• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC ALPINE

khoi

Sau khi up theo file cua bạn gỡi cho xong
ExtRom versio:1.11.923cook
Mà chọt reset + nguồn sẽ trả về bản rom cơ bản của nó
Vậy là sao không hiểu
Theo mình biết nếu up rom rồi thì reset + nguồn sẽ vẫn là bản rom đó chứ
Khó hiểu quá
nghi bản này lậu hay sao đó
Anh em nào chỉ giúp mình với
Bạn chưa rỏ hết rồi ExtRom versio:1.11.923cook là của các thành viên hay cá nhân chế biến ra ( cook là ý nghĩa vậy đó) cái nào cần thiết thêm vào cái nào không cần bỏ ra. chứ gọi là lậu thì không chính xác.
. Bản này mình nói là tự cài đặt ( từng file *.cab) nên khi UP ROM bạn không cần để file ms_.nbf vào chung folder , hay có UP ROM đầy đủ thì khi HS (reset + nguồn) bạn đừng cho máy tự cài ExtRom ( khi xong hệ điều hành bạn SR rồi cài ...923
Mong bạn thành công.

@cuongh : ROM của bạn chỉ Radio củ thôi hiện tại bản Radio 1.04, Rom versio: 1.11.00wwe ( đến giờ chưa có mới ) còn ExtRom versio:hiện có 1.11.162,169,171,923 là mới

B

B11111111

Guest
ROM của bạn chỉ Radio củ thôi hiện tại bản Radio 1.04, Rom versio: 1.11.00wwe ( đến giờ chưa có mới ) còn ExtRom versio:hiện có 1.11.162,169,171,923 là mới
Mình có nghe bác quang nói về cái 923 này ( hình như bác quang hay ai đó là tác giả thì phải ) nó không là rom mà chỉ là file cap chỉnh lại thôi ( cook nấu lại đó mà )
Nhưng mình có thắc mắc vẫy là do khi fix lại thành 923 roi mà khi mình reset + nguồn thì nó trở lại bản rom ban đầu ( 171 chẳng hạng ) mắc công cài lại
Còn phần radio thì mình xóa nó luôn vì up có lên gì đâu mình nghe nói 1.04 tốn pin hơn nên mình không up lên đề 1.00 xài luôn
Phần rom thì 1.11.00 có đổi gì đâu nên up chi cho lâu
chỉ up Extrom thôi
Một phần là đủ rồi
Còn lỗi của 171 theo như mình thấy là như sau
Thứ 1: khi cài WisBar_Advance2 (tiếng việt ) vào thì đôi lúc không nhận được tin nhắn reset lại thì nhận được
Thứ 2: là khi liên kết với PC thì mình mở nhạc nó không lên tiếng
không liên kết nữa thì OK
Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với
Cám ơn trước

notfourgo

Còn lỗi của 171 theo như mình thấy là như sau
Thứ 1: khi cài WisBar_Advance2 (tiếng việt ) vào thì đôi lúc không nhận được tin nhắn reset lại thì nhận được
Thứ 2: là khi liên kết với PC thì mình mở nhạc nó không lên tiếng
không liên kết nữa thì OK
Sau khi up ROM 171 mình cũng bị vài trục trặc kỹ thuật như bác B1111111 mô tả đành phải quay về ROM 169.

khoailangsung0

Có ai thử so sánh rom 171 với rom 923 không ? Xin cho vài đánh giá phân tích .....Cám ơn !!!

B

B11111111

Guest
khoailangsung0 nói:
Có ai thử so sánh rom 171 với rom 923 không ? Xin cho vài đánh giá phân tích .....Cám ơn !!!

Cái này thì mình chỉ nói theo kinh nghiệm của mình thôi nha: ( sau một thời gian xài thử )
923 Hơn 171 ở chổ Con số lớn hơn ( nhưng thật chất là củ hơn ) có nhiều chương trình hơn như vẽ , mặc định kết nồi OII ( giao diện không có chữ OII trên today ) Là bản fix lỗi cho phù hợp với châu á ---- > khá hay
171 hơn chổ 923 tuy là số nhỏ hơn nhưng lại sinh sau đẻ muộn chỉ có những chương trình cở bản của OII ( giống như các bản trước tuy nhiên được cái thấy chạy ổ định hơn được một tí tẹo ) Và bị lỗi là ba trợn trong lĩnh vực nhận tin nhắn ( gởi thì OK nhưng nhận thì lúc được lúc không đang tìm cách khắc phục )
Chung quy lại : mọi người hiện nay đang xài bản 162 ----> mọi người xài cái này thì mình cũng nên xài cái này cho đỡ khác người ( ít thấy ai kêu ca về nó )
Nếu bạn muốn xài thử 171 hay 923 thì cứ up xài cho vui còn theo mình thì cứ để 162 để xài ( có bạn còn xài 169 nhưng mình chưa có nên chưa thử )
Nhận xét chung : bản nào cũng vậy 162 hay 171 hay 923 thì cũng như nhau thôi không có gì khác nhiều ( đang mong đợi một sư thay đổi lớn như là có 2005 cho dòng này ) Nhưng tới giờ này vẫn chưa thấy tâm hơi đâu cả hic hic
Mong các cook rom sáng tạo ra 2005 cho OIIi đi
Chạy nhanh nhất hơn 500 ram cũng nhiều hơn rom cũng nhiều hơn mọi người mà để thằng em OIIs nó tung hoành 2003 và 2005 còn mình thì số rom có được đếm không đủ đầu ngón tay
Đôi lời cùng bạn và các cook rom

Last edited by a moderator:

baizen

Mình up lên 1.11.171 WWE nhưng thực sự không thấy nhiều sự khác biệt lắm ( có thêm cái chương trình blackberry ko biết để làm gi nhỉ??). ah Bản 1.11.171 WWE mình tải trên my xda sao thấy radio version vấn là 1.00.00 nhỉ?

B

B11111111

Guest
Mình up lên 1.11.171 WWE nhưng thực sự không thấy nhiều sự khác biệt lắm ( có thêm cái chương trình blackberry ko biết để làm gi nhỉ??). ah Bản 1.11.171 WWE mình tải trên my xda sao thấy radio version vấn là 1.00.00 nhỉ?
-----
Bạn nên chú ý là bản 171 là phần tin nhắn không ôn định lúc nhận lúc không ( nó kì vậy đó )
Còn phần radio là 1.00.00 là đúng rồi ---> nó là radio bản chính thức mà nếu bạn muốn dùng bản radio mới hơn thì vào trang 1 ( nói trước là xài tốn pin hơn à nha ) chỉ cần load về chép đè lên file radio trong rom là OK . nhưng nến up rồi thì chỉ cần up radio thôi.
Còn blackberry thì mình cũng như bạn không biết nó dùng để làm gì ( chỉ biết tắt nó đi thôi nhưng khi lên mạng bằng PPC thì thằng bạn khuyên mình nên mở nó ra ---> không biết để làm gì nữa để hôm nào gặp nó hỏi lại . còn nếu anh em nào biết thì chỉ dùm đi
Một lời khuyên cuối : bạn dùng 171 thì nền fix lỗi tin nhắn đi còn không thì hãy làm giống như mọi ngừoi xài 162 là ổn nhất ( ít bị kêu ca nhất thôi )
Còn nếu muốn hot thì dùng bản 923 ( số lớn như thật sự là đồ củ ) mình thấy bản này fix lại cũng có nhiều cái hay đó bạn nên tải nó về . Nếu không dùng hết thì dùng file số 5 đó nó là Running programs: chưng trìnn này mình thấy là hữu dụng cho mọi bản rom ( vì nó truy cập nhanh chóng vào phần các chương trình đang chạy giúp mình tắt hết các chương trình không cần thiết giúp máy chạy nhanh hơn )
Đôi lời cùng bạn cùng các thành viên trên diễn đàn
Nếu thấy hay thì Thanks! dùm mình một cái
Viết đã đời hơn chục bài mà hổng có ai Thanhk cũng buồn ( có thể là do bài của mình chưa hay hay là người ta đọc xong cũng muốn nói lời cảm ơn nhưng quên nhấn )

vutungcmg

Tự nhiên hôm nay qua Alpine xem thử, nào ngờ có người nói xấu O2s... he he he...;)
Đúng là lúc đầu, bản WM5 của O2s còn nhiều trục trặc, tốc độ chậm,... Nhưng từ khi có bản ROM do Logout viết 5.04.08 thì mình đã không còn ý định quay về WM3 nữa. Bạn nào có ý định chuyển sang O2s để xài WM5 thì cứ yên tâm nhé! Các bản 5.04.08; 5.04.09(Ổn nhất và khá nhanh) và bản của Helmi 5.04.06(nhanh nhất~WM3) xài rất tốt.
Tuy nhiên, việc thay đổi ROM làm người dùng phải thay đổi hệ thống nhiều lần, khá mất thời gian và dữ liệu tế nhị sau mỗi lần Up ROM. Vì vậy, các bác sử dụng O2i là có độ hữu dụng nhất đấy, ổn nhất. Còn bác nào thích làm Vọc Sỹ thì dùng con O2s nhé!
Vài điều cùng mọi người...!

Mình hoàn toàn đồng ý, O2i tuy không up lên WM2005 được nhưng về tính ổn định thì khá tốt.Mình sd khoảng >1,4 năm nhưng vẫn oki mà. Hiện giờ đang tính thêm 1 em mới sd WM2005 để vọc nhưng chưa biết chọn em nào. Còn O2i thì vẫn tiếp tục xài vì WM2003 với O2i là tuyệt nhất.

vutungcmg

Bản radio mới nhất là 1.04 đó. bạn hãy sử dụng đi nhưng chịu khó mang cốc theo nhá,hơi tốn pin

B

B11111111

Guest
Mình hoàn toàn đồng ý, O2i tuy không up lên WM2005 được nhưng về tính ổn định thì khá tốt.Mình sd khoảng >1,4 năm nhưng vẫn oki mà. Hiện giờ đang tính thêm 1 em mới sd WM2005 để vọc nhưng chưa biết chọn em nào. Còn O2i thì vẫn tiếp tục xài vì WM2003 với O2i là tuyệt nhất.
-----
Mình không đồng ý với ý kiến của bạn <---- vutungcmg ---->
Về tính ổn định của bản rom thì bạn nói vậy mình không đồng ý
Mình xài vừa OIIs vừa OIIi mình thấy như sau
Nếu OIIi có bản 2003 với 162 hay 923 là ổn định và nhanh ( theo bạn là như vậy đúng không ) thì OIIs cũng cón bản 242 hay 923 cũng ổn định và nhanh
Nói chung 2003 thì bản nào chẳng vậy chỉ cần là bản chính thức thường là nhanh và ổn định
Bên OIIs 2003 cũng ít như 2003 của OIIi vậy 9 chỉ có vài bản thôi
Ở đây đang nói tới 2005 kìa ( thử hỏi 2005 của dòng máy nào mà không fix lỗi chứ )
Có bản 2005 hay không không phải là do bản 2003 nó ổn định hay không ( 2003 thì rất ổn định rồi thường là như vậy như Win98 vậy đó có ai chê gì đâu nhưng người ta vẫn cứ lên Winxp mặc dù vá lỗi tối ngày ) ----> làm người phải đi lên nên ủng hộ anh em để ra đời 2005 cho OIIi ( tốc độ và dung lượng chổ nào chẳng lớn hơn OIIs mà lại không có 2005 trong khi OIIs lại có 2005 : cũng tại mấy anh em làm rom ưu ái cho OIIs nhiều quá với lại có người khai phá thành công 2005 cho OIIs nên anh em làm nhiều vậy mà)
2005 đang trong giai đoạn hoàn thiện nên vẫn còn lỗi phải fix tới lui hoài là chuyện đương nhiên cái mới luôn hay nhưng mới sinh ra nên chưa biết khôn nên có lỗi
Còn về việc bạn muốn vọc 2005 cho biết với người ta thì mình khuyên bạn nên chọn OIIs hay đổi sang OIIs cũng được ( đổi đảm bào được vì OIIi mắc hơn OIIs ) Xài nó đi cũng hay lắm lúc thì up lên 2005 lúc thì xuống 2003
Mình cũng lên 05 xuống 03 hoài hà vì có nhiều game chỉ chạy trên 03 và có nhiều chương trình chỉ chạy trên 05 nên phải lên xuống vậy đó
Đang mong OIIi có 2005 để chạy một số chương trình yêu thích ( nó chỉ có trên 2005 mà thôi ) với lại nói gì thì nói 2005 giao diện đẹp hơn và thuận tiện hơn ( không kể tới WA2 và WAD ) à nha
Một điều nữa ai chẳng biết OIIi có radio 1.04 ( đầu bài có nói rồi mà ) xài tốn pin
lần sau để ông đó xem hết chứ cứ chỉ vậy hoài ai thèm đọc diễn đàng nữa
Mình nói có hợp lý không nào
Thanks! mình một cái đi thèm cái vụ thank! này quá mà hổng có ai thanks! tui cả

nttlove

Em đang xài con O2i chạy ROM 171 thấy rất ổn định và đâu có thấy lổi không nhận tin nhắn gì đâu ah!Không biết chừng nào mới có WM5 ha,em cũng rất muốn thử xem nó thế nào.
Ah!Các Bro cho em hỏi Radio 1.00 khác với 1.04 như thế nào vậy?(ngoài vụ 1.04 tốn pin hơn thì còn gì nữa??)
>:) >:) >:)

baizen

Mình cũng đang dùng bản 1.11.171 WWE thấy đâu có bị lỗi tin nhắn gì đâu nhỉ :D ( còn nếu bị nt 2 lần do cài spb thì đã có bài của bạn GiangOX xử lý rùi)

B

B11111111

Guest
Bản 1.11.171 mình tải từ trang chủ về đó
Nó bị lỗi không nhận tin nhắn ( lúc nhận lúc không )
Bản 171 của bạn tự cài hay dịch vụ cài cho bạn vậy
Vì mình cài cả 4 - 5 lần mà vẫn bị lỗi đó
Lúc mới cài xong nhận tin thì OK
nhưng sau 1 ngày thì nhắn cỡ nào cũng không được
Làm mình phải quay về 162
Còn nếu muốn có tin nhắn thì mà xài 171 thì mình phải chọn fix tin nhắn có trong fix của 923
Ai biết nguyên nhân của bện này thì chỉ mình với vì 171 mới nhưng mình phải fix lỗi trong khi 162 thì không thấy fix lỗi gì cả

baizen

Bản 1.11.171 WWE mình tải từ trang www.my-xda.com về, nhập imei download ok, và uprom bình thường, bác PQ đã có bài hướng dẫn rất cụ thể rồi mà, trước khi uprom lên 1.11.171 WWE mình hard-reset lại máy, quá trình up ngon lành, ko hề báo lỗi, chạy ngon, "êm ru" :d

vutungcmg

-----
Mình không đồng ý với ý kiến của bạn <---- vutungcmg ---->
Về tính ổn định của bản rom thì bạn nói vậy mình không đồng ý
Mình xài vừa OIIs vừa OIIi mình thấy như sau
Nếu OIIi có bản 2003 với 162 hay 923 là ổn định và nhanh ( theo bạn là như vậy đúng không ) thì OIIs cũng cón bản 242 hay 923 cũng ổn định và nhanh
Nói chung 2003 thì bản nào chẳng vậy chỉ cần là bản chính thức thường là nhanh và ổn định
Bên OIIs 2003 cũng ít như 2003 của OIIi vậy 9 chỉ có vài bản thôi
Ở đây đang nói tới 2005 kìa ( thử hỏi 2005 của dòng máy nào mà không fix lỗi chứ )
Có bản 2005 hay không không phải là do bản 2003 nó ổn định hay không ( 2003 thì rất ổn định rồi thường là như vậy như Win98 vậy đó có ai chê gì đâu nhưng người ta vẫn cứ lên Winxp mặc dù vá lỗi tối ngày ) ----> làm người phải đi lên nên ủng hộ anh em để ra đời 2005 cho OIIi ( tốc độ và dung lượng chổ nào chẳng lớn hơn OIIs mà lại không có 2005 trong khi OIIs lại có 2005 : cũng tại mấy anh em làm rom ưu ái cho OIIs nhiều quá với lại có người khai phá thành công 2005 cho OIIs nên anh em làm nhiều vậy mà)
2005 đang trong giai đoạn hoàn thiện nên vẫn còn lỗi phải fix tới lui hoài là chuyện đương nhiên cái mới luôn hay nhưng mới sinh ra nên chưa biết khôn nên có lỗi
Còn về việc bạn muốn vọc 2005 cho biết với người ta thì mình khuyên bạn nên chọn OIIs hay đổi sang OIIs cũng được ( đổi đảm bào được vì OIIi mắc hơn OIIs ) Xài nó đi cũng hay lắm lúc thì up lên 2005 lúc thì xuống 2003
Mình cũng lên 05 xuống 03 hoài hà vì có nhiều game chỉ chạy trên 03 và có nhiều chương trình chỉ chạy trên 05 nên phải lên xuống vậy đó
Đang mong OIIi có 2005 để chạy một số chương trình yêu thích ( nó chỉ có trên 2005 mà thôi ) với lại nói gì thì nói 2005 giao diện đẹp hơn và thuận tiện hơn ( không kể tới WA2 và WAD ) à nha
Một điều nữa ai chẳng biết OIIi có radio 1.04 ( đầu bài có nói rồi mà ) xài tốn pin
lần sau để ông đó xem hết chứ cứ chỉ vậy hoài ai thèm đọc diễn đàng nữa
Mình nói có hợp lý không nào
Thanks! mình một cái đi thèm cái vụ thank! này quá mà hổng có ai thanks! tui cả

Sorry vì không để ý vụ radio1.04. Còn lại thì mình hoàn toàn đồng ý với bạn, nhất là khoảng vận động để có W2005 cho con XDAIIi.

Đổi XDAIIs thì không vì mình không thích IIs. Mình muốn hỏi là có em xài 2005 nào cấu hình mạnh cỡi IIi kìa.

YingYu

Sorry vì không để ý vụ radio1.04. Còn lại thì mình hoàn toàn đồng ý với bạn, nhất là khoảng vận động để có W2005 cho con XDAIIi.

Đổi XDAIIs thì không vì mình không thích IIs. Mình muốn hỏi là có em xài 2005 nào cấu hình mạnh cỡi IIi kìa.

chuyển sang exec đi, vừa nhanh vửa rộng vừa có 2005 để test thoải mái.
còn 2s thì dùng 2005 khỏi sợ chết,up rom vô tư không lo âu muộn phiền.

B

B11111111

Guest
<<<<<-------- Bản 1.11.171 WWE mình tải từ trang www.my-xda.com về, nhập imei download ok, và uprom bình thường, bác PQ đã có bài hướng dẫn rất cụ thể rồi mà, trước khi uprom lên 1.11.171 WWE mình hard-reset lại máy, quá trình up ngon lành, ko hề báo lỗi, chạy ngon, "êm ru" :d -------------->>>>
Ai chẳng biết 1.11.171 tải từ xda mình cũng tải từ đó lấy về không chỉnh gì cả để nguyên vậy up luông ( máy chính hãng mà đúng sớ Imei luôn không cần chỉnh ) nhưng vẫn phải fix lại lỗi tin nhắn ( lấy từ 923 qua )
Bạn xem lại xem lúc đầu nó nhận tin hay lắm nhưng sau một buổi là nó không nhận luôn hà xem lại đi
-------------->>>>.chuyển sang exec đi, vừa nhanh vửa rộng vừa có 2005 để test thoải mái.
còn 2s thì dùng 2005 khỏi sợ chết,up rom vô tư không lo âu muộn phiền.<<<<<<------------
Nếu mua Exec ( không biết sao con này ra lâu rồi mà việt nam ở phía nam không thấy chính hãng nào nhập về bán chỉ toàn là xách tai không hà ) mà để thử 2005 thì quá phí và quá dỡ : OIIs là lựa chọn số 1 vì lên xuống 2003 và 2005 vô tư . Với lại một điều quang trọng hơn nữa là BA có nhiều rom lắm . Chưa có dòng máy nào nhiều như tên này cả Mình thấy nó là vô địch về rom luôn đó
Và hiển nhiên cũng không quên cổ động anh em làm rom 2005 cho OIIi
Mấy hôm nay tin đồn nhiều quá làm mình cũng nôn không kém : háo hức lắm mong có ngày có 2005 cho OIIi

arthurking

Mình cũng đang dùng bản 1.11.171 WWE thấy đâu có bị lỗi tin nhắn gì đâu nhỉ :D ( còn nếu bị nt 2 lần do cài spb thì đã có bài của bạn GiangOX xử lý rùi)
Mình search không thấy cách xử lý lối nt 2 lần. Help!!!!!!!!!!!