• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

UP ROM CHO DÒNG HTC CHARMER

longnhi88

mấy bạn ơi minh up rom sao cứ bị báo lỗi ID ko ah mấy bạn. Ai giup minh với.

Bạn có Up đúng bản ROM của charmer ko?Nếu đúng ROM gốc thì ko có trường hợp bị báo lỗi ID Country đâu bạn ạ.Vì Charmer chỉ có 1 Model máy của T-Mobile là MDA Compact II,bởi vậy nên ROM rất ít.

thientam255

mình tải bản rom PDAMobiz_Customized_ROM_AKU3.3_Crossbow_Charmer_v.1.03_G3_G4_2 về up. Up xong vô phần call để gọi thì ko có hiện số. bởi vậy mình mới up lại bản cũ. thì lại bị báo lỗi ID. Mình cũng đã cài MaUpgradeUt_noID.rar của bác hungpdahl nhưng vẫn ko được. hic

sonnga

Dòng chamer chi co rom chính hãng là dùng ổn định nhất thôi.Ban nen up rom cua nó.

thientam255

uh. bây giờ mình muốn up lại nhưng ko đc. nó cứ báo lỗi ID, rùi tới báo lỗi file read .... Bây giờ ming ko biết cài lại sao nữa. hichic

ntky

Tải bản Rom của T-mobile về,sync PPC với PC và bấm Next là xong.Lúc chưa Up Rom mình cũng nghĩ phức tạp nhưng khi thực hiện lại thấy quá đơn giản,chỉ có điều Up xong phải cài lại soft thôi.

Chú ý phải là bản Rom của T-mobile cho Chammer thì Up mới không có lỗi gì cả.

Chúc thành công.

thientam255

khi bạn down bản ROM về bạn có giải nén ko. sao em giải nén rùi chép MaUpgradeUt_noID vào bản ROm và chạy thì nó báo lỗi. ai co MaUpgradeUt_noID khác ko cho em với.

symbian

HTC charmer bị đứng ở màn hình khởi động t-mobile ,mặc dù mình đã up 2 bản rom 1.12 & 2.06 nhưng vẫn bị , có cao nhân nào gặp tình trạng này chưa vậy , chỉ giúp mình với !!!

sonnga

Bạn vào Bootlooad rồi up lại bản rom mới nhất của chamer(bản rom tải về từ T-mobi nhé) là được thôi.

symbian

Bản 2.06 của mình mới up là bản mới nhất mình mới down từ trang chủ t-mobile về mà cũng ko đc , chán ghê , sợ ko phải phần mềm...

haka

Các bác ui! Riêng con Compact II của TMobile một dòng charmer à? Thế O2 và các hãng khác như Qtek, Dopod... ko có máy tường đương à?

khanhgt

Các bác ui! Riêng con Compact II của TMobile một dòng charmer à? Thế O2 và các hãng khác như Qtek, Dopod... ko có máy tường đương à?

TMobile MDA Compact II là hàng đặt riêng của TMobile nên không có những máy tương đương như Qtek , Imate , Dopod và O2 đâu bạn ạ !:-??

ntky

Rom này có dùng cho T-mobile compact II được không vậy bạn?