• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC ALPINE

tqt

Bác nào có link để download ROM O2i không? Mấy link trong diễn đàn die hết mất rối
TKS

tandat2104

xin lỗi, em xem nhầm. up radio xong nó báo là update rom error
sau đó thì ko có radio (No GSM), bản rom vẫn là bản cũ

Chỉnh sửa cuối:

TuanQuang

xin lỗi, em xem nhầm. up radio xong nó báo là update rom error
sau đó thì ko có radio (No GSM), bản rom vẫn là bản cũ

thế là bạn chưa up đc Rom rồi. bạn down rom khác về up, sau đó nếu báo lỗi thì bạn search tool Ma_UpgradeNoID copy cái tool này vào folder chứa rom để up lại nhé .tool này trong DS có bạn nhé

tandat2104

em mà up cả radio và rom cùng một lúc, nó up radio xong thì báo lỗi ko up đc ROM, còn up riêng radio hoặc Rom thì nó báo lỗi cả 2 cái. Em đã down mấy bản ROM rồi, bản nào cũng bị vậy cả. Ai giúp em với

huynhba

mình cũng đang chuẩn bị up,nhưng chưa rõ 1 chỗ.
khi bắt đầu up,ta phải kết nối PPC với PC thông wa ActivetSync như bình thường hay để chế độ Bootloader rồi mới kết nối (có phải gỡ bỏ Allow USB Connections ?). vì mình đọc 4rum khác chỉ như vậy

Tuan1412

mình cũng đang chuẩn bị up,nhưng chưa rõ 1 chỗ.
khi bắt đầu up,ta phải kết nối PPC với PC thông wa ActivetSync như bình thường hay để chế độ Bootloader rồi mới kết nối (có phải gỡ bỏ Allow USB Connections ?). vì mình đọc 4rum khác chỉ như vậy

Đưa máy về BL,up rom như binh thường,0 cần bỏ Allow USB Connections đi đâu nhé

huynhba

Đưa máy về BL,up rom như binh thường,0 cần bỏ Allow USB Connections đi đâu nhé
cho mình hỏi : trước khi up rom mới, mình dùng SPB clone(backup dữ liệu) cho ra 1 file. Sau khi up thành công lên rom mới 1.11.923 WWE. thì mình cho chạy file backup,thì nó lại về rom cũ. chắc phải cài lại các soft từ đầu phải ko bạn?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
cho mình hỏi : trước khi up rom mới, mình dùng SPB clone(backup dữ liệu) cho ra 1 file. Sau khi up thành công lên rom mới 1.11.923 WWE. thì mình cho chạy file backup,thì nó lại về rom cũ. chắc phải cài lại các soft từ đầu phải ko bạn?

Sao bạn lại làm như thế, SPB Clone chỉ dùng để backup toàn bộ dữ liệu nếu ta chỉ sử dụng trên 1 phiên bản ROM thôi. Còn nếu dùng ROM khác thì bạn nên cài lại soft từ đầu nhé

huynhba

Sao bạn lại làm như thế, SPB Clone chỉ dùng để backup toàn bộ dữ liệu nếu ta chỉ sử dụng trên 1 phiên bản ROM thôi. Còn nếu dùng ROM khác thì bạn nên cài lại soft từ đầu nhé
bạn cho mình hỏi.2 cái hình trên kia chỉ khác phần ExtROM, nghĩa là mình đã up thành công phải ko bạn.lúc trước mỉnh dùng rom cũ,ko biết cài PM nào mà cái Java chạy ko được, toàn báo lỗi. mình up ROM mới, hi vọng khắc phục được. kết quả khi up xong, PPC chưa có soft nào thì chạy file .jar ok.nhưng mình tiếp tục cài các PM cần thiết thì khi chạy lại các file .jar đó lại báo lỗi. theo mình nghĩ,chắc Java của máy đã đụng PM nào đó khi mình cài. mà muốn tìm ra PM nào đã đụng thì bây giờ phải HR,rồi ngồi cài từng PM,mỗi khi cài xong 1PM,cho chạy thử file .jar xem có được ko.cho đến khi phát hiện ra PM. chắc phải như vậy thôi.
* cho mình hỏi chung các bạn trên diễn đàn có ai xài O2i, mà ko chạy được Java ko.và ai đã cài nhiều PM trên PPC mà vẫn chạy được Java,thì cho mình hỏi ROM gì.để mình tìm đường up.

hungphilong

em có con o2i mới mua xài đc vài bửa thì kô hiểu sao cảm ứng bị lệch phải can chỉnh lại tưởng vậy là xong ai dè wa ngày hôm sau lại phải căn chỉng tiệp và hiện giờ nó vẫn bị vậy tình kiếm rom 2k5 up nhưng kô có anh em có ai biết cách khắc phục chỉ với

kô biết thắc mắc của mình có đúng topic kô nếu kô nhờ các mod chuyển hộ vì kô biết up vào đâu

Nemmatlanh

em có con o2i mới mua xài đc vài bửa thì kô hiểu sao cảm ứng bị lệch phải can chỉnh lại tưởng vậy là xong ai dè wa ngày hôm sau lại phải căn chỉng tiệp và hiện giờ nó vẫn bị vậy tình kiếm rom 2k5 up nhưng kô có anh em có ai biết cách khắc phục chỉ với

kô biết thắc mắc của mình có đúng topic kô nếu kô nhờ các mod chuyển hộ vì kô biết up vào đâu

Dòng này hiện nay chưa có Rom 2k5 đâu bạn ạ và bệnh của bạn có Up lại Rom cũng không chữa được,nó là bị hỏng miếng cảm ứng màn hình rồi.Ở HN thì mang qua 88A Trần Hưng Đạo thay mất 150k nhé :)

pdakiwi

Không cài được file Cab trên O2 IIi

Mình đang dùng O2 IIi, đợt vừa rồi mình để máy lâu không sạc pin lúc bật lên tất cả các ứng dụng mình cài đều bị mất và trở về cấu hình ban đầu của máy. Khi mình cài lại một số chương trình có đuôi cab thì nó đều thông báo "is not a valid windows CE setup file" mặc dù chương trình này trước đây mình cài được. Mà các bác có biết làm thế nào khi hết pin các ứng dụng không bị mất không?

beyi_bany

Dòng này hiện nay chưa có Rom 2k5 đâu bạn ạ và bệnh của bạn có Up lại Rom cũng không chữa được,nó là bị hỏng miếng cảm ứng màn hình rồi.Ở HN thì mang qua 88A Trần Hưng Đạo thay mất 150k nhé :)

Từ từ đã bạn,bạn thử tắt nguồn đi rùi lấy tay cái vuốt tỳ mạnh lên màn theo ngược chiều kim đồng hồ xem sao,rùi căn lại màn!:-?:-?:-?:-?Xem có được không?

dinhquy

e vua mua con blackberry 8700v,em ban bluetooth nhu huong dan nhung ko thanh cong,bac nao biet cach chi giup em voi,cam on!

beyi_bany

bạn cho mình hỏi.2 cái hình trên kia chỉ khác phần ExtROM, nghĩa là mình đã up thành công phải ko bạn.lúc trước mỉnh dùng rom cũ,ko biết cài PM nào mà cái Java chạy ko được, toàn báo lỗi. mình up ROM mới, hi vọng khắc phục được. kết quả khi up xong, PPC chưa có soft nào thì chạy file .jar ok.nhưng mình tiếp tục cài các PM cần thiết thì khi chạy lại các file .jar đó lại báo lỗi. theo mình nghĩ,chắc Java của máy đã đụng PM nào đó khi mình cài. mà muốn tìm ra PM nào đã đụng thì bây giờ phải HR,rồi ngồi cài từng PM,mỗi khi cài xong 1PM,cho chạy thử file .jar xem có được ko.cho đến khi phát hiện ra PM. chắc phải như vậy thôi.
* cho mình hỏi chung các bạn trên diễn đàn có ai xài O2i, mà ko chạy được Java ko.và ai đã cài nhiều PM trên PPC mà vẫn chạy được Java,thì cho mình hỏi ROM gì.để mình tìm đường up.

bác ơi,bác thử tìm trong diễn dàn xem co bản cài chạy java trên PPC đó,con như bạn nói cài .jar rùi lại cài các phần mềm khác của PPC là không chơi được là sai đó bạn vì phần cài java sẽ tạo một thư mục"tao' tại bộ nhớ của máy!Bạn xem mình có lỡ xóa đi không!Mình còn cài Java game của thằng sym N95 cho con O2i của mình chạy ngon đây này!

hoangthiet88

Bác xem lại xem chắc bác nhầm File cài đặt rồi,nó báo lỗi như vậy là ko Surport cho thằng Windows CE rồi,O2i thì để hết pin là mất dữ liệu ngay.Nhưng mình dùng O2i ko bị mất bao giờ qua ah

TaDuongQuan

Hỏi về cách cài Radio 1.04

Của bác đây, down hết rùi unrar nhé
tôi down về được hêt rồi, nhưng unrar chỉ được 1 file, đến part2 thi không nối vào được. Nếu Unnrar được thì làm thế nào để cài Radio 1.04 vào máy.
Cảm ơn bạn nhiều.:|