÔNG ANH?CHỈ EM VỚI CÁC ANH

nguyentungpalmone

các links tải rom cho 0IIi bị die hết ùi,xin cho e links tải rom còn good chút ,e đang cần gấp để uprom con 0IIi ..xin các anh giúp

baynhuan

bác nào có Link bản Rom v1.11.162 cho O2i ko cho em xin 1 bản với. cãm ơn các bác nhiều ạ !

meobeo905

hnay e thử up rom thì bị nháy điện, h máy của e nó ngơ r`. cứ soft rs là lại về bootloader. h làm tn để sửa đây ạ?

Chỉnh sửa cuối:

huymilanistavn

có bạn hỏi bản ROM WM6 này có xài được không mà chưa thấy ai trả lời hết . http://pinoytopdownloads.blogspot.com/2008/11/xda-ii-and-xda-iii-htc-himalaya-htc.html .Mình đã download cái này về rồi nhưng không biết chạy như thế nào. click vào upgrage_NoID gì đó thì chạy được 0% rồi báo "...problem", đọc read không hiểu gì cả :D. có cao thủ nào chạy được rồi thì hướng dẫn cho anh em với nhen ! thank !

có bạn hỏi bản ROM WM6 này có xài được không mà chưa thấy ai trả lời hết . http://pinoytopdownloads.blogspot.com/2008/11/xda-ii-and-xda-iii-htc-himalaya-htc.html .Mình đã download cái này về rồi nhưng không biết chạy như thế nào. click vào upgrage_NoID gì đó thì chạy được 0% rồi báo "...problem", đọc read không hiểu gì cả :D. có cao thủ nào chạy được rồi thì hướng dẫn cho anh em với nhen ! thank !
Rom này dành cho dòng HTC Hymalaya mà bạn, không úp được đâu...

donnguyen31

các bác cho em biết O2mini S dùng bản Rom mới nhất nào thế ah, tiện thể cho em xin link ROM với ah; máy em đang dùng bản 2.03TX của Nga, nhưng ko có camera, hơi chán :(

các bác cho em biết O2mini S dùng bản Rom mới nhất nào thế ah, tiện thể cho em xin link ROM với ah; máy em đang dùng bản 2.03TX của Nga, nhưng ko có camera, hơi chán :(
Bạn post sai box rồi, ở đây là dành cho HTC Alpine mà...
Máy bạn chạy rom 2.03 TX thì là O2 Mini (HTC Magician) chứ không phải O2 Mini S (HTC Wizard), bạn vui lòng sang box dành cho HTC Magician thảo luận nhé...

hung_dn

Cho hỏi đến bây giờ dòng Alpine này có thể up lên 6.x chua vậy mấy anh. Mới lượm được con 02i giá rẻ cứ ngỡ co WIFI là lên 6x được ai ngờ vô đây đọc thấy buồn quá

Co250

Cho hỏi đến bây giờ dòng Alpine này có thể up lên 6.x chua vậy mấy anh. Mới lượm được con 02i giá rẻ cứ ngỡ co WIFI là lên 6x được ai ngờ vô đây đọc thấy buồn quá

Sắp đc rồi, thời gian qua tất cả người dùng đều phải dùng wm2003Se, nhưng sắp tới một programmer sẽ cho ra bản cook của rom 6.x cho dòng Alpine, vấn đề chỉ là thời gian thôi

hung_dn

Hy vọng thời gian đó sẽ không quá xa mấy anh nhỉ. Có phải bản rom đó cook tù bản 6.1 của Magician không vậy

Co250

Hy vọng thời gian đó sẽ không quá xa mấy anh nhỉ. Có phải bản rom đó cook tù bản 6.1 của Magician không vậy

Ừ, đúng rồi đấy, mà chậm nhất tháng 8 này chắc sẽ có

datcvn

Cấp Cứu O2 LLi do Uprom

:(:)(:)(( Các bác giúp em với em đang dùng con o2 lli alpine nhưng uprom khong thành bây giờ có cách nào up lại rom hay cứu nó không em đang rất chán vì hôm nay không có nó đây.huhu:(:)(:)(( Giúp em với

ngocquang_hau

CỨU EM VỚI CÁC PRO ƠI.
EM UP ROM MỚI CHO CÁI Ò XDA 2I CỦA EM.. GIỜI THÌ NÓ CỨ ĐEN THUI MÀN HÌNH.... HIC HIC
KHI CẮP SẶC PHIN THÌ NÓ HIỆN CHỮ
SERIAL (PHÁI TRÊN MÀN HÌNH)
V1. 01 (PHÁI DƯỚI MÀN HÌNH)
KHI CẮP CÁP NỐI MÁY TÌNH THÌ NÓ HIỆN CHỮ
USB (PHÁI TRÊN MÀN HÌNH)
V1. 01 (PHÁI DƯỚI MÀN HÌNH)
EM CHƯA DÙNG WINMOBI LẦN NÀO. VỪA ĐI CHỮA EM NÓ VÌ CHẾT LOAD, TIỆN MUA CÁI GIẮC NÓI MÁY TÍNH Ở CHIHIEN.MOBI VỀ ĐỂ TỌC VẠCH CHÚT CÁC TÍNH NĂNG
AI DÈO CHƯA XƯỚNG TÝ NÀO ĐÃ THẤY EM NÓ TỐI EM, MỘT MẦU ĐEN KỊT VÀ ĐÁNG SỢ
NÓ BỊ LÀM SAO VÀ LÀM THẾ NÀO ĐỂ HẾT
CỤ THỂ LÀ EM ĐÃ TẢI HAI PHAI NÀY VỀ. VÀ CÀI
Alpine_Ext-1.11.162_Radio-1.04_O2stuffstripped.rar
Xda_IIi_Upgrade_v111171.rar
KHI GIẢI NÉN RA, EM CÀI MỐI CÁI Ở DƯỚI THUI, NÓ CỨ BÁO LỐI NHƯNG EM CỐ GẮNG CÀI VÀ RÙI THÌ NÓ ĐEN LUÔN

datcvn

KHÔNG SAO ĐÂU

Bác cứ yên tâm là nó chưa die đâu.bác cứ cắm sạc nó cho đầy lâu lâu 1 chút sau đó bác bật lên như thường là nó sẽ khởi động lại.Em chỉ khuyên bác 1 điều là đừng chọc vào Dit máy để khởi động lại sau khi bác up không thành thì nút này cũng không còn như cũ nưa đâu nếu muốn reset thì hãy tháo pin ra thôi.chúc bác tận hưởng được sự hạnh phúc khi cứu được nó.
;;)=D>=D>=D>=D>

hungcoi2505

Xin các bác giúp em con O2 XDA với

Hiện là em đang dùng con O2 XDAIIi, tuy là lỗi thời rồi nhưng em rất thích nó vì những chức năng của nó và dùng khá ổ định. Nhưng đợt vừa rồi em không biết sơ ý thế bào để nó trở về ROM WM2003 CE. Em lục tung mạng ra rồi mà không kiếm được bản WM2003 SE cho nó. Không biết pro nào có có thể cho em được không. Hay có bản Rom nào mới cho cái loại này không share cho em với. Và xin cho em luôn cái phần mềm nào có thể chat Yahoo luôn em với! Em xin cảm ơn các bác rất nhiều!

nicku

Lưu ý mấy bác up ROM cho PPC thì chỉ nên dùng WinXP thôi, không chạy được trên W7 hay Vista đâu. Nếu chỉ có W7 thì cài thêm cái Virtual winXp sẽ up ROM tốt.